• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobifone 3G cho S60 3rd

mình đã test okie rồi ,với các bạn chưa vào đc thì xem lại ở một số bước sau :
1. Cài pm đã up ở trên
2. Đặt lại cấu hình cho Real player là " mobi-wap "
3 . Vào phoneseting chọn mạng là : UMIT nhé ( not GPRS ) cột sóng sẽ hiện thị 3G
4. Vào pm đã cài chọn kết nối mobi-gprs
5. Vào mục mobi-TV tim kênh và xem
Lưu ý khi load kênh đc sẽ có 3.5G và chọn chỗ nào sóng tốt nhé . Have fun

Chỉnh sửa cuối:
Đã hỏi mấy em trên tổng đài
Phần mềm này thuộc VASC của Mobifone. Khi xem Live TV qua phần mềm này sẽ tự động chuyển sang tính cước data GPRS khi bạn không đăng ký các gói TV1 , TV10 và TV30 hoặc khi các gói cước đã hết hạn, tức là bạn vẫn xem được tv nhưng giá thành sẽ đắt kinh khủng vì tính theo giá cước data GPRS. Bạn mình đã có người phải trả 600 nghìn vì xem TV bằng phần mềm này rồi T_T
Chỉ khi bạn truy cập Mobi Tivi từ trang wap 3g của mobi trong trình duyệt điện thoại bạn mới đảm bảo 100% là bạn không bị tính cước data gprs khi xem Mobi TV.
Kinh nghiệm là bạn hãy dùng 1 sim mobi còn hạn và đã hết tiền (hoặc gần hết tiền) để đăng khí 3G và xem Live TV qua phần mềm này bởi vì nó không trừ tiền ngay mà phải 1 thời gian sau mới trừ tiền. Lúc đó ta sẽ xem chùa được khối ngày, khi nào không sài được nữa thì đổi sim khác ^_^.
Bọn VAS này ác như sâu, trong bảng giá cước Live TV của nó không hề nói đến việc trừ tiền GPRS của anh em

Phần mềm này thuộc VASC của Mobifone. Khi xem Live TV qua phần mềm này sẽ tự động chuyển sang tính cước data GPRS khi bạn không đăng ký các gói TV1 , TV10 và TV30 hoặc khi các gói cước đã hết hạn, tức là bạn vẫn xem được tv nhưng giá thành sẽ đắt kinh khủng vì tính theo giá cước data GPRS. Bạn mình đã có người phải trả 600 nghìn vì xem TV bằng phần mềm này rồi T_T
Chỉ khi bạn truy cập Mobi Tivi từ trang wap 3g của mobi trong trình duyệt điện thoại bạn mới đảm bảo 100% là bạn không bị tính cước data gprs khi xem Mobi TV.
Kinh nghiệm là bạn hãy dùng 1 sim mobi còn hạn và đã hết tiền (hoặc gần hết tiền) để đăng khí 3G và xem Live TV qua phần mềm này bởi vì nó không trừ tiền ngay mà phải 1 thời gian sau mới trừ tiền. Lúc đó ta sẽ xem chùa được khối ngày, khi nào không sài được nữa thì đổi sim khác ^_^.
Bọn VAS này ác như sâu, trong bảng giá cước Live TV của nó không hề nói đến việc trừ tiền GPRS của anh em

Posted via Mobile Device
Khổ nỗi hết tiền nó hok cho kết nối ấy chứ. Chỉ đc 1 số sim...thui.

Nếu muốn xem TV bằng phần mềm trên mình nghĩ nên đăng ký gói Mobile internet chứ ko phải đăng ký gói TV bạn ạ!

Nếu muốn xem TV bằng phần mềm trên mình nghĩ nên đăng ký gói Mobile internet chứ ko phải đăng ký gói TV bạn ạ!

em o vung tau va da dang ky goi D30 rui vay ma khong xem duoc moi tuc chu N81 8gb co ho tro 3g chi moi cho e chua co ti song 3g nao .dung xoa bai cua em ,e posts bang dt nhe

em o vung tau va da dang ky goi D30 rui vay ma khong xem duoc moi tuc chu N81 8gb co ho tro 3g chi moi cho e chua co ti song 3g nao .dung xoa bai cua em ,e posts bang dt nhe

Chưa có sóng 3G thì ko xem đc TV đâu bạn nhé!

híc ,em check cước thấy báo gần 3 lit rồi ,thôi bibi em mobi này ,hôm nào đá bóng C1 thì làm phát 1 ngày thôi

Posted via Mobile Device
Khổ nỗi hết tiền nó hok cho kết nối ấy chứ. Chỉ đc 1 số sim...thui.
Posted via Mobile Device
Sao lại là 1số sim? Đưa cho mình bất kì sim mobi nào còn khỏang vài ngàn => gprs,3g ko bị cắt lun

Posted via Mobile Device
Pip! N81 8G có TV mà! Tớ post bt .

vua xai 1 em sim het tiem,len 3G vo tu,tai ve 100MB thi no ko cho dung nua,bun ghe. Sorry mod len bang dt ko go dau dc.

