• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm mới dế yêu bằng pm Nokia Qt S60v3 S60v5 ^ S 3

em cai bi loi "file corrupted".giup em voi.em dung 5630xm.may moi up fw moi nen k viet duoc tieng viet.may bac thong cam
Chú ý viết bài bằng tiếng việt có dấu bạn nhé?

Hãy tải về lại 1 lần nữa . Còn đây thêm 1 lk tải bằng đt: http://www.box.net/shared/hhef5pjmyf của dđ Symbian Vn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

ak ak cài ko được anh em ơi! mình cài trên E71 nó báo lỗi "SWI error 18"

Những ai bị báo lỗi như bạn chịu khó dùng SiSEditor tháo bỏ signed thành file cài đặt nosigned xem sao, có lẽ đụng đến việc signed đó.

Các bạn nên phân biệt giữa khái niệm chiếm bộ nhớ máy và chiếm dung lượng ố C (máy) là khác nhau. Trước khi cài pm nầy bạn hãy xem lại là các file của HĐH Symbian nguyên thủy cũng đã chiếm gần 20MB trên ổ C rồi còn gì.

Chỉnh sửa cuối:
Thì mình đã nói ở trên rồi.

Chỉ lưu ý thêm các bạn là file Qt_installer.sis nên cài vào thẻ nhớ, vì bên trong file Qt_installer.sis sẽ chứa các "file sis con" và 1 file exe. Đây mới chính là những file cài đặt thư viện Qt.
Sau khi cài Qt_installler.sis xong, file exe sẽ tự động được kích hoạt và cài lần lượt các "file sis con" vào NGAY BỘ NHỚ MÁY. Do đó bộ nhớ máy phải còn trống ít nhất 15MB

Giới thiệu các bạn 1 ứng dụng chạy trên nền Qt dành cho s60v3 này: (Mình chỉ dẫn link thôi)
Dorian E-Book Reader dùng đọc sách ePub trên s60v3
Link: http://symbianvn.net/showthread.php?t=4172&highlight=Dorian+E-Book+Reader

Ứng dụng Qt dành cho s60v3 không nhiều bằng ^3 hay v5

Chỉ lưu ý thêm các bạn là file Qt_installer.sis nên cài vào thẻ nhớ, vì bên trong file Qt_installer.sis sẽ chứa các "file sis con" và 1 file exe. Đây mới chính là những file cài đặt thư viện Qt.
Sau khi cài Qt_installler.sis xong, file exe sẽ tự động được kích hoạt và cài lần lượt các "file sis con" vào NGAY BỘ NHỚ MÁY. Do đó bộ nhớ máy phải còn trống ít nhất 15MB
2 câu này nghe đối nhau chan chát nhể !? Cài vào qt vào bộ nhớ thẻ rồi .exe lại tự cài vào bộ nhớ máy là sao ta ? Tôi cài xong thấy bộ nhớ máy thay đổi không đáng kể : 31.2MB >30.7MB

mới đao về cài trên ê90 v2 máy páo tập tin pị lỗi, pó hend

mới đao về cài trên ê90 v2 máy páo tập tin pị lỗi, pó hend

Chịu khó down lại đi bạn. Mình lưu ý là nếu giải nén trong win 7 thì phải vào properties của file kiểm tra và nhấn nút unlock cho chắc ăn. Còn down từ đt thì theo lk ở bài trả lời trước đó.

2 câu này nghe đối nhau chan chát nhể !? Cài vào qt vào bộ nhớ thẻ rồi .exe lại tự cài vào bộ nhớ máy là sao ta ? Tôi cài xong thấy bộ nhớ máy thay đổi không đáng kể : 31.2MB >30.7MB

Bạn ko tin thì dùng chương trình bung file Qt_installer.sis ra xem có phải bên trong nó chứa các file sis & 1 file exe ko? Qt là thư viện hệ thống của Nokia nên đã đc mặc định cài vào bộ nhớ máy. Ngay cả cái tên Qt_installer cũng đã nói lên nhiệm vụ của file Qt_installer.sis rồi

Mình khẳng định với bạn là bạn phải mất khoảng 15MB bộ nhớ máy thì mới gọi là cài đặt thành công nhé.

Còn về phần lỗi khi cài đặt thì các bạn hãy tắt hết tất cả ứng dụng đang chạy cùng với ĐT --> Vào App Manager gỡ bỏ Qt_installer --> sau đó cài lại Qt_installer vào thẻ & đợi nó tự kích hoạt file exe để cài đặt tiếp.

nhưng sao mình cài ko đc. nghe nói cái này chạy trên nền python, vậy phải cài python mới cài đc cái này ah. nếu cài python thi phải cài cái j trc, trc giờ mình ko chạy python nào hết, bạn giúp mình với, THANKS trc nha

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

6120c cài BT đó bạn mình cài dùng được mà.Nhưng ko biết có ích lợi gì nghe quản cáo có thể chạy được một số ứng dụng của Symbian Anna ko biết có được hok đây...
nhưng sao mình cài ko đc. nghe nói cái này chạy trên nền python, vậy phải cài python mới cài đc cái này ah. nếu cài python thi phải cài cái j trc, trc giờ mình ko chạy python nào hết, bạn giúp mình với, THANKS trc nha

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

em cài đc rồi nhưng có thấy cái j đâu, ah cài xong nó ko tạo icon nào hết hả. em ko biết

Chỉnh sửa cuối:
cài được rồi,nhưng đâu có thay đổi jì đâu,ổ C hơi bị tốn

thanks chủ topic, đang tải về test thử, hi vọng cải thiện được tốc độ. Dạo này nhiều phần mềm "độ" symbian quá. Cố gắng xem thử cái nào hay nhất!

