• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM WM7 (WWE) CHO HTC HD7 (Schubert) ★

làm đúng theo quy trình rồi đấy đưa máy vào Bootloader nhưng máy lại không kết nối mình vào scan driver cho nó ở dấu chấm than màu vàng trong manage device cũng không được.
Bạn cài lại Zune thử xem, bình thường chỉ cần Zun là đủ, PC sẽ tự nhận driver khi nối HD7 (đang ở bootloader) vào.

Sau khi chuyển qua máy PC W7, mình kết nối máy tính cũng hỏi driver mình update driver cho nó và màn hình diện thoại chuyển qua kết nối U SB thế là úp xong rom ASIA từ máy T-mobile. Kết luận chỉ úp rom được trên máy PC WD7 các bác ạ.Thank s to các bác.

Các bác cho em hỏi ?
Con HD7 Tmo của em giờ không lên được, khi khởi động chỉ đứng ở Logo HTC.
Em đã up cả Rom ship và Rom
RUU_Schubert_TMOUS_1.54.531.02_Radio_5.51.09.29a_22.32.50.10U_by_ansar
nhưng đều không lên.
giờ em phải làm sao ?
xin các bác giúp đỡ, cảm ơn các bác nhiều nhiều !

Bác xin cho hỏi
Schubert_1.57.707.02_Radio_5.52.09.16 (Asia-Update)

Schubert_1.60.401.01_Radio_5.52.09.16 (EU-Update)
Khác nhau ở đặc điểm gì? Nhất là cái Radio? Có phải nếu ở Việt Nam thì nên dùng ROM-Asia thì sóng sẽ tốt hơn có phải không? Hay như nào mà lại phân ra EU với Asia?
Thanks!

Bác xin cho hỏi
Schubert_1.57.707.02_Radio_5.52.09.16 (Asia-Update)

Schubert_1.60.401.01_Radio_5.52.09.16 (EU-Update)
Khác nhau ở đặc điểm gì? Nhất là cái Radio? Có phải nếu ở Việt Nam thì nên dùng ROM-Asia thì sóng sẽ tốt hơn có phải không? Hay như nào mà lại phân ra EU với Asia?
Thanks!

Mỗi máy của HTC xuất sang các khu vực khác nhau như: Europe, Asia, HK,... thì có mã số ROM riêng mà chỉ dành để Up cho đúng máy xuất khu vực đó mà thôi.
Các ROM trên khác nhau ở bộ ứng dụng hỗ trợ trong ROM và nhiều mã liên quan đặc trưng khu vực bạn ạ.
Radio cũng vậy, tuy nhiên Radio thì khác nhau không nhiều.

Các bác cho em hỏi ?
Con HD7 Tmo của em giờ không lên được, khi khởi động chỉ đứng ở Logo HTC.
Em đã up cả Rom ship và Rom
RUU_Schubert_TMOUS_1.54.531.02_Radio_5.51.09.29a_22.32.50.10U_by_ansar
nhưng đều không lên.
giờ em phải làm sao ?
xin các bác giúp đỡ, cảm ơn các bác nhiều nhiều !

Bạn Up lại bản ROM Ship RUU_Schubert_TMOUS_1.20.531.01_Radio_5.51.09.11a_22.31.50.09_Signed_SCHUBERT_RELEASE thử xem sao.

Sau khi chuyển qua máy PC W7, mình kết nối máy tính cũng hỏi driver mình update driver cho nó và màn hình diện thoại chuyển qua kết nối U SB thế là úp xong rom ASIA từ máy T-mobile. Kết luận chỉ úp rom được trên máy PC WD7 các bác ạ.Thank s to các bác.

Có lẽ đúng vậy. Máy của mình cũng là T-Mobile HD7, chạy trên Win7 thì chạy Up ROM Ship nào cũng được cả.
Các bạn hãy thử với Win7 xem sao.
Tất nhiên kết nối lần đầu máy sẽ đòi update Driver, nếu bạn đã cài đặt ZUNE thì sẽ không đòi Driver nữa.

Tiện thể cho em hỏi xíu bác Quang:
Em máy T-mobile nhưng khi reset phone không hỏi code.
Khi em Ship Rom liệu máy có hỏi ko?
Khi đã Up Rom xong em có phải unlock máy theo hướng dẫn của bác và Tom hay ko?
Em mua máy từ cửa hàng nên cũng không rành lắm!

