• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KHẮC PHỤC HD2 LỖI SAU KHI UP CÁC ROM TMOUS BẰNG THẺ NHỚ

Mình cũng bị như bạn, spl lên đến 2.1. tưởng đã tiêu con HD2 nhưng đọc hướng dãn ở bài 1, chạy ra mua thẻ 1g hết 114k, tối về goldcard rồi chép rom ship về, chạy 1 phát là xong, hú hồn.

Bạn up rom bằng thẻ nhớ hay sao mà máy bị như vậy?
bạn có dùng HSPL-2 trước khi up không ?
hay là do lỗi Rom?
...

Bạn up rom bằng thẻ nhớ hay sao mà máy bị như vậy?
bạn có dùng HSPL-2 trước khi up không ?
hay là do lỗi Rom?
...
Bị lỗi do uprom bằng thẻ nhớ (ngu do không đọc topic này) mặc dù trước đó đã HSPL-2

Có nhứ thế mới khôn lên được bác à, he he .....Chúc bác thành công.

Cho Tr hỏi sau khi làm goldcard, mình có thể lấy file nhb của 1 trong những ROM trong room này để copy vô goldcard được không?

Cho Tr hỏi sau khi làm goldcard, mình có thể lấy file nhb của 1 trong những ROM trong room này để copy vô goldcard được không?

*File Rom RUU_Leo_1_5_TMOUS_2.07.531.6_Radio_Signed_15.33.50 .07U_2.07.50.27_2_Test (Chính là bản rom các bạn up bị lỗi)
Nạp pin trên trên 50% ( Cái này thì cũng ước chừng bởi vì máy có lên gì đâu, chỉ có màn hình 3 mầu mà biết bao nhiêu %Click here to enlarge)
Tiến hành Cứu máy :
*Các Bạn tìm bản Rom nói trên hoặc vào tải tại đây :

http://d3.4tv.cn/huda/leo/RUU_Leo_1_....27_2_Test.exe

*Extract nó ra lấy file RUU_signed.nbh, đổi tên nó thành LEOIMG.nbh

Không nên làm sai hướng dẫn tốt nhât vẫn nên thế này bạn à

ai giúp mình với. khi mình HR thì máy treo ở màng hình strick together ko vào win được, làm đủ mọi cách mà vô không được. nên mình đưa máy về Bootloader để up Rom luôn, nhưng chỉ được 8% là báo lỗi: EROR[290]: INVALID COMMAND. anh em nào biết xin chỉ giúp xem máy của em bị cái gì? và cách khắc phục.
Xin chân thành cám ơn.

Hiện nay Trang dùng máy nào? HD2 512M hay 1024M nếu 1024M thì nên tách lấy .nbh từ ROM ship theo máy mà chạy gold card.
*File Rom RUU_Leo_1_5_TMOUS_2.07.531.6_Radio_Signed_15.33.50 .07U_2.07.50.27_2_Test (Chính là bản rom các bạn up bị lỗi)
Nạp pin trên trên 50% ( Cái này thì cũng ước chừng bởi vì máy có lên gì đâu, chỉ có màn hình 3 mầu mà biết bao nhiêu %Click here to enlarge)
Tiến hành Cứu máy :
*Các Bạn tìm bản Rom nói trên hoặc vào tải tại đây :

http://d3.4tv.cn/huda/leo/RUU_Leo_1_....27_2_Test.exe

*Extract nó ra lấy file RUU_signed.nbh, đổi tên nó thành LEOIMG.nbh
Không nên làm sai hướng dẫn tốt nhât vẫn nên thế này bạn à
nếu máy là HD2 1024M làm theo cách này coi chừng máy hỏng luôn nhé.

ai giúp mình với. khi mình HR thì máy treo ở màng hình strick together ko vào win được, làm đủ mọi cách mà vô không được. nên mình đưa máy về Bootloader để up Rom luôn, nhưng chỉ được 8% là báo lỗi: EROR[290]: INVALID COMMAND. anh em nào biết xin chỉ giúp xem máy của em bị cái gì? và cách khắc phục.
Xin chân thành cám ơn.
Máy của bạn đã tiến hành HSPL3 chưa, khi vào botloader sẽ thấy thông số HSPL, nếu chưa chạy thì chạy lại HSPL3 rồi đưa máy về botloader, tải đúng rom cho máy mình về up thôi. Chú ý các đầu cắm cab, trong khi up rom không đụng vào dây làm nó ngắt kết nối.

Mình cũng bị như bạn, spl lên đến 2.1. tưởng đã tiêu con HD2 nhưng đọc hướng dãn ở bài 1, chạy ra mua thẻ 1g hết 114k, tối về goldcard rồi chép rom ship về, chạy 1 phát là xong, hú hồn.

Xin chân thành cám ơn.

