• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MCCM DS V4.0 update version from MCCM SE V3.4

chạy android boot có lúc được lúc không là do con chip chưa làm việc hết công suất,nếu muống boot androi vào 10 cái được 10 cái khi cái file haret vừa chạy thì lập tức vuốt lên vuốt xuống cái màn hình home(CHT chẳng hạn hoặc vào start menu vuốt lên vuốt xuống) để chip nó hoạt động mạnh sẽ boot android rất dễ dàng.(100% là vào được android)

Hjhj, đối với em nó mà muốn con tim rung lên thì phải vuốt vuốt, nếu mà trọt vào nữa càng sướng, chạy càng tít !

bác dùng rom winmo là gì thế, e dùng bản A66 V43 . mà sau khi cài android và boot 3s mà dòng off screen vẫn 30mA . còn nhiệt độ cứ tầm 38 độ . Bác chỉ e cách nào dòng thấp và nhiệt độ giảm đi. rất thích bản này, hay là do rom winmo nhỉ.
Hình như mình cũng dùng bản này, của bác Ancola đó. Nói chung theo nhận xét cá nhân mình, sự khác biệt giữa các bản WM để ảnh hưởng đến Android là k khác biệt nhiều lắm, miễn nó là bản tác giả cố ý viết cho dân chạy Android. Mình thử đủ loại bản rồi, từ siêu gọn nhẹ ~55MB đến full sense của Energy 175MB (tính theo file zip), thấy chả khác gì nhau cả.

Sáng nay 100% pin, nghe gọi ít, Wifi ~3 tiếng, đến giờ 10h15 PM còn 50%.

Hôm nay phát hiện sự quái lạ mới : dùng sim Vinaphone thì standby chỉ 3-4mA, có lúc lên 5mA, còn đổi sang sim Mobifone thì lại nhảy lên tầm 8-11mA, cùng điều kiện về ROM, máy, sử dụng v.v... Sóng 2 bên vẫn là 2G, và căng lút 4 vạch k nhảy múa.

Lạ thế nhỉ ! (điên cái sim chính của mình lại là Mobifone mới đau)

Sim e cũng là mobi. dòng cứ toàn 18mA trở lên. Bác xài bản radio mấy, e xài bản 2.10.50. hay có khi nào là do radio ko ta, ảnh hưởng đến sóng làm hao pin

Radio của mình là 2.14.50.04
Xưa kia dùng MileStone, nó kén sim chip có chân đồng nhỏ (thường là sim k/mãi), bỏ vào k nhận Sim này. Lúc đầu cứ tưởng máy có vấn đề, hóa ra chỉ cần sim chip lớn (loại sim cũ) là nó nhận tốt ngay.

Trên con HD2 thì có vẻ ngược lại, có lẽ k liên quan đến Vina hay Mobi (vì cả hai về mặt phần cứng sóng sánh là như nhau), có chăng khác cái là sim chính cũ vẫn đang dùng là sim chân to, còn sim Vina k/mãi lại là sim chân nhỏ, nên bỏ sim này vào lại ít ăn nguồn hơn là sim chân to kia. Không rõ có phải như vậy không nữa - chỉ là suy đoán thôi.

Để mình kiếm thêm vài sim các loại nữa rồi thử nghiệm. Nếu mà đúng là do chip chân nhỏ ít ăn điện hơn thì mình lại ra Dịch vụ của Mobi bảo nó chuyển qua vậy (dân Mobi lâu đời --> toàn miễn phí)

Mình dùng Mobifone từ thời 09040 (giờ là 090340) xa xưa, đến khi xài Android mấy bản EVO là bị lỗi sóng liên tục đành mua con Phillip để xài. HD2 dành cho sim khác thôi !

Bản này cái đồng hồ khi chuyển phút ko có hiệu ứng lật như tờ lịch nhỉ? với cả ko có HTC theme luôn, mấy cái đấy ko biết có cài thêm được ko?
Được cái bản này boot khá nhanh (khoảng 45s)

Rè khi gọi bác nokin ơi, mình thấy bản này OK, không hiểu sao lại bị rè khi gọi, lại quay về MDJ

Bác thay file default.acdb chưa ? Mình dùng thấy hoàn toàn bình thường, tiếng nghe khá to, rõ, k bị rè mic.
Pin thì như đã nói, k hiểu sao bỏ sim Vina thf 3-4mA, còn Mobi thì 8-11mA. Nhưng mà cảm giác thì pin tụt cũng gần như nhau một 9 một 10.
Sáng hôm qua đầy pin, cả ngày dùng Wifi tầm 3h, nghe gọi nhắn tin, đến tối 12h00 còn ~40%, để đến sáng hôm sau 6h còn 35%, dùng hết ngày đến 5h chiều báo sạc. Hôm nay nghe gọi nhắn tin, Wifi ~20p thôi.
Về pin như vậy là hơi bị ổn.

Nhưng sạc thì lâu. Mình dùng sạc usb xịn xuất 5V, ra 1.7A nhưng sạc hơn 3 tiếng rồi vẫn chưa báo đầy. Đây là lần đầu tiên sạc ngày, còn bữa giờ hầu như cắm sạc qua đêm đến sáng đèn xanh. Vì cố lết thử xem 35% lúc 7h sáng thì dùng nghe gọi nhắn tin bt xem đc cỡ nào. Nếu k có Wifi thì có lẽ giờ này cũng chưa hết đâu.

Không biết có nên làm 1 TUT về chuyện sạc pin lâu, kg đầy 100% không nhỉ ?! Nhiều anh em bị trường hợp này quá !

Hì hì, con của em đầy, full 100%, báo đèn xanh đàng hoàng. Chưa bao giờ bị tình trạng k đầy, phải nhảy sang nhờ WM bùa nhé. Có điều bữa giờ chả để ý nó sạc đc bao lâu thì đầy, hôm nay máy hết pin trong ngày đành sạc mới thấy là nó sạc hơi lâu. 3h. So với bình thường chỉ tầm 1h30p đến 2h đổ lại thôi.

Hì hì, con của em đầy, full 100%, báo đèn xanh đàng hoàng. Chưa bao giờ bị tình trạng k đầy, phải nhảy sang nhờ WM bùa nhé. Có điều bữa giờ chả để ý nó sạc đc bao lâu thì đầy, hôm nay máy hết pin trong ngày đành sạc mới thấy là nó sạc hơi lâu. 3h. So với bình thường chỉ tầm 1h30p đến 2h đổ lại thôi.

Thỉnh thoảng vẫn bị bệnh không sạc đầy được, thay kernel khác thì hết (chắc do kernel). Còn thì mình sạc phải 3h30 mới lên đèn xanh mặc dù đã báo 100% cả 30p trước~X(

Bản này ko có bản cập nhật mới hả mấy bác, :( . chờ mãi ko thấy bản mới của cái này

Mọi người cho mình hỏi: sao màn hình chính của bản 4.0 này không thấy cái đồng hồ số của Sense đâu vậy? Thấy trống trơn cả một khoảng à!? Hay bản này đã bỏ Sense???

Nếu trong setting-personalize-scense mà không có thì bạn kết nối internet rồi vào HTC clucb nhé thích cái gì thì tải về.Đầy đủ scense, ring, skin........

cho em hỏi bản này cài trên sd 16gb class2 kèm máy có sợ lag ko ạ? em dùng hd2 t-mobile :D

Back