• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM WM7 (WWE) CHO HTC HD7 (Schubert) ★

Bác chủ thớt cho em hỏi cái này với !
trả lả cái máy HTC HD& của em giờ nó bị treo ở logo HTC không thể khởi động vào được bên trong, em nghe các bác nói sử dụng GoldCard Up rom custom có thể sẽ lên, giờ em xinc các bác hướng dẫn dc không ạ, hay là làm theo cách bất kì nào để HD7 cảu em có thể lên được, nó ngủ lâu quá rồi em buồn lắm.
em cảm ơn mọi người đã đọc tin.

Nếu bạn nhớ chính xác máy của bạn khi mua về chạy ROM nào hoặc nhớ thương hiệu máy (T-Mobile, HD7 Asia, O2, Telstra,...) thì có thể đưa máy vào Bootloader rồi tải ROM Ship thích hợp máy về Up lại xem sao.
Mình không nghĩ là máy hỏng mà có lẽ tại ROM có vấn đề gì đó thôi.

Nếu bạn nhớ chính xác máy của bạn khi mua về chạy ROM nào hoặc nhớ thương hiệu máy (T-Mobile, HD7 Asia, O2, Telstra,...) thì có thể đưa máy vào Bootloader rồi tải ROM Ship thích hợp máy về Up lại xem sao.
Mình không nghĩ là máy hỏng mà có lẽ tại ROM có vấn đề gì đó thôi.
em đã thử với Rom ship gốc của nó rồi bác ạ .
Khi em ấn volum down + camera + power thì nó hiện ra là " Enter USB host mode"

em đã thử với Rom ship gốc của nó rồi bác ạ .
Khi em ấn volum down + camera + power thì nó hiện ra là " Enter USB host mode"

- Tắt máy
- Giữ VOLUME DOWN không buông
- Nhấn POWER bật máy (vẫn giữ Volume Down. cho tới khi lên màn hình 3 màu)
Kết nối máy với PC, khi hiển thị USB thay thế SERIAL là Up đc ROM gốc.

Muốn Up ROM khác thì cách tốt nhất là sử dụng cách Up bằng thẻ GoldCard là yên tâm nhất.
Dụng cụ duy nhất là phải có dây USB 3 cửa, đã có bán với vài trăm ngàn thôi.
Đã có hướng dẫn và minh họa tại đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?118431-Hướng-dẫn-Up-ROM-bằng-GoldCard-cho-các-máy-HTC-WP7

Cám ơn bác Quang, em đã làm cái dây 3 cửa như trong hướng dẫn (30k dây cáp CA-101, 20K dây cáp usb kéo dài, đo & cắt nối mất khoảng 15') giờ HD7 t-mobile đã chạy rom EU phăm phăm rồi (không hiểu sao con HD7 T-mobile của em cũng bị vụ k xài được rom "mồi" của ansar như một số bạn khác nên phải chơi vụ goldcard này)! :)

các bác cho e hỏi sao e vô botloader roi ma cắm cáp vô nó không hiu con hd7 của e . nó nhận ra la found new hadware nhưng mà nói đ2oi cài cái gi đó hình như la CDMA technology MMS thì phải . các bác giúp e với . e đang định up rom lên mà gặp cái này nè.

các bác cho e hỏi sao e vô botloader roi ma cắm cáp vô nó không hiu con hd7 của e . nó nhận ra la found new hadware nhưng mà nói đ2oi cài cái gi đó hình như la CDMA technology MMS thì phải . các bác giúp e với . e đang định up rom lên mà gặp cái này nè.
Cài Zune vào PC chạy Windows 7, đưa HD7 về bootloader, cắm vào PC (có thể cần kết nối internet), chờ một lúc là PC cài xong driver. Sau đó bạn mới có thể up ROM cho HD7 được.

cho mình hỏi cái ! Mình đang xài HTC HD7 T-mobile nhưng lại có 2 cái cho T-mobile. Mình ko biết nên xài cái nào ? ai có thể giải thích cho mình sự khác nhau của cái "4" và cái "4*"

cho mình hỏi cái ! Mình đang xài HTC HD7 T-mobile nhưng lại có 2 cái cho T-mobile. Mình ko biết nên xài cái nào ? ai có thể giải thích cho mình sự khác nhau của cái "4" và cái "4*"

Bản 4 là nguyên bản của T-Mobile còn bản 4* đã được ansar chỉnh sửa, bạn dùng bản nào cũng được.

