• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iTunes - Thảo luận & Cập nhật các phiên bản

Bạn syns chi cho cực,bạn check chọn "enable disk use" để IP nhận như 1 ổ đĩa,kéo nhạc thả vào thư mục music trên IP hoặc tạo thư mục chép vô cũng được

itunes nhận được thiết bị ở phần devices nhưng không vào được

Tình hình là mình mới update con 2G firmware 2.2 lên 2.2.1 , trước đó thì itunes vẫn sync bình thường , sau khi mình restore và Jailbreak đàng hoàng , gắn sim vào gọi và nhắn tin được , vì không có wifi cài open SHH để dùng WinSCP nên mình dùng soft PC Suite for iPhone và dùng nó để fix lỗi ví dụ như chép đè file MobileInstallation . Nhưng itunes nhận được thiết bị ở phần devices lại không hiện ra các thẻ summary,info,music , photos , app ....
đầy là bức ảnh mình chụp , dù mình nhấn vào phần devices nhưng nó vẫn cứ hiện ra phần music ở library , thậm chí mình đổi tên thiết bị cũng không được , mà không vào được thì làm sao mình restore đây ?

mấy anh cho em hỏi cái em down bản itune 9.02 về,cài framework 2.0 sau đó em cài itune thì nó báo không phải win32 là sao vậy ạh.
mới dùng iphone chưa pít hì mong các anh giúp ạh.:(

mấy anh cho em hỏi cái em down bản itune 9.02 về,cài framework 2.0 sau đó em cài itune thì nó báo không phải win32 là sao vậy ạh.
mới dùng iphone chưa pít hì mong các anh giúp ạh.:(
Bạn đang xài Win gì? 32bit hay là 64bit? Phải down đúng bản iTunes hỗ trợ cho Win đó thì mới cài được :D

Bạn đang xài Win gì? 32bit hay là 64bit? Phải down đúng bản iTunes hỗ trợ cho Win đó thì mới cài được :D

hay quá MOD đây ồi chắc là em down nhần bản win XP em down bản 64bit:p-> down lại->xong
nhân tiện đây MOD cho em hỏi luôn mấy vấn đề này với:
1 em không có pc nên mỗi lần cài soft nhạc,ảnh=itune là nó mất hết lun em cũng bít có cái Imtoo ipod computer transfe nhưng em cài mấy lần nhưng nó không nhận ip e cho nó đi lun.anh xem có cái nào không cho em cái link đi anh.em cảm ơn anh nhiều ạh.
2.làm thế nào để đưa cái cydia PDAViet vào máy thế anh.
3.em vào itune trên máy thì nó báo "the itune store í not supported in this country"rồi out em cũng thử đổi country sang UK rồi nhưng không đc :(:-/:-/
456....còn nhìu lém ạh.mới dùng ip nên chưa biết gì mong MOD giúp đỡ nhiều ạh
thanks !

hay quá MOD đây ồi chắc là em down nhần bản win XP em down bản 64bit:p-> down lại->xong
nhân tiện đây MOD cho em hỏi luôn mấy vấn đề này với:
1 em không có pc nên mỗi lần cài soft nhạc,ảnh=itune là nó mất hết lun em cũng bít có cái Imtoo ipod computer transfe nhưng em cài mấy lần nhưng nó không nhận ip e cho nó đi lun.anh xem có cái nào không cho em cái link đi anh.em cảm ơn anh nhiều ạh.
2.làm thế nào để đưa cái cydia PDAViet vào máy thế anh.
3.em vào itune trên máy thì nó báo "the itune store í not supported in this country"rồi out em cũng thử đổi country sang UK rồi nhưng không đc :(:-/:-/
456....còn nhìu lém ạh.mới dùng ip nên chưa biết gì mong MOD giúp đỡ nhiều ạh
thanks !
Nếu không có PC thì thử Sync nhạc và hình ảnh bằng iPhone PC Suite xem sao?

Còn iTunes báo lỗi "Not supported in this country" thì bạn thử đổi đi các nước khác xem sao! Acc iTunes lúc bạn tạo ra ở Store của nước nào?

Ở đây là Topic thảo luận về iTunes nên mình chỉ trả lời các vấn đề liên quan thôi. Vấn đề về Cydia có nhiều Topic nói đến rồi, bạn tìm đọc lại sẽ rõ.

HELP : Không thể sync music hoặc video từ iTunes sang iphone!

Chào Quý Anh Chị !

Em có người quen tặng cho 1 con iPhone 3GS 16G unlocked tại Mỹ. Tất cả các ứng dụng đều hoạt động tốt trừ việc sync nhạc hay phim từ iTunes vào iPhone. Nó luôn báo lỗi không thể đọc hoặc viết . Xem file báo lỗi :

Em đã down iTunes 9 từ site của Apple. Vesion Iphone 3.1.2 (7D11)

Mong được giúp đỡ. Xin cám ơn !!

Chỉnh sửa cuối:
Chào Quý Anh Chị !

