• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobifone 3G cho S60 3rd

mình là nạn nhân của nó đây, hình như pm này là do người bên mobifone up lên thì phải thiệt tức ói máu, nó chỉ nói là không cần đăng kí mà không nói rõ là cái này xài với hình thức 3G hay Data GPRS, làm mình hí hửng coi nửa tiếng luôn, sao 2 tiếng đồng hồ sau đó dò tiền thì hỡi ôi con số kinh khủng choáng ván ngột ngạt khó thở từ 53 ngàn lên 634 ngàn. tức quá là tức ai mà post cái này lên chi để hại người thế này. mong ace trên diễn đàn cẩn thận bởi bọn hút máu này.X-( bọn lừa đão mobifone và đồng bọn nó chà trộn vào diễn dàn để post cái pm này. kỳ này khỏi có 3G j hết lun. chỉ là lừa đảo thôi, thừa dịp 3G hốt bac khổng lồ của mấy người như mình đây.

Bác này giận quá mà vu oan cho em rồi, em đâu phải bọn lừa đảo mobifone trà trộn vào diễn dàn mà lừa gạt mọi người đâu. Cùng là những người đam mê công nghệ, thích vọc phá phần mềm, thấy có pm hay thì em post lên cùng chia sẻ thôi chứ đâu có ý gì khác. Em đâu ngờ hậu quả lại như thế này, em thành thật xin lỗi mọi người!
Lúc trước nghe nói mobifone thử nghiệm dv 3g, em lấy cái sim mobi cũ (vốn đã hết tiền nhưng vẫn vào mạng đc) lắp vào, dò đc sóng 3g, vào pm thì xem đc tv rất mượt (lúc đó em ko hề nhắn tin đk dv gì cả mà vẫn xem đc). Thấy hay thì post lên, em đâu biết là nó trừ qua gprs (vì em chỉ test có 1lần chứ ko xài luôn nên em cũng ko để ý nữa, em xài thằng viettel nhanh gấp 4lần mobi phải sướng hơn ko)
Vài lời chia sẻ cùng mọi người, mong mọi người hiểu và thông cảm cho em. Em thực sự không phải là kẻ lừa đảo.

Posted via Mobile Device

trong pv này có mấy người bị như vậy các bạn khác hãy cẩn thận đề nghị chủ topic thêm vô 1 dòng cho các bạn member biết là "khi hết tiền gprs nó sẽ tự động trừ vào tài khoản của các bạn "

Thanks bạn đã góp ý, mình sẽ cố gắng edit bài nhanh nhất vì bây giờ mình đang onl bằng đt

Posted via Mobile Device

em cũng bị bọn mobifone trừ hơn 300 nghìn. tức lắm không tả được, mà em chỉ xem tv co 30s thôi chứ, xem trận Xi măng HP 2-4 Việt Nam ấy. Dẹp 3G, lừa đảo!X-(X-(

mình đăng ký gói TV30 đây, xem bằng cách save link đây, 4 ngày đầu không bị trừ tiền gprs nhưng 3 ngày tiếp theo bị trừ tiền liên tục, bị trừ tổng cộng khoảng 300k, tức quá điện 9244 hỏi và tới đại lý mobifone điền thông tin vào giấy khiếu nại luôn, và đã được hoàn tiền lại vào tk hơn 138k thui, chỉ được một nửa thui, nên sáng mai mình sẽ điện 9244 hỏi tiếp, hihi.. bạn nào bị thì điện 9244 hoặc đến đại lý mobifone khiếu nại đi nhé.

Bác này giận quá mà vu oan cho em rồi, em đâu phải bọn lừa đảo mobifone trà trộn vào diễn dàn mà lừa gạt mọi người đâu. Cùng là những người đam mê công nghệ, thích vọc phá phần mềm, thấy có pm hay thì em post lên cùng chia sẻ thôi chứ đâu có ý gì khác. Em đâu ngờ hậu quả lại như thế này, em thành thật xin lỗi mọi người!
Lúc trước nghe nói mobifone thử nghiệm dv 3g, em lấy cái sim mobi cũ (vốn đã hết tiền nhưng vẫn vào mạng đc) lắp vào, dò đc sóng 3g, vào pm thì xem đc tv rất mượt (lúc đó em ko hề nhắn tin đk dv gì cả mà vẫn xem đc). Thấy hay thì post lên, em đâu biết là nó trừ qua gprs (vì em chỉ test có 1lần chứ ko xài luôn nên em cũng ko để ý nữa, em xài thằng viettel nhanh gấp 4lần mobi phải sướng hơn ko)
Vài lời chia sẻ cùng mọi người, mong mọi người hiểu và thông cảm cho em. Em thực sự không phải là kẻ lừa đảo.

Posted via Mobile Device
Minh cung vay. Minh dung magic sim gan 2 sim. Luc nao muon online thi chuyen qua sim mobi da het tien va online vo tu. Cai pm nay roi xem tivi thoai mai nen ko biet nhung lua dao ma anh em noi.

Posted via Mobile Device

Minh cung vay. Minh dung magic sim gan 2 sim. Luc nao muon online thi chuyen qua sim mobi da het tien va online vo tu. Cai pm nay roi xem tivi thoai mai nen ko biet nhung lua dao ma anh em noi.