ROM ship mới khu vực châu Âu cho HD7:

RUU_Schubert_HTC_Europe_1.69.401.01_Radio_5.54.09. 21_22.33b.50.10_Signed:
http://www.filefactory.com/file/cae...9.21_22.33b.50.10_Signed_SCHUBERT_RELEASE.exe
Thank football for sharing!

ROM mới nên không thể Unlock để cài App (đã thử mọi cách biết từ trước đến giờ), anh em cân nhắc trước khi UP ROM nhé!!! Đã cài thử và lại phải cài trở lại bản cũ ở đầu topic để unlock cài được các phần mềm... Híc!!!

Chỉnh sửa cuối:
Đã cập nhập phiên bản ROM mới EUROPE cho HD7: 1.69.401.1 lên trong bài đầu.

Các bác đã up bản Rom có cập nhật bản update NoDo thì cho ý kiến đánh giá và những điểm mới với ạ???

Schubert_1.69.401.01_Radio_5.54.09.21 (EU-Update)

Các bác đã up bản Rom có cập nhật bản update NoDo thì cho ý kiến đánh giá và những điểm mới với ạ???

Schubert_1.69.401.01_Radio_5.54.09.21 (EU-Update):

Tôi đã cài thử có một số cái mới như sau:
1. Đã có tính năng COPYPASTE nhấp vào phần có nội dung định copy nó sẽ hiện lên 2 vùng con trỏ để di chuyển vùng chọn copy, sau khi chọn xong vùng copy nó sẽ hiện lên một icon nhỏ có biểu tượng copy...
2. Khi vào các ứng dụng nhanh hơn khá nhiều.
3. Cải thiện tính năng tìm kiếm trong Maketplace (đang ở phần app thì nó chỉ tìm kiếm trong vùng app thôi)
4. Loa kêu to hơn.
5. Một số trang web có hỗ trợ bộ gõ tiếng Việt và duyệt dưới dạng phiên bản cho điện thoại thì không thể gõ được tiếng Việt (các phiên bản trước đều gõ được. Phải duyệt ở phiên bản cho máy tính mới gõ được tiếng Việt có dấu. Điều này cũng là điểm bất tiện, duyệt chậm hơn, tốn dung lượng khi tải.
... Đang tìm hiểu tiếp...
Một điều quan trọng và chắc chắn là không thể Unlock bằng tool của bác Tom được. Đành chờ bác Tom ra bản mới thôi.
Bạn nên cân nhắc giữa phiên bản cũ và bản NoDo này.

to bác Phạm Quang:
Bác nên bổ xung thêm 1 số thông tin về bản NoDo này vào dưới phần giới thiệu ROM Schubert_1.69.401.01_Radio_5.54.09.21 (EU-Update) để mọi người tiện xem và cân nhắc trước khi Up rom. Thank bác!

Chỉnh sửa cuối:
"Schubert_1.69.401.01_Radio_5.54.09.21 (EU-Update)": cho mình hỏi hd7 của mình là bản quốc tế thì có up được rom này không ạ. thanks pác vì em mới chuyển sang WP nên còn gà lắm.:p

"Schubert_1.69.401.01_Radio_5.54.09.21 (EU-Update)": cho mình hỏi hd7 của mình là bản quốc tế thì có up được rom này không ạ. thanks pác vì em mới chuyển sang WP nên còn gà lắm.:p

Bạn up thử là biết ngay, nếu không được cũng không sao cả, hoặc dùng Goldcard thì chắc chắn được.

Bản quốc tế cũng vậy thôi, nó chỉ có thể Update các ROM đúng với thương hiệu, ví dụ máy HD7 Asia thì chỉ có thể Update các bản cho Asia (mã 707), HD7 cho EUROPE (mã 401) thì cũng chỉ Update đc bản cho Europe...
Trừ khi máy của bạn có "Security Unlocked" thì Up bản ROM Ship nào cũng được cả, ngoài ra phải dùng cách Up bằng "GoldCard" như đã hướng dẫn.

Bác quang cho em hỏi lại 1 chút, máy em đang là TMOUS, bây giờ em dùng Rom của ansar và up bản Rom EU mới có update NoDo là được phải không ạ? Em thấy cách dùng GoldCard phức tạp quá ^^

Back