Đây là nền tảng chạy đa hệ điều hành của Nokia dành cho Symbian mà. Chắc các bạn dùng s60v3 nên ít tiếp xúc với với Qt là phải.
Python hỗ trợ nhiều cho s60v3, ít hỗ trợ s60v5 (ko full touch, phải cần bàn phím ảo) còn Qt thì ngược lại.

Cái Qt này cũng như python vậy thôi. Nhưng Qt thì ít pm quá hầu như các ông trùm lập trình không mù quáng chạy theo nó nên bị từ bỏ lâu rồi. Hầu hết người chọn lựa và pm ra đời nhiều nhất là Ông lớn Python! Theo dõi topic này từ đầu đến cuối mìmh nhận định==>Bạn lập topic này hầu như chả hiểu gì về Qt!

theo mình biết đây chỉ là 1 ngôn ngữ thôi chứ nhỉ
có ảnh hưởng đến tốc độ của máy đâu nhỉ

Bạn ko tin thì dùng chương trình bung file Qt_installer.sis ra xem có phải bên trong nó chứa các file sis & 1 file exe ko? Qt là thư viện hệ thống của Nokia nên đã đc mặc định cài vào bộ nhớ máy. Ngay cả cái tên Qt_installer cũng đã nói lên nhiệm vụ của file Qt_installer.sis rồi

Mình khẳng định với bạn là bạn phải mất khoảng 15MB bộ nhớ máy thì mới gọi là cài đặt thành công nhé.

Còn về phần lỗi khi cài đặt thì các bạn hãy tắt hết tất cả ứng dụng đang chạy cùng với ĐT --> Vào App Manager gỡ bỏ Qt_installer --> sau đó cài lại Qt_installer vào thẻ & đợi nó tự kích hoạt file exe để cài đặt tiếp.

Pác này nói đúng cá pm này nó ngốn hết 16mb ổ C cuả mình đấy và có thể cài trên ổ E nhưng mình chọn ổ C vì đây là ứng dụng hệ thống

cái này hq mới được up lên tinh tế em đã down về cài nhưng máy nó cứ báo bị lỗi Swi error 18 cài đi cài lại vẫn thấy báo vậy , khởi động lại cũng không thấy được nên đành thôi , không biết bác nào cài thành công thấy có gì đặc biệt hơn không vậy

Thật vãi hà bài giới thiệu, không biết nguồn lấy từ đâu nữa.

Cái Qt này cũng như python vậy thôi. Nhưng Qt thì ít pm quá hầu như các ông trùm lập trình không mù quáng chạy theo nó nên bị từ bỏ lâu rồi. Hầu hết người chọn lựa và pm ra đời nhiều nhất là Ông lớn Python! Theo dõi topic này từ đầu đến cuối mìmh nhận định==>Bạn lập topic này hầu như chả hiểu gì về Qt!

Bạn xem các bài mình đã trả lời nhé. Vấn đề ở đây là mình lợi dụng gói cài đặt nầy để có đầy đủ cập nhật mới cho HĐH Symbian cũ để chạy ổn định và nhanh hơn chứ k phải là sử dụng pm Nokia Qt như thế nào. Hai khái niệm hoàn toàn khác nhau nhé bạn. Và gói nầy chứa nhiều thành phần chủ chốt khác của Symbian nữa chứ k phải chỉ mỗi Nokia Qt đâu. ( Mà tôi nhớ là topic đâu có kêu ô bàn về sử dụng Nokia Qt đâu, Gsư lở cở ạ! ).

Cái này thực chất nó là ngôn ngữ lâp trình mới thôi,những ứng dụng chạy trên nền của nó muợt mà và nhanh hơn ,có thể nhanh hơn nền tảng của máy va python theo khía cạnh nào đó .chứ ko có giúp máy chạy nhanh hơn gi đâu ko có căn cứ

Bạn xem các bài mình đã trả lời nhé. Vấn đề ở đây là mình lợi dụng gói cài đặt nầy để có đầy đủ cập nhật mới cho HĐH Symbian cũ để chạy ổn định và nhanh hơn chứ k phải là sử dụng pm Nokia Qt như thế nào. Hai khái niệm hoàn toàn khác nhau nhé bạn. Và gói nầy chứa nhiều thành phần chủ chốt khác của Symbian nữa chứ k phải chỉ mỗi Nokia Qt đâu. ( Mà tôi nhớ là topic đâu có kêu ô bàn về sử dụng Nokia Qt đâu, Gsư lở cở ạ! ).

Bạn cứ luôn miệng "cập nhật mới... nhanh hơn...ko phải Qt" vậy bạn hãy nói rõ hơn những thư viện nào trong gói cài đặt giúp máy chạy nhanh hơn? Và nhanh hơn như thế nào?

Có 1 đơn cử là cái file cài sqllite trong gói cài đặt của bạn, nếu người nào học IT đều biết nó chỉ là thư viện hỗ trợ cho cơ sở dữ liệu trên mobile. Vậy nó liên wan gì đến việc làm máy chạy nhanh hơn?

Chú ý các bạn nên thảo luận nghiêm túc nhé?
Nếu không topic sẽ bị đóng lại
Thank các bạn!!!

Close đi mod. Kẻo lại có nhiều người mất công cài mà chẳng hiểu đúng tác dụng của nó.

ơ mình có đọc qua trang nokia lâu rồi là qt ko hỗ trợ s60v3 mà. Chỉ hỗ trợ s60v5 và sym^3 thuj.và qt dành cho s60v5 # file cài đặt với sym3 các bạn nhé. Qt chỉ hỗ trợ tốj đa cho sym3. Bản mớj nhất là 4.7.3

Back