Có lẽ đúng vậy. Máy của mình cũng là T-Mobile HD7, chạy trên Win7 thì chạy Up ROM Ship nào cũng được cả.
Các bạn hãy thử với Win7 xem sao.
Tất nhiên kết nối lần đầu máy sẽ đòi update Driver, nếu bạn đã cài đặt ZUNE thì sẽ không đòi Driver nữa.

Chính xác là phải cài Mobile device center nó mới nhận usb bác ạ.Khi update chính là down và cài mobile device center.:D

Mình cũng dung HD7 Tmo unlock code.Khi HR cũng không hỏi code đâu bạn.Còn sau khi up Rom xong thì vẫn phái unlock máy như các bước của Bác Tom.Thân!

Đã và đang update một số phiên bản ROM tiêu biểu và mới nhất dành cho HD7 trong bài đầu.

- Không hỏi Code tức là máy HD7 của bạn đã được Unlock SIM rồi, vào Bootloader kiểm tra xem có dòng chữ đỏ trên cùng "Security Unlocked" không, nếu có thì máy của bạn có thể Update bất kỳ ROM ship nào đấy.
- Sau mỗi lần Up ROM Ship BẮT BUỘC bạn phải unlock lại nếu muốn cài đặt ứng dụng như hướng dẫn.

Chú Quang cho cháu hỏi, cháu thấy bên forum XDA có người nói là bản rom Schubert_1.54.531.02_Radio_5.51.09.29a (TMO-Ansar) bị lỗi, chú đã thử chưa ạ? và chú có thể cho cháu biết bản rom này có lỗi gì không ạ?

Chú Quang cho cháu hỏi, cháu thấy bên forum XDA có người nói là bản rom Schubert_1.54.531.02_Radio_5.51.09.29a (TMO-Ansar) bị lỗi, chú đã thử chưa ạ? và chú có thể cho cháu biết bản rom này có lỗi gì không ạ?

Đây là bản ROM không chính thức (Beta) cho nên chú không Add vào mục Update mà đưa riêng ra như vậy.
Chú chưa thử ROM này bởi đang dùng bản 2.16.666 thấy chạy khá ổn, hệ thống ứng dụng nhẹ nhàng.
Còn không thì dùng bản EUROPE 1.60.401 là tốt nhất.

vâng ạ, nhưng để cháu test thử thế nào ạ hihi, tại mấy lần up theo cách chú chỉ, là dùng bản rom mồi để up rom của EU nhưng cháu nó vẫn bị check ko cho up bản rom khác ngoài Tmous nên cháu chưa làm được ạ hihi tks chú nhiều,

vâng ạ, nhưng để cháu test thử thế nào ạ hihi, tại mấy lần up theo cách chú chỉ, là dùng bản rom mồi để up rom của EU nhưng cháu nó vẫn bị check ko cho up bản rom khác ngoài Tmous nên cháu chưa làm được ạ hihi tks chú nhiều,

Muốn Up ROM khác thì cách tốt nhất là sử dụng cách Up bằng thẻ GoldCard là yên tâm nhất.
Dụng cụ duy nhất là phải có dây USB 3 cửa, đã có bán với vài trăm ngàn thôi.
Đã có hướng dẫn và minh họa tại đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?118431-Hướng-dẫn-Up-ROM-bằng-GoldCard-cho-các-máy-HTC-WP7

Vâng ạ, để cháu check trên mạng xem chỗ nào ở tp HCM bán cháu đi mua ạ, Tks chú nhiều hihi. Cháu thấy bản rom này chạy cũng ổn ạ, mượt mà hơn, pin cũng ko hao nhiều như ng ta nói. Nói chung để dùng thử 1 thời gian xem thê nào ạ hihi.

Bác chủ thớt cho em hỏi cái này với !
trả lả cái máy HTC HD& của em giờ nó bị treo ở logo HTC không thể khởi động vào được bên trong, em nghe các bác nói sử dụng GoldCard Up rom custom có thể sẽ lên, giờ em xinc các bác hướng dẫn dc không ạ, hay là làm theo cách bất kì nào để HD7 cảu em có thể lên được, nó ngủ lâu quá rồi em buồn lắm.
em cảm ơn mọi người đã đọc tin.

Back