Em có người quen tặng cho 1 con iPhone 3GS 16G unlocked tại Mỹ. Tất cả các ứng dụng đều hoạt động tốt trừ việc sync nhạc hay phim từ iTunes vào iPhone. Nó luôn báo lỗi không thể đọc hoặc viết . Xem file báo lỗi :

Em đã down iTunes 9 từ site của Apple. Vesion Iphone 3.1.2 (7D11)

Mong được giúp đỡ. Xin cám ơn !!
Có vài cách giải quyết sau, bạn thử từng cách một
1. Thử Restart lại iPhone và PC
2. Vào iTunes - Library - Music xóa hết các bài nhạc có trong Library của iTunes đi rồi bắt đầu Sync lại, Sync trước 1-2 bài xem thế nào trước.
3. Thử xem trong iPhone mục Podcasts có gì không? Xóa hết các Podcasts đi rồi thử lại xem.
4. Nếu không được nữa thì cách cuối cùng là Restore lại iPhone hoàn toàn mới, tháo bỏ sạch sẽ iTunes và cài đặt lại hoàn toàn mới luôn.

Bạn có thể tham khảo thêm trường hợp này ở trang Web của Apple - http://support.apple.com/kb/HT1207

Cám ơn MOD !

Em đã làm thử đủ 3 cách theo thứ tự MOD đã liệt kê mà ko được. Còn lại cách thư 4 thì chưa dám thử vì em không chắc khi Restore lại Iphone thì có bị lock lại ko ? Nếu bị thì lại phải unlock lần nữa ???

Cám ơn MOD !

Em đã làm thử đủ 3 cách theo thứ tự MOD đã liệt kê mà ko được. Còn lại cách thư 4 thì chưa dám thử vì em không chắc khi Restore lại Iphone thì có bị lock lại ko ? Nếu bị thì lại phải unlock lần nữa ???
Bị Locked thì Unlock lại thôi, việc Unlock bây giờ cũng đơn giản rồi. Đã có nhiều Topic hướng dẫn kèm hình ảnh rất chi tiết. Thà JB và Unlock lại còn hơn là không Sync được nhạc và phim :D Tùy bạn chọn thôi :D

Mý anh ơi cho em hỏi cái nè với. Em ra tiệm net syns ứng dụng với nhạc = itune.Em hỏi là Lần sau em syns tiếp bẳng chính cái máy đó liệu có mất ứng dụng đã cài không nhỉ.Cái máy đó mỗi lần restart lại là mất hết những gì em cài. Mỗi lần em đi cài ứng dụng là mỗi lần em phải cài lại itune, iphone pc suite.
Posted via Mobile Device

mỗi lần em phải cài lại itune, iphone pc suite.
Vậy thì cài bằng Iphone PC-suite chắc chắn sẽ không mất !
Còn cài bằng Itunes thì cò phụ thuộc vào trình đóng băng mà nơi dịch vụ dùng !

Iphone ko sync nhạc được mong các bác jup e.

iphone e lúc trước sync nhạc bình thường tự nhiên hổm rày bị j mà nó báo the iphone"Quoc Anh" cannot be synced/An unknown error occurred (13001). e cũng ko bít bị j.còn đem ra tiệm thì vẩn sync nhạc dc.potay.ngta nói có thể là tại máy hay itune,itune e thì uninstall ròi down bản new về xài mà vẩn bị.mong các bác cao tay chỉ jum e.thanks all

iphone e lúc trước sync nhạc bình thường tự nhiên hổm rày bị j mà nó báo the iphone"Quoc Anh" cannot be synced/An unknown error occurred (13001). e cũng ko bít bị j.còn đem ra tiệm thì vẩn sync nhạc dc.potay.ngta nói có thể là tại máy hay itune,itune e thì uninstall ròi down bản new về xài mà vẩn bị.mong các bác cao tay chỉ jum e.thanks all
Thử Remove iTunes + các cái liên quan đến iTunes như AppleMobileDevice rồi cài đặt lại sạch sẽ xem sao!

Có trục trặc khi sync nhạc vào ipod

Mấy anh ơi khi em sync nhạc vào ipod đã up lên FW 3.1.2 thì hiện lên dòng chữ
"Your ipod cannot be synced.An unknown error occurred (13001)"
Em thử mọi cách rồi mà không được ...Em phải àm sao đây
(Sync hình và app vẫn được )

Mấy anh ơi khi em sync nhạc vào ipod đã up lên FW 3.1.2 thì hiện lên dòng chữ
"Your ipod cannot be synced.An unknown error occurred (13001)"
Em thử mọi cách rồi mà không được ...Em phải àm sao đây
(Sync hình và app vẫn được )
Có người bị giống bạn ở trên đó! Đọc và tìm hiểu thêm đi nhé!

Cho mình hỏi chút là các phiên bản của Itunes từ cũ đến mới đến h có gì khác nhau lắm ko ? Và phiên bản Itunes nào là tốt nhất ??
Thank trước nhé

Cho mình hỏi chút là các phiên bản của Itunes từ cũ đến mới đến h có gì khác nhau lắm ko ? Và phiên bản Itunes nào là tốt nhất ??
Thank trước nhé
Nên dùng các phiên bản up-to-date để tránh các lỗi lặt vặt. Hiện tại mới nhất là phiên bản 9.0.2 ;)

Back