Máy của bác jametran có SPL là 2.10 thì hình như giống với bác zungnn. Làm như bác ấy hoặc hỏi trực tiếp xem,

Cám ơn mọi người đã giúp đỡ nhưng bây giờ mày của em khi lắp pin vào thì màng hình den thui và máy rung liên tục.....muốn quăng máy luôn, em đang điên đầu với nó chẳng biết bị sao nữa......

Hiện nay Trang dùng máy nào? HD2 512M hay 1024M nếu 1024M thì nên tách lấy .nbh từ ROM ship theo máy mà chạy gold card.

Máy của bạn đã tiến hành HSPL3 chưa, khi vào botloader sẽ thấy thông số HSPL, nếu chưa chạy thì chạy lại HSPL3 rồi đưa máy về botloader, tải đúng rom cho máy mình về up thôi. Chú ý các đầu cắm cab, trong khi up rom không đụng vào dây làm nó ngắt kết nối.
Cách tách file nbh có phải chỉ đơn giản là giải nén cái file rom ship ra không nhỉ, hay là làm thêm gì nữa bác Đức Long. Muốn tách riêng chỉ có rom không có radio thì làm thế nào? ( mình đọc hướng dẫn trong diễn đàn thì có phần lấy radio ra nhưng không có cụ thể để lấy nguyên rrom loại bỏ radio
Nếu được bác có thể hướng dẫn lại cách cứu máy bằng godcard cho dòng Tmobile được không?( theo cách của bác ) Vì trên diễn đàn tình trạng anh em dùng Tmobile lỗi treo mà hình stick ... rất nhiều. Theo mình nghĩ làm theo cách cứu bằng goldcard có khả năng cứu được nhưng không dùng cái rom ship trong topic này mà dùng rom ship dành cho Tmobile Ví dụ như rom này: RUU_Leo_1_5_TMOUS_2.10.531.1_Radio_Signed_15.34.50.07U_2.08.50.08_2_Ship ( gôc cài sẵn trong hd2 Tmobile tầm tháng 9 năm 2010 )
hoặc có thể chơi luôn bản rom TMOUS_3.14.531.0_Radio 2.14.50.04: là rom ship mới nhất của Tmobile thời điểm này.
nhưng mình không biết làm thế nào tách riêng Rom không có radio.

Chỉnh sửa cuối:
chủ topic ơi! cứu dùm máy em với. khi HR thi máy em bị treo ở màn hình khởi động, em làm lại mấy lần thì bây giờ máy em bị tình trạng như thế này.
Máy không lên, màn hình đen thui và rung liên tục. có ai biết máy em bị gì xin chỉ dùm với.

máy em htc HD2 T-mobile 1024 ban đầu em uprom bị lỗi ( tự dưng treo 8% buộc phải reset -> bị mất bootloader) em mang ra tiệm họ cứu được bootloader nhưng ko thể cài được rom, họ nói cần thay flash gì đó mà không có flash nên em mang máy về

vào bootloader được, boot máy lên có biểu tượng tam giác và treo , em dùng goldcard hay laptop uprom chi được vài % là treo, ai có cách nào xin giúp với

và boloader

thế Rom RUU_Leo_1_5_TMOUS là dành cho máy nào bác HTC 512 hay là HTC T-mobile 1024,sao người nói này người nói nọ chẳng hiểu ra sao

máy em htc HD2 T-mobile 1024 ban đầu em uprom bị lỗi ( tự dưng treo 8% buộc phải reset -> bị mất bootloader) em mang ra tiệm họ cứu được bootloader nhưng ko thể cài được rom, họ nói cần thay flash gì đó mà không có flash nên em mang máy về

vào bootloader được, boot máy lên có biểu tượng tam giác và treo , em dùng goldcard hay laptop uprom chi được vài % là treo, ai có cách nào xin giúp với

và boloader

Máy chưa có HSPL làm sao up rom được bạn, bạn chưa đọc bài về HSPL à

thế thì sao lại có dòng này "nếu máy là HD2 1024M làm theo cách này coi chừng máy hỏng luôn nhé." :)),bo tay

SPL -2.08. HSPL 8G XE
0x05
CotullaHSPl 0 x 40
Upgrade ROM code error
Please try again
của e nó báo thế này thì có sửa đc k bác ^^

máy e k phải hàng TMo ạ HD2 thường

Last edited by a moderator:
Up rom lỗi màn hình 3 màu .Bạn nào có file goldcard cho HtC touchPro2 có thể cho mình xin đc không
Cám ơn các bạn trước nha

Up rom lỗi màn hình 3 màu .Bạn nào có file goldcard cho HtC touchPro2 có thể cho mình xin đc không
Cám ơn các bạn trước nha
TP2 sao lại hỏi ở đây??? Nếu máy bạn đã HSPL thì đưa máy về Bootlaoder rồi úp lại rom thôi...

Back