• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD camera tăng chất lượng ảnh chụp cho Symbian 3rd

Status
Không mở trả lời sau này.
thấy nhìu ý kiến trái chiều quá. cứ test thử xem sao.

chủ MOD ơi. mình xài N85 chép file .txt vào đúng chỗ rồi và cài đặt chương trình vào nó báo la trương trình đã có sẵn là sao vậ MOD chỉ hộ mình với.

Theo anh hoden chỉ thì Bạn chép rồi thì không cần cài,mà cài rồi thì không phải chép nữa

Posted via Mobile Device

N81 ko cải thiện dc bao nhiu hết,chỉ tăng lên thêm khoảng 70k , thấy bình thường ko có gì cải thiện về hình ảnh hết.Mấy máy khác tăng lên 2-3Mb trong khi thằng này chỉ có tăng từ 389k-->460kb thôi.Ko bik các máy N81 khác có như mình ko ??????????????????? xin ý kiến.

Tăng thêm gần 100k là đúng òi! Chứ máy nào mà tăng thêm 2 - 3mb đâu! Tăng được như vậy thì từ máy 3.2 lên máy 5.0 lun òi quá!

Em dùng con E71 sau khi Test em thấy như sau:
- Ảnh không tăng dung lượng, chất lượng ảnh không có gì thay đổi.
- Sau khi cài vào máy => máy mất chế độ canh nét (ấn phím T) mặc dù vẫn hiện khung hình màu xanh nhưng ảnh không nét, đặc biệt là chụp tài liệu bằng chữ.
Vậy em xoá đi, restart và mọi thứ lại ok như ban đầu
Cảm ơn bác chủ topic, dù sao em cũng muốn cải thiện chất lượng ảnh của em E71 nhưng không được
Thank

Nokia thường hiếm khi có pic trên 2mb lắm, kể cả n86 mang tiếng là 8mp chỉ thỉnh thoảng mới đc phát

tại sao em cài vào nó báo la "unable to install. Componen is builtin." giúp với các bác ơi? hay là có rồi thì không cần cài nữa nhỉ?

Posted via Mobile Device Mình đã test trên N73ME và N81 và có kết quả như sau:
Chất lượng ảnh chụp của N73ME được cải thiện đáng kể.
Chất lượng ảnh chụp của N81 thì ko có gì thay đổi.Co lẽ là do N81 ko có ông kính Carl zeiss nên ko thay đổi.♣♣♣♣

Đúng òi đó bác, em dùng con N73ME cũng thấy cải thiện lắm, chắc cũng nhờ ống kính Carl zeiss, và khi cải thiện còn có thêm cả thư mục mang tên cái code mình add vào để cải thiện chất lượng ấy, hình như nó nằm trong thư mục app trong ổ c thì phải.

liệu có ảnh hưởng tới camera ko anh?

Theo mình nghĩ là không, vì mình chỉ hack phần mềm thôi đâu liên quan gì đến phần cứng mà hư camera, nếu lỡ có hư phần mềm thì format lại máy là OK thôi mà, chịu chơi thì lo gì mấy cái vụ format máy! :))

Máy mình là N80 dòng FP1, tuy nhiên là camera của mình là 3.0 megapixel :-?
Vậy phải dùng cái gì :-/

E63 test thấy ko thay đổi zì hết. Ko biết có bạn nào cùng dùng E63 mà làm được như trên xin chỉ giáo!

6120c cài vào thấy ko có gì đổi hết, dung lượng ảnh cũng ko tăng mặc dù mình đã chép đúng thư mục

Status
Không mở trả lời sau này.
Back