• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ Gingerbread v. 1.4 với Camcorder và các bản UPDATE

moíe cài thấy FC lung tung hết :(, phone cũng bị FC... quay về bản guaner và chờ đợi bản hoàn thiện của guaner ...

bản nào ít tốn pin zị các bồ, tưởng cài annddroifd vô máy đỡ tốn pin hơn, mà thấy pin tụt thấy nản luôn

Nếu vẫn thích phong cách của Gingerbread, trong khi đợi bản hoàn chình các bạn có thể dùng bản PPC_SHIFTPDA GINGERBREAD V3 [Kernel Tytung r1_oldcam]. Mình dùng thử cũng thấy rất hay
Bản cài bằng PC Download tại đây
Bản cài bằng clockwork download tại đây
Thông tin xem thêm tại đây

Bản này bị FC phần contact, ko add acc được, vô market thì vẫn bình thường, ko hiểu tại sao ????
À còn nữa, mỗi lần hot reboot là mấy cái đèn ở phím cứng chớp tắt liên tục, phải tắt máy mở lại mới hết. Được cái có giao diện WP7 khè thiên hạ :D

Bản MDJ's CyanogenMod 7 v. 2.0 [A2SD+][GRH78] này cài xong thấy được 280Mb bộ nhớ trống, chạy nhanh, mượt nhưng lại không nhận cái thẻ nhớ đang dùng của mình. Mà format thì ngại vì nhiều dữ liệu quá nên đành quay về MIUI.
Sẽ test tiếp sau vậy

bản V1.9 vẫn bị lỗi đỗ trễ thời gian khi có cuộc gọi đến, chuông, rung 1 lúc mới thấy màn hình mở lên hix! Ra nhiều quá up liên tục mà thấy nản!

đang xài bản V1.8 , xài được 2 ngày thì cũng không có gì phàn nàn mặc dù bị 1 lần trục trặc gọi điện lúc sáng . Nhưng không sao , chỉ hơi tiếc là ko chơi được angry bird :( :( , Máy để chế độ màn hình minium lun , lúc tắt màn hình kill hết ứng dụng . nghe gọi lướt web thì 1 ngày khoãng 40% pin là cao

chằc phải tầm 2 tuần nữa cho AE XDA hoản chỉnh thì lúc đó xài chắc good :U

D/C MDJ này đẻ rom như gà, mấy hôm nay chạy theo mệt quá ... em tổng kết cho các bác nên xài bản 1.6 ít lỗi nhất, mấy bản về sau gặp nhiều vấn đề quá :D

em không biết cách up Clockwork Mod như thế nào....bản này khác gì so với bản mình up bằn pc vậy các bác???xi chỉ giáo cho em biết thêm chút ít :D

em không biết cách up Clockwork Mod như thế nào....bản này khác gì so với bản mình up bằn pc vậy các bác???xi chỉ giáo cho em biết thêm chút ít :D

ko khác gì đâu bạn, khác là khác cách flash thôi,dùng clockwork thì tiện là cho rom vào thẻ nhớ rồi flash trên thẻ nhớ lun ko cần kết nối đến PC

D/C MDJ này đẻ rom như gà, mấy hôm nay chạy theo mệt quá ... em tổng kết cho các bác nên xài bản 1.6 ít lỗi nhất, mấy bản về sau gặp nhiều vấn đề quá :D

Đồng ý với về vấn đề này. Em vừa ngủ dậy thấy 2.1, run hết cả linh hồn :))
Thôi đợi anh ấy "bình tâm" lại rùi test... chạy theo vậy mệt quá...

Mà làm như thấy em comment không chơi dc Angry Bird hay sao ấy, trong video giới thiệu có cả icon Angry Bird....

có bác nào thử chưa , chơi được Angry bird hem zậy. Nếu được em phang liền !!!!!!!!!!

tại sao mình down mấy bản 2.0, 2.1 về mà không thể giải nén được, chạy file install thi nó báo là k tương thích với Win, mình đang dùng Vista :((

tại sao mình down mấy bản 2.0, 2.1 về mà không thể giải nén được, chạy file install thi nó báo là k tương thích với Win, mình đang dùng Vista :((

Đọc kĩ dòng này bạn nhé ;;)
Chú ý: Để giải nén không bị lỗi, các đồng chí hãy dùng phần mềm 7zip down trên mạng về cài và giải nén

Move to phone là sao vậy anh? Em cài vào để default trong phone luôn mà vẫn không chạy được....

Chưa ai có thông tin test bản 2.1 à :)) đang dùng 1.6 muốn up quá mà vẫn run :))

Back