• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ Gingerbread v. 1.4 với Camcorder và các bản UPDATE

Liệu có phải file bạn down về bị lỗi không? Mình dùng cả winrar, 7zip đều extract được bình thường, up ngon lành.

Mọi phàn nàn về Rom của MDJ sau bản này có thể mất đi vì qua một thời gian test thử mình chưa tìm được ra cái lỗi gì, đặc biệt được cái tiếng nghe to và rõ lạ thường. Để kiểm tra lại mức độ sử dụng pin nữa xem sao? nếu pin mà tiết kiệm thì bản này tương đối hoàn chỉnh

Liệu có phải file bạn down về bị lỗi không? Mình dùng cả winrar, 7zip đều extract được bình thường, up ngon lành.

Mọi phàn nàn về Rom của MDJ sau bản này có thể mất đi vì qua một thời gian test thử mình chưa tìm được ra cái lỗi gì, đặc biệt được cái tiếng nghe to và rõ lạ thường. Để kiểm tra lại mức độ sử dụng pin nữa xem sao? nếu pin mà tiết kiệm thì bản này tương đối hoàn chỉnh

Bản này có bị lỗi phím điều khiển của tai nghe ko bạn?

Mình rất thik các bản cua Mdeejay, vấn đề la mình đã thử down cả 3 bản 1.9, 2.0 và 2.1 và khi giải nén đều bị một tình trạng là lỗi và báo là Win k support, có khi là do Win của mình có vấn đề chăng, rất cảm ơn ae đã chỉ dẫn giúp đỡ, kiểu này chắc phải up qua Recovery thôi huhu

làm sao để mấy cái app của ver 2.1 này nó lật trang này qua trang khác chứ không từ trên xuống dưới ta . Có AE nào biết chỉ mình với , giao diện app lật trang đó !!

hình như bản 2.1 có sẵn mà mình không biết setting , bạn biết bạn chỉ mình đi :(

Settings/ADWlauncher/Drawer settings/App Drawer style Chọn Horizontal paginated. Back ra ngoài và hưởng thành quả nào bạn.
trong phần /Drawer settings bạn chọn Drawer Columns Potrait mặc định của nó là 5. Nó là số icon dòng nằm ngang Bạn chọn 4 thôi nha, để cho dễ nhìn.

Mình rất thik các bản cua Mdeejay, vấn đề la mình đã thử down cả 3 bản 1.9, 2.0 và 2.1 và khi giải nén đều bị một tình trạng là lỗi và báo là Win k support, có khi là do Win của mình có vấn đề chăng, rất cảm ơn ae đã chỉ dẫn giúp đỡ, kiểu này chắc phải up qua Recovery thôi huhu

Đọc bài 18 ở đây để làm nhé bạn

_ Ngày từ lần đầu tiên tới giờ toàn chọn up những bản rom Sense. Bửa nay cao hứng up thử bản mdj 2.2
_ Từ sense chuyển qua không sense cảm thấy hơi hụt hẫng, mong các bro hướng dẫn mình một chút. Nhìn sơ qua thấy mọi thứ có vẻ ổn nhưng mà phần usb conect có vẻ hơi nghèo nàn, cái mình cần là syn và internet passthough. Ai có kinh nghiệm có thể hướng dẫn mình một chút không.

từ version 1.6 đến 2.2 là mỗi ngày 1 bản update . MDJ giống đang chay đua vũ trang quá . không biết mai 12/1 co ra bản 2.3 ko đây , Muốn up ver 2.2 mà sợ sáng nó ra 2.3 lại phải down lại . mỗi làn đown = Megaupload như 1 cực hình ( buối tối down tốc độ co 11kb/s :()

Tình hình là vừa cài thử launcher pro để khắc phục vụ widget nghèo nàn. Nhưng mà chết một nỗi khi vào menu all app thì nó lại mất đi hiệu ứng icon mờ phía dưới thế này

_ Có ai biết cách khắc phục không !? Nếu không được chắc phải gỡ bỏ launcher pro quá :|

Bác nào biết chọn tên trong Danh bạ của bản MDJ này kg? Ý em là chọn (mark) 1 cách ngẫu nhiên. VD: máy em có 700 contacct, tự nhiên bi double thành 1400 (qua account google sync). Bi giờ em muốn xóa bớt 700 contact bị lặp lại thì phái làm sao. Chẳng lẽ xóa từng cái??? Tks.