Bác nào có sim hết tiền thì tranh thủ xem, tải cho sướng đi, 1 tuần nó trừ 1 lần. Giống bác tungnx, e mới bị trừ khoảng 300k, mà mới đk gói TV30 hôm 18/12 chứ ko phải TV1 mới đau chứ. Bị trừ sạch tk rồi vào nhật kí mới thấy dữ liệu tải về hơn 100MB, chỉ vào trang wap mobifone để vào link tv mà ko biết dữ liệu ở đâu cho nó tải cả trăm MB dữ vậy ko biết ( xem tv ko tính tiền data). Uổng công save link lại để xem ko cần vào wap để tiết kiệm, ko biết có phải tại save link mới bị tính tiền data không ( đoán thôi chứ kụ kị nhà em cũng ko dám test thử nữa) xong quả này chắc giã từ Mobifone, giã từ 3G lun quá. Hí hửng chào đón nó để rồi... hic...

Mình cũng xem tivi bằng cách save link đây, xem được 4 ngày không thấy bị trừ tiền, nhưng 3 ngày nay không biết tại sao mình lại bị trừ tiền liên tục mặc dù mình không xem tivi và truy cập bất cứ dịch vụ nào nữa, vài giờ mình check tk 1 lần thì đều thấy bị trừ vài chục ngàn, tổng công 3 ngày nay bị trừ khoảng 300 ngàn rùi, thật là đau...huhu. không biết có phải tại xem tivi bằng cách save link và bị tính tiền gprs không nữa. hỏi tổng đài thì toàn là kêu đợi kiểm tra lại.:(:)((

mình là nạn nhân của nó đây, hình như pm này là do người bên mobifone up lên thì phải thiệt tức ói máu, nó chỉ nói là không cần đăng kí mà không nói rõ là cái này xài với hình thức 3G hay Data GPRS, làm mình hí hửng coi nửa tiếng luôn, sao 2 tiếng đồng hồ sau đó dò tiền thì hỡi ôi con số kinh khủng choáng ván ngột ngạt khó thở từ 53 ngàn lên 634 ngàn. tức quá là tức ai mà post cái này lên chi để hại người thế này. mong ace trên diễn đàn cẩn thận bởi bọn hút máu này.X-( bọn lừa đão mobifone và đồng bọn nó chà trộn vào diễn dàn để post cái pm này. kỳ này khỏi có 3G j hết lun. chỉ là lừa đảo thôi, thừa dịp 3G hốt bac khổng lồ của mấy người như mình đây.

Chỉnh sửa cuối:
trong pv này có mấy người bị như vậy các bạn khác hãy cẩn thận đề nghị chủ topic thêm vô 1 dòng cho các bạn member biết là "khi hết tiền gprs nó sẽ tự động trừ vào tài khoản của các bạn "

Hôm qua gọi 9224 thắc mắc, đc hứa xem xét, trưa nay đã đc hoàn tiền, hú vía thật. Thấy dữ liệu tải về máy hơn 100MB tưởng tiu rồi, nhưng nghĩ lại, làm sao xem tv mà không load dữ liệu được, dữ liệu load bởi xem tv phải đc tính riêng ra và miễn phí chứ. May mà mình có đk gói tv30 nên tiền không ra đi vĩnh viễn như các bác không đk.
Một bài học xương máu, gạo muối đc rút ra: với các nhà mạng, không có gì là miễn phí!
mình là nạn nhân của nó đây, hình như pm này là do người bên mobifone up lên thì phải thiệt tức ói máu, nó chỉ nói là không cần đăng kí mà không nói rõ là cái này xài với hình thức 3G hay Data GPRS, làm mình hí hửng coi nửa tiếng luôn, sao 2 tiếng đồng hồ sau đó dò tiền thì hỡi ôi con số kinh khủng choáng ván ngột ngạt khó thở từ 53 ngàn lên 634 ngàn. tức quá là tức ai mà post cái này lên chi để hại người thế này. mong ace trên diễn đàn cẩn thận bởi bọn hút máu này.X-( bọn lừa đão mobifone và đồng bọn nó chà trộn vào diễn dàn để post cái pm này. kỳ này khỏi có 3G j hết lun. chỉ là lừa đảo thôi, thừa dịp 3G hốt bac khổng lồ của mấy người như mình đây.

Data 3G với GPRS là 1 thôi, 50vnd/10kb, do GPRS chậm chẳng load đc nhiều nên ít tốn, 3G mạng chạy vi vu load nhanh + nhiều = tốn nhìu.
Xin chia buồn cùng bạn!
Định mua cái sim Viettel thử coi 3G tốt không, nghe nói Viettel cước rẻ hơn thì phải.

đăng ký cái gói TV7 15k/tuan thế mà hết 1 tuần là sạch 70k trong tk, không chơi cái này nữa, zan thương wa'=))

TV của Mobifone chán bỏ xừ, vào mãi mà không vào được, mình thử bao nhiêu lần đến phần real player là đứt, làm ăn kiểu này lâu ngày chắc 3G sập tiệm

lol.biết là mất tiền thì ai chả tức nhưng tức qá mất khôn chửi nhặng xị lên thì k có j là hay đâu bạn à.chủ topic vẫn là hs(view thông tin là thấy) thì chả có lừa đảo hay gài ng j đâu.đã gọi là test thì phải dùng sim phụ.lấy sim chính ra thử thì mất đừng mếu.

Ps:tk mobi 19k download các thứ phải 200mb xả lánh xong nó mấy hsau mới trừ nên khá fer ;)
Posted via Mobile Device

Back