• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm mới dế yêu bằng pm Nokia Qt S60v3 S60v5 ^ S 3

cảm ơn bác nhiều,nhưng sao m cài thêm cái qtmobility nó lại bảo thiếu thằng Qt nhờ bác chỉ hộ,thanks

Kai pm co the bo tick mot so kai k kan thiet dk k..kai no lau wa:p
Chú ý viết bài bằng tiếng việt có dấu bạn nhé?

Last edited by a moderator:
Mình dùng e63 và e72... lúc trc mình có dùng aiopatch và overclock gì gì đó....
Mình cũng ko bik là máy có chạy nhanh hơn ko... thấy vẫn y như zậ/....
Nhưng theo bạn huy_roby và trungr1988 thì đúng là máy nóng bất ngờ... và hay bị treo...
Mặc dù máy mình ko chạy gì cả... tưởng fw lỗi , Cài lại fw và cài lại nó thì củng bị tương tự...
Mình nghĩ đt mình cài pm hoặc chơi game thì củng chẳng cần gì pải tăng tốc như pc vì game của pc nặng hơn và đòi cấu hình máy cao hơn nên mới dùng các ct ấy...
Đó là theo quan điểm của mình, chứ k pải chê bai chủ topic đâu !!!!

nói tóm lại là vẫn chưa hữu dụng cho mọi symbian rồi.nhìn thấy nhiều người phàn nàn về vấn đề này.có người nói ko thấy gì,có người nói nhanh hơn chút.chỉ hợp với vài dòng máy thôi.

nói gì thì nói chứ em cài 15mb vô ổ C chả thấy nhanh hơn hay chậm hơn,quá trình cài cũng mất 2p,cứ để đó lúc nào có gì hữu dụng thì dùng,chả gỡ ra nữa.cũng không thấy có hiện tượng gì là nóng máy hay treo cả,em dùng N82

sau một số ngày test tớ thấy phần mềm nài không ổn cho s60v3 lắm
chơi game 1 lúc máy nóng ... lên lại tắt máy làm nguội =))
ovi store cũng có khá đầy đủ mà
chắc nó tốt cho v5

Theo minh cac ban dung xai aio ,no lam nong may va nhanh het pin do .da tesk thu roj ,con over lock thi may nao yeu chay cham nhu n73 cua minh thj caj vo thay cung nhanh dang ke ,lo dea thj vê vuon lun
sr online mobi

không biết a e sao, mình thấy cũng nóng lên thật, khi nãy sạc pin tháy nóng nen delete hết rồi, có le không tương thich với 6120, mà mình thấy nó viết cho s60^3 với v5 mà, chắc mây thằng v3 mình không xài đc

cảm ơn bác nhiều,nhưng sao m cài thêm cái qtmobility nó lại bảo thiếu thằng Qt nhờ bác chỉ hộ,thanks

Mình dùng e63 và e72... lúc trc mình có dùng aiopatch và overclock gì gì đó....
Mình cũng ko bik là máy có chạy nhanh hơn ko... thấy vẫn y như zậ/....
Nhưng theo bạn huy_roby và trungr1988 thì đúng là máy nóng bất ngờ... và hay bị treo...
Mặc dù máy mình ko chạy gì cả... tưởng fw lỗi , Cài lại fw và cài lại nó thì củng bị tương tự...
Mình nghĩ đt mình cài pm hoặc chơi game thì củng chẳng cần gì pải tăng tốc như pc vì game của pc nặng hơn và đòi cấu hình máy cao hơn nên mới dùng các ct ấy...
Đó là theo quan điểm của mình, chứ k pải chê bai chủ topic đâu !!!!

nói tóm lại là vẫn chưa hữu dụng cho mọi symbian rồi.nhìn thấy nhiều người phàn nàn về vấn đề này.có người nói ko thấy gì,có người nói nhanh hơn chút.chỉ hợp với vài dòng máy thôi.

nói gì thì nói chứ em cài 15mb vô ổ C chả thấy nhanh hơn hay chậm hơn,quá trình cài cũng mất 2p,cứ để đó lúc nào có gì hữu dụng thì dùng,chả gỡ ra nữa.cũng không thấy có hiện tượng gì là nóng máy hay treo cả,em dùng N82

sau một số ngày test tớ thấy phần mềm nài không ổn cho s60v3 lắm
chơi game 1 lúc máy nóng ... lên lại tắt máy làm nguội =))
ovi store cũng có khá đầy đủ mà
chắc nó tốt cho v5

mình cài cho E63 ngon ơ, máy mình có xài over clock 600mhz, ko xài aio

đúng là có tình trạng nóng máy hơn bình thường.đã test trên e63 =,=

1/ Lỗi do vụ signed của nhà sx, bạn cứ bỏ qua thông báo đó và cài bình thường.

