• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mối liên quan giữa NAND Android HD2 với Thẻ nhớ MicroSD ?

Đã change logo Stick Together thành Logo HTC màu xanh nền trắng.

Vừa cài xong bản Desire HD 1.84.832.2 mới nhất của anh Dũng.... Ngồi cài đặt phần mềm và Update thêm thông tin sau đó sẽ Confirm lại cho AE.

Hy vọng cách làm của bác Dũng sẽ giải quyết được kha khá lỗi và giúp máy chạy ổn định hơn !

Mọi người đang chờ đợi kết quả của bác??? Chúc bác thành công
Đã change logo Stick Together thành Logo HTC màu xanh nền trắng.

Vừa cài xong bản Desire HD 1.84.832.2 mới nhất của anh Dũng.... Ngồi cài đặt phần mềm và Update thêm thông tin sau đó sẽ Confirm lại cho AE.

Hy vọng cách làm của bác Dũng sẽ giải quyết được kha khá lỗi và giúp máy chạy ổn định hơn !

Xử lý lỗi vớ vẩn vì vẫn còn để nguyên (chinh) Logo Stick together !
Các bước thực hiện:
- HSPL (Nếu Tmous thì dùng HSPL3, chọn 2.08.HSPL)
- Radio
- Thay logo khác: http://www.multiupload.com/R7XIXG9ORL
- Task29
- Và cài cái gì cũng đc, sẽ hết lỗi vớ vẩn !

Kiểm tra thêm khi HSPL3 phải ra thông số đúng:
dòng 1: PB81120 SS-B3
dòng 2: SPL-2.08.HSPL 8G XE
dòng 3: 0x05
dòng 4: CotullaHSPL 0x50

Cảm ơn anh Dũng. ModelID của em lại là PB81*** và em có tìm được 1 bài nói về HD2 TMOUS có ModelID là PB81*** http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=704995

Tuy nhiên em cũng thực hiện đúng theo các bước trong hướng dẫn của XDA là tạo ModelIDCheckBypass.txt và đánh PB811200 và đặt read only trong ổ C của windows7 và tiến hành HSPL tuy nhiên thông số vẫn là PB81*** Dòng dưới vẫn báo là 2.08 HSPL ( và có hiện We Hacked It ) . Dòng cuối cùng vẫn là 0x40 chứ không phải 0x50.

Em đã làm lại mấy lần đều không được. Chắc để em up lại Nand Android rồi test xem các lỗi đã khắc phục được chút nào chưa rồi báo sau. Thanks anh !

có lẽ khi mua hd2 bạn không tham khảo kỹ thông tin rồi. mình thấy nhiều bạn (nhưng ko phải tất cả) than vãn về vấn đề này của tmous cả trên pdaviet,tinhte và xda. vấn đề có thể là do 1 loạt sản phẩm nào đó của tmous bị lỗi trên và phải xử lý về phần cứng.
mình thấy tựu chung lại là do nguyên nhân nóng máy. bạn có nói thi tháo sim và thẻ ra thì ko bị đứng máy nữa nên mình có 2 phán đoán bạn xem nhé.
1 thẻ nhớ hoặc sim bị xung đột với phần cứng của máy, với trường hợp này bạn đã thay thẻ tuy nhiên bạn nên chú ý đến sim nữa. có 2 loại sim đang được sử dụng là sim mạch to và sim mạch nhỏ, có thể là nguyên nhân gây xung đột.
2 nguyên nhân thứ 2 là khi bạn tháo cả thẻ và sim ra thì máy phải hoạt động ít, dòng tiêu thụ ít nên ko nóng máy và ko treo. tuy nhiên khi bạn gắn cả 2 cái vào thì do lúc đó máy sử dụng đủ các tính năng nên bị nóng dẫn đến treo máy.
3 còn một vấn đề nữa chỉ là suy đoán của mình. đợt vừa rồi thấy ít người báo cáo về tình trang treo máy ở tmous có thể là do mùa đông, nhiệt độ môi trường thấp nên hạn chế được phần nào. tuy nhiên thời tiết đang vào hè, nhiệt độ môi trường đã tăng lên đáng kể nên có lẽ sắp tới sẽ có nhiều báo cáo treo máy tương tự hè năm ngoái.

Mình xài Leo ở sài gòn nhiệt độ thất thường lúc cũng nóng 32,33° đâu có treo máy

Sent from my HTC Incredible S

Cái bệnh này là do Cotulla chưa lường đc khi viết code để hack HD2 ! Cotulla viết và hack đc lúc đã thay hẳn logo của HTC nên phần chứa Logo không lớn ! Khi máy ai chưa bỏ cái Logo của HTC thì phần này sẽ bị trồng đè cùng với 1 phần của hệ điều hành nên việc lỗi như thế đã xảy ra ! Mình vừa xử lý cho 1 thành viên trong PDAV vì lỗi này, tác giả bài này cũng bị lỗi như thế này thôi! Chờ tác giả bài xử lý rồi phản hồi thôi !

Máy bạn gái e lá tmos e up rom chạy android bt chưa đổi stick logo có sao k a vậy mình có cần đổi k

Máy bạn gái e lá tmos e up rom chạy android bt chưa đổi stick logo có sao k a vậy mình có cần đổi k

Anh nghĩ là nên đổi để không bị trùng dữ liệu giữa Logo và hệ điều hành ! Tùy đoạn dữ liệu bị trùng mà xảy ra các lỗi khác nhau. Có máy bị lỗi ấn nút Back thì ra cả Volume,menu,... đèn bàn phím cứ sáng mặc dùng đã chạy lại HSPL, RAdio, WM,... vẫn kg đc, chỉ khi thay xong Logo rroif Task29 thì mọi vấn đề đc giải quyết !

Các bước thực hiện:
- Radio
- Task29

Chào bạn,
Máy mình đang chạy nand bình thường và có 1 số lỗi vớ vẩn như bạn nói.
Kiểm tra HSPL thì ra thế này:
dòng 4: CotullaHSPL 0x40
Chỉ khác của bạn ở dòng số 4
Mình chạy trực tiếp luôn bước thay Logo Stick together mà không theo các bước bạn nói thì có tác dụng không?
(PS: mình đã chạy thử được rồi, máy đã thay Logo HTC và boot Android bình thường nhưng ko biết có ổn hơn ko??http://www.pdaviet.net/images/smilies/wink.gif)
Thank you!

Cứ dùng tiếp thôi ! Xem có bị như lỗi cũ kg ! dòng thư 4 mình chưa hiểu lắm nhưng mình thấy thông số của mình và mình dùng thấy kg vấn đề gì !

Cứ dùng tiếp thôi ! Xem có bị như lỗi cũ kg ! dòng thư 4 mình chưa hiểu lắm nhưng mình thấy thông số của mình và mình dùng thấy kg vấn đề gì !

Anh Dũng ơi em vẫn chưa thay được cái thông số Bootloader, nhất là cái dòng PB81*** . Em đã thử UP các bản Nand Android khác nhau nhưng khi Flash xong ROM Android thì đều phải tháo pin ra một lúc mới vào được Android không thì nó chỉ dừng ở GO GO GO