• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

Sau 2-3 hôm dùng ROM 2.01 thì thấy điện thoại gọi có lúc rất tậm tịt. Không biết có phải do mạng không, hay do Radio cho Bắc Mỹ, không hợp với VN.

Quyết định quay về bản 1.61 thấy có nhiều người khen, Radio cũng có mã số "to hơn" thử xem thế nào.

Có vấn đề Phiên bản 1.61.468.1_Radio 2.06.51.07 WWE (TUR-WWE) rất khó đồng bộ với window 7 của PC, tình trạng lúc đồng bộ được lúc không.

+ Xin chào các bác em mới mua HTC HD2 và lần đầu dùng hệ điều hành Windows mobile lên ko biết gì về nó (Nhờ các bác chi giáo).
+ Máy của e mới mua về mà bị nhiều bệnh quá"
- ko đọc được các trang Web của VN nó ra kí tự loằng nhoằng
- Chụp ảnh bị hiện tượng hồng ảnh
- Nhắn tin thì rất khó
Nhờ các bác hướng dẫn cụ thể cách khắc phục những lỗi này
ngày sản xuất 27/10/2009
ROM 1.43.479

Last edited by a moderator:
+ Xin chào các bác em mới mua HTC HD2 và lần đầu dùng hệ điều hành Windows mobile lên ko biết gì về nó (Nhờ các bác chi giáo).
+ Máy của e mới mua về mà bị nhiều bệnh quá"
- ko đọc được các trang Web của VN nó ra kí tự loằng nhoằng
- Chụp ảnh bị hiện tượng hồng ảnh
- Nhắn tin thì rất khó
Nhờ các bác hướng dẫn cụ thể cách khắc phục những lỗi này
ngày sản xuất 27/10/2009
ROM 1.43.479

1. để đọc tiếng việt bạn cài bộ vnsysfont vào nhé(file đính kèm)
2. Bạn chỉnh chế độ cân bằng trắng là OK
3. HD2 dùng cảm ứng điện rung (như Iphone) nên bạn dùng đầu ngón tay nhắn sẽ tốt hơn!!

Chỉnh sửa cuối:
Đã có 2.02 sao không tháy đưa lên vậy chú Quang ?

Cháu thấy link ở đâu vậy?
Là ROM test mấy khi có link tải mà đưa lên? Chỉ là các mảng OEM để sử dụng mà thôi.
Hơn nữa có những ROM trong thời điểm nào đó chưa thể đưa lên được.

Cháu thấy link ở đâu vậy?
Là ROM test mấy khi có link tải mà đưa lên? Chỉ là các mảng OEM để sử dụng mà thôi.
Hơn nữa có những ROM trong thời điểm nào đó chưa thể đưa lên được.
Vậy là các dòng khác muốn dùng Manila 2_5_19222911_0 thì phải chờ rồi , kiểu này đổi HD2 xài quá :D

Các bác chỉ giúp e với con HD2 em vừa mua bản châu âu, nó ko vào mạng được và báo lỗi kết nối, mạng không dây cũng ko vào được mặc dù báo sóng mạng rất ok. thanks!

Các bác chỉ giúp e với con HD2 em vừa mua bản châu âu, nó ko vào mạng được và báo lỗi kết nối, mạng không dây cũng ko vào được mặc dù báo sóng mạng rất ok. thanks!
Nếu kết nối bằng wifi thì bạn xem lại có set password chưa ?

anh Quang làm ơn hướng dẫn có thể đánh được tiếng Nga trong HD2 nhé. Cám ơn anh.

anh Quang làm ơn hướng dẫn có thể đánh được tiếng Nga trong HD2 nhé. Cám ơn anh.

Cài bán phím tiếng Nga, ví dụ bàn phím RUS của PPCLink vào mà dùng.
Mà sao Topic giới thiệu ROM hãng mà lại hỏi bàn phím vậy?

Hi Bác Quang,

Tình hình là em muốn test cái bản flash (beta) của ông bepe bên xda-dev, nhưng máy em xài bản ROM HK giống một bác trong này: 1.48.831.0(71924) WWE. Em tìm không thấy dc link của thằng ship này. Trên trang đầu của bác cũng ko có:((. Bác có thể up lên giúp em cái bản này không vậy vì em thấy nó chạy tốt và mượt. :D
Cảm ơn bác nhiều

Hi Bác Quang,

Tình hình là em muốn test cái bản flash (beta) của ông bepe bên xda-dev, nhưng máy em xài bản ROM HK giống một bác trong này: 1.48.831.0(71924) WWE. Em tìm không thấy dc link của thằng ship này. Trên trang đầu của bác cũng ko có:((. Bác có thể up lên giúp em cái bản này không vậy vì em thấy nó chạy tốt và mượt. :D
Cảm ơn bác nhiều

Phiên bản 1.48.831 và 1.48.707 gần như là 1 mà thôi bạn ạ.
- 1.48.831 dành cho khu vực HK (Hồng kông), máy mua ở HK thường chạy ROM này.
- 1.48.707 dành cho khu vực châu Á nói chung.

Rom V02

Bác Quang ơi
Sau khi minh up Rom v.02 của bác phần WorldCard Mobile không còn nữa, Bác chỉ cho mình cách lấy lại soft đó được không, mình rat cần sòt nay, mong Bác giúp đở. Cảm ơn Bác trước

Back