2/ Tùy bạn thôi, mình đã nói trước tăng tốc theo kiểu nầy hiệu năng k rõ rệt bằng các pp khác nhưng có ích cho các tín đồ yêu thích Symbian. Và quan trọng là các pp mình giới thiệu k hề can thiệp vào phần cứng của máy. Các bạn cứ chọn cái gì hợp với mình thì xài.

3/ Nó giống như máy vi tính thôi. Anna là Symbian phát triển trên nền tảng chủ lực là Qt và vài cập nhật cho nhân (kernel) Symbian. Các gói cài trên chủ yếu đưa thêm đầy đủ các cập nhật đó. Tự mình khám phá trên máy của mình chứ khó mà nói hết về nó đươc.

4/ 4+5+7: Các bạn nên xem lại cài có bị tranh chấp hay là xài nhiều hơn bình thường k vì mình đã cài các máy trong nhà mình: N82, N86, C5 đâu hề bị treo hay nóng máy đâu ( k cài khi chơi game máy vẫn bị nóng mà bạn k để ý sao ).

6/ Bạn nói đúng đấy, nhắc là nên cài thêm QtMobility để nó thêm đầy đủ thư viện động cho Qtweb, QtText, OpenGL... và dùng pm benchmark kiểm tra thử xem vì nó k đột phá như các pp khác. Thân.

Hầu như không có gì thay đổi cả, mình có cài overclock trước đó. Ram của máy bị chiếm mất khoảng 15mb.

nếu chơi game máy nóng thì bt bạn à... Cài này mình k chơi game mà máy nóng sôi... Tưởng máy hay pin bị gì lên nokia care kiểm tra thì vẫn bt... Zậ Chắc là do pm

1/ Lỗi do vụ signed của nhà sx, bạn cứ bỏ qua thông báo đó và cài bình thường.

2/ Tùy bạn thôi, mình đã nói trước tăng tốc theo kiểu nầy hiệu năng k rõ rệt bằng các pp khác nhưng có ích cho các tín đồ yêu thích Symbian. Và quan trọng là các pp mình giới thiệu k hề can thiệp vào phần cứng của máy. Các bạn cứ chọn cái gì hợp với mình thì xài.

3/ Nó giống như máy vi tính thôi. Anna là Symbian phát triển trên nền tảng chủ lực là Qt và vài cập nhật cho nhân (kernel) Symbian. Các gói cài trên chủ yếu đưa thêm đầy đủ các cập nhật đó. Tự mình khám phá trên máy của mình chứ khó mà nói hết về nó đươc.

4/ 4+5+7: Các bạn nên xem lại cài có bị tranh chấp hay là xài nhiều hơn bình thường k vì mình đã cài các máy trong nhà mình: N82, N86, C5 đâu hề bị treo hay nóng máy đâu ( k cài khi chơi game máy vẫn bị nóng mà bạn k để ý sao ).

6/ Bạn nói đúng đấy, nhắc là nên cài thêm QtMobility để nó thêm đầy đủ thư viện động cho Qtweb, QtText, OpenGL... và dùng pm benchmark kiểm tra thử xem vì nó k đột phá như các pp khác. Thân.

benchmark download ở đâu vậy
tớ không kiếm được :(

Chỉnh sửa cuối:
có bác nào cài thêm phần QtMobility được chưa? mình cài Qt được rồi, nhưng khi cài thêm QtMobility thì nó chạy cài đặt được 1 khúc rồi báo "ko thể cài đặt". mình xài E71, máy đã hack, mới reset lại, chưa cài thêm phần mềm nào cả :(

có bác nào cài thêm phần QtMobility được chưa? mình cài Qt được rồi, nhưng khi cài thêm QtMobility thì nó chạy cài đặt được 1 khúc rồi báo "ko thể cài đặt". mình xài E71, máy đã hack, mới reset lại, chưa cài thêm phần mềm nào cả :(

hình như cài QtMobility 1.02 di cài được đó
tớ mới format xong cài được :D

Chỉnh sửa cuối:
Bạn muốn biết tác dụng thì qua sym^3 có cái pm qt mới post bên đó, cài vô thử nó xem chạy được ko ,là biết kết quả liền.ha. Good
Poster via mobifone

Last edited by a moderator:
cái này trong một topic bên tinh tế mình cũng là người cài đầu nhưng cài cứ thấy máy nó báo lỗi , xong cái là mình tháo ra cài lại vào máy nhưng thấy nó cũng bt chả có j thay đổi nên lại tháo ra

Back