• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MCCM DS V4.0 update version from MCCM SE V3.4

attachment.php

em check lại rồi, không có Skin như bản desire HD 3.0.2 , bác nào có share cho em với !!!

Hihi, cho cái máy chạy Android xịn cũng phán thôi, thế mới gọi là diễn đàn, thế mới có hướng phát triển chứ nhỉ !

:-/ bác nói linh tinh j vậy

Thì bro ấy bảo port làm gì để người ta thi nhau phán mà.
Ngẫm lại thấy bro này nói đúng ghê, tự nhiên spam 1 phát đâm bị chém ngay.:))

Rè là rè mic hay rè loa trong / loa ngoài bác TrungThuan ?

Các bản của MCCM buồn cười lắm, chạy công nhận là rất mượt và khá ổn định, pin ít hao cực kì. Như bản hiện tại 4.0 này mình đang dùng ăn pin tầm 3-4mA, chạy ngọt, nhưng mà bench điểm Linpack thấp lè tè ~26-28, còn Quadrant ~1500. Trong khi các bản khác có vẻ lag hơn tí chút nhưng bench điểm lại rất cao.

MCCM nói chung hay bị lỗi FC vớ vẩn lúc khởi động, nhưng thường là sau đó chạy ổn. Hơi lạ là bản này cũng vậy, dù data.img mới toanh. Mới boot lần đầu đã báo FC cái gì đó rồi. Waiting thì khởi động xong lại chạy tốt.

bác nokin nói chuẩn, vừa cài xong boot vào đã thấy lỗi FC rồi nhưng reboot 3 lần xong thì lại chạy phe phé :))

hu hu, bản này sau khi cài dù e đã chọn bot android 3 giay rồi mà sao sau khi lên android để yên 1 hồi nó tắt màn hình, mở lên nó báo dòng đến 19mA lận. có bác nào giúp e với. Làm sao để dc 3-4mA vậy :(

Mình boot xong, vào chỉ thấy màn hình home trống không, nghĩa là ko có bất cứ 1 shortcut nào hết, phải chăng cho mình tùy biến ? có bác nào thế ko?

Mình boot xong, vào chỉ thấy màn hình home trống không, nghĩa là ko có bất cứ 1 shortcut nào hết, phải chăng cho mình tùy biến ? có bác nào thế ko?
chắc máy bác bị đột biến gien quá!:O

với bản này file data.img nó tự tạo ra hả các bác?

bản nào mà no chẳng tạo ra data.ing hả bro.

Ko ai giúp mình sao. Hic, pin hao nhanh qua, cứ offscreen mà 30mA thế này chắc chít. Mà xài bản này nhiệt độ trung bình của các bác bao nhiêu. Sao của em đến tận 38 độ C lận.Bản này coi bộ ko ổn rồi :(

Bản MCCM 4.0 này có lẽ là bản pin ngon nhất. Chả hiểu sao pin cứ ăn đều 3-4mA khi standby, còn wifi lướt net chỉ dưới 200mA. Thật đáng kinh ngạc. Máy mát rượi, pin dùng cảm giác lâu hẳn. Trong khi các bản khác phải tầm 5-9mA, wifi có khi lên tận hơn 400mA quá kinh, máy thì nóng rực.
Thêm cái nữa là máy chạy rất mượt và ổn định.

Tóm lại là rất hài lòng, sẽ lấy bản này làm chuẩn.

Xin hỏi các bạn một vấn đề, mình lần đầu tiên cài Android cho HD2 t-mobile là dùng bản này.
Lúc đầu download về xong, giải nén folder Android rồi copy vào thẻ 8Gb của HD2, làm theo hướng dẫn thì chỉ khoảng 3 phút là vào được Android.
Nhưng hôm nay mình up lại Rom cho HD2 (vẫn là bản Rom đã cài dùng để chạy Android như đã nói trên) thì không thể nào vào Android được nữa. Mình đã làm mọi cách (- Format thẻ; - Download lại bản Android; - Thay thẻ khác...) nhưng khi nhấn vào haret.exe chỉ thấy nó chạy mấy dòng lệnh trắng trên màn hình đen, sau đó là màn hình trắng có chữ HTC, đợi cả mấy chục phút cũng không nhúc nhích gì:

Mong các bạn tư vấn.
Thanks all.

Bản MCCM 4.0 này có lẽ là bản pin ngon nhất. Chả hiểu sao pin cứ ăn đều 3-4mA khi standby, còn wifi lướt net chỉ dưới 200mA. Thật đáng kinh ngạc. Máy mát rượi, pin dùng cảm giác lâu hẳn. Trong khi các bản khác phải tầm 5-9mA, wifi có khi lên tận hơn 400mA quá kinh, máy thì nóng rực.
Thêm cái nữa là máy chạy rất mượt và ổn định.

Tóm lại là rất hài lòng, sẽ lấy bản này làm chuẩn.

bác dùng rom winmo là gì thế, e dùng bản A66 V43 . mà sau khi cài android và boot 3s mà dòng off screen vẫn 30mA . còn nhiệt độ cứ tầm 38 độ . Bác chỉ e cách nào dòng thấp và nhiệt độ giảm đi. rất thích bản này, hay là do rom winmo nhỉ.

Xin hỏi các bạn một vấn đề, mình lần đầu tiên cài Android cho HD2 t-mobile là dùng bản này.
Lúc đầu download về xong, giải nén folder Android rồi copy vào thẻ 8Gb của HD2, làm theo hướng dẫn thì chỉ khoảng 3 phút là vào được Android.
Nhưng hôm nay mình up lại Rom cho HD2 (vẫn là bản Rom đã cài dùng để chạy Android như đã nói trên) thì không thể nào vào Android được nữa. Mình đã làm mọi cách (- Format thẻ; - Download lại bản Android; - Thay thẻ khác...) nhưng khi nhấn vào haret.exe chỉ thấy nó chạy mấy dòng lệnh trắng trên màn hình đen, sau đó là màn hình trắng có chữ HTC, đợi cả mấy chục phút cũng không nhúc nhích gì:

Mong các bạn tư vấn.
Thanks all.

Bạn hãy kiểm tra lại các bước thật kỹ:

- Copy Android vào thẻ nhớ, xong thì khởi động lại Winmo cho chắc ăn.
- Dùng Explorer của Winmo truy cập vào Android, chọt vào file CLRCAD.exe trước (nó không động đậy gì đâu), sau đó chọt tiếp vào file Haret.exe và ngồi đợi thôi! CHừng 5 phút là có bữa nhậu liền...

chạy android boot có lúc được lúc không là do con chip chưa làm việc hết công suất,nếu muống boot androi vào 10 cái được 10 cái khi cái file haret vừa chạy thì lập tức vuốt lên vuốt xuống cái màn hình home(CHT chẳng hạn hoặc vào start menu vuốt lên vuốt xuống) để chip nó hoạt động mạnh sẽ boot android rất dễ dàng.(100% là vào được android)

Back