Tình hình là vừa cài thử launcher pro để khắc phục vụ widget nghèo nàn. Nhưng mà chết một nỗi khi vào menu all app thì nó lại mất đi hiệu ứng icon mờ phía dưới thế này

_ Có ai biết cách khắc phục không !? Nếu không được chắc phải gỡ bỏ launcher pro quá :|

Bạn làm thế này nhé:
Vào Preferences -> Advanced settings rồi tick vào mục Use 3D drawer. Thế là được

Bác nào biết chọn tên trong Danh bạ của bản MDJ này kg? Ý em là chọn (mark) 1 cách ngẫu nhiên. VD: máy em có 700 contacct, tự nhiên bi double thành 1400 (qua account google sync). Bi giờ em muốn xóa bớt 700 contact bị lặp lại thì phái làm sao. Chẳng lẽ xóa từng cái??? Tks.

Vào gmail mà sửa cho nhanh, nối các contact trùng tên với nhau

Cập nhật bản v23 ở bài 1

Chỉnh sửa cuối:
Bản này còn bị lỗi nút điều khiển trên tai nghe ko bạn? Bản 2.0 mỗi lần cắm tai nghe vào chỉ ấn được 1 phát là đơ luôn.

Tớ chưa test thử nhưng đúng là bản 2.0 thậm chí còn làm cho máy bị restart khi sử dụng tai nghe...về cơ bản là cái ông MDJ này hình như không đi làm mà chỉ ở nhà cook ROM :)) còn hơn cả gà.

Mọi người đọc cái changelog để quyết định là có lên phiên bản mới đó hay đợi tiếp theo (dựa vào những thay đổi nhiều hay ít, fix lỗi thế nào...).

Tớ chưa test thử nhưng đúng là bản 2.0 thậm chí còn làm cho máy bị restart khi sử dụng tai nghe...về cơ bản là cái ông MDJ này hình như không đi làm mà chỉ ở nhà cook ROM :)) còn hơn cả gà.

Mọi người đọc cái changelog để quyết định là có lên phiên bản mới đó hay đợi tiếp theo (dựa vào những thay đổi nhiều hay ít, fix lỗi thế nào...).

Cuộc đua để kiếm tiền Donate đấy ! Cả thế giới HD2 chờ đợi mà ! Ai hoàn thiện trước thì dễ có tiền thế thôi ! Mình cũng có ông boyppc góp mặt, nhưng thấy khách kêu quá !

bản 2.2 dùng rất ngon. Mình thấy các bản từ trước tới nay thì bản này Pin tốt nhất. Đang down chờ test bản 2.3 xem thế nào

Mình cài thử 2.2 thấy rất ok, nhưng mà lần đầu tiên làm quen với rom không sense nên hơi chật vật.
_ Cho mình hỏi thêm vài chuyện là cài thử fancy widget và Weather & Toggle thì cả 2 đều không cập nhật được location. ..còn vào cài đặt thủ công thì không search được tên thành phố nào hết. Ai hướng dẫn dùm phát.
_ Vấn đề nữa là có ai biết cái widget đồng hồ của trong clip review của mdj không !? Nhìn đơn giản mà chất quá.

Mình cài thử 2.2 thấy rất ok, nhưng mà lần đầu tiên làm quen với rom không sense nên hơi chật vật.
_ Cho mình hỏi thêm vài chuyện là cài thử fancy widget và Weather & Toggle thì cả 2 đều không cập nhật được location. ..còn vào cài đặt thủ công thì không search được tên thành phố nào hết. Ai hướng dẫn dùm phát.
_ Vấn đề nữa là có ai biết cái widget đồng hồ của trong clip review của mdj không !? Nhìn đơn giản mà chất quá.

Dùng Beautiful Widgets đi bạn. Mình thấy thời tiết cập nhật rất đúng. Search thành phố đầy đủ hết
Đồng hồ thì thử tham khảo bài này mình xem sao #14 bạn nhé http://www.pdaviet.net/showthread.p...OME-THÔI-NÀO&p=1536639&viewfull=1#post1536639

@venusian: Hix, mình có thử beauty widget rồi, nhưng tại search mãi không tìm dc skin nào giống với clock của htc nên thôi. ..
_ Thêm 1 vấn đề nữa, có bạn nào dùng 2.3 cài launcher pro kích hoạt được chức năng show popup sms với call lên màn hình home không !? "Gwipe gesture action" đó. Mình kích hoạt mãi mà nó không show lên. Có thể nói là không thể sử dụng bất kỳ chức năng nào trong swipe gesture cả. Buồn ghê :(
_ Biết nhiều vấn đề thế này thì đã qua 2.3 từ sớm để lấy kinh nghiệm chứ không ngồi chờ build ổng định mới up thế này. ..khổ quá :ar!

Chỉnh sửa cuối:
Back