Posted via Mobile Device
cái này ko trách bạn đc vì 3G đang trong giai đoạn thử nghiệm nên ko tránh khỏi sai sót ,tại mấy bác kia mất xiền nên xót ấy mà :p (mún thử nghiệm tốt nhất là dùng sim 0d thui ;;) 1 đt nghe gọi 1 đt test thử ,mà ko hỉu sao 3G mobi chậm như rùa ấy tối đa có 76kbs ,mà hn thì vẫn chưa có 3G viettel ko thik vina nên vẫn dùng 2 sim mobi:D

sáng nay mình định điện 9244 hỏi tiếp, chưa kịp hỏi thì hồi tối này mobifone đã hoàn lại tiền tiếp lần 2 được gần 100k nữa, a em nào bị giống mình thì khiếu nại đi sẽ được trả tiền lại nhé, bây giờ mình cũng yên tâm xem tivi tiếp, hihi..

TV của Mobifone chán bỏ xừ, vào mãi mà không vào được, mình thử bao nhiêu lần đến phần real player là đứt, làm ăn kiểu này lâu ngày chắc 3G sập tiệm

Đó là vì bạn chưa làm đúng các bước hướng dẫn thôi.

1. chọn mạng UTSM trong phần Settings = phone = network. Lúc này bạn sẽ thấy cột sóng của bạn có thêm chữ 3G.
2. Bật realplayer chọn Option = settings = streaming = network = Default access point = Mobi-gprs (hoặc mobi-gprs-wap)
3. Bật phần mềm Mobi 3G lên và thưởng thức (nhớ đứng chỗ nào có cột sóng 3G càng cao càng tốt :p)

mình đã test okie rồi ,với các bạn chưa vào đc thì xem lại ở một số bước sau :
1. Cài pm đã up ở trên
2. Đặt lại cấu hình cho Real player là " mobi-wap "
3 . Vào phoneseting chọn mạng là : UMIT nhé ( not GPRS ) cột sóng sẽ hiện thị 3G
4. Vào pm đã cài chọn kết nối mobi-gprs
5. Vào mục mobi-TV tim kênh và xem
Lưu ý khi load kênh đc sẽ có 3.5G và chọn chỗ nào sóng tốt nhé . Have fun
Chao ban,
Cho minh hoi 1 ti,
Minh su dung N81, phan men nay khi download ve copy vao the nho, may ko hieu. Vay co can cai them phan men nao ho tro hay phai giai nen, thanks

Chao ban,
Cho minh hoi 1 ti,
Minh su dung N81, phan men nay khi download ve copy vao the nho, may ko hieu. Vay co can cai them phan men nao ho tro hay phai giai nen, thanks

bạn phải giải nén trên máy tính, rồi copy file chương trình vô thẻ (*.sis), rồi cài đặt.
Tốt nhất bạn nên download PC Suite về, là phần mềm hỗ trợ kết nối giữa đt và PC, chi tiết tìm trong diễn đàn nhé. Thân.

Chao ban,
Cho minh hoi 1 ti,
Ban phai doi ten tap tin thanh duoi jar (dung pm qly tap tin) moi cai vao dien thoai duoc. Than

Posted via Mobile Device

Các bạn cho mình hỏi 1 chút: Mình đang dùng N73 ME, đã đăng kí gói TV1 + gói mobile internet M10 vậy mà không thể nào xem tv được. Mình chuyển Network sang chế độ UMTS thì thấy dưới vạch sóng có chữ 3G nhưng k tài nào vào mạng đc. Có bạn nào chỉ mình cách khắc phục lỗi k. Bình thường máy mình để Network chế độ dual mode.
Mình đã down phần mềm này về và cài vào máy rồi.

Các bạn cho mình hỏi 1 chút: Mình đang dùng N73 ME, đã đăng kí gói TV1 + gói mobile internet M10 vậy mà không thể nào xem tv được. Mình chuyển Network sang chế độ UMTS thì thấy dưới vạch sóng có chữ 3G nhưng k tài nào vào mạng đc. Có bạn nào chỉ mình cách khắc phục lỗi k. Bình thường máy mình để Network chế độ dual mode.
Mình đã down phần mềm này về và cài vào máy rồi.

ong mobifone dang bi loi mobi internet tren 3g o vai khu vuc.. E thac mac roi ma ca tuan nay da thay sua xong dau.. Bac goi tong dai 18001090 hoi thu xem.. Mobifone dao nay chap chon qua
Posted via Mobile Device

Hình như trước kia nó cho dùng thử nên mới xem đc tivi, bh kô xem đc nữa thì phải. Bh vào tivi nó toàn báo kô kết nối đc. Chắc fải đăg kí gói cước mới kết nối đc quá. Chán :(

mình vừa bị nó trừ 10k do xem tin tức trên phần mềm VNN, có mí trăm kb, dù đã đăng ký M5 (trừ 5k 1 tháng và tính cước GPRS 35đ/10kb). nhưng mà số tiền không lớn nên không khiếu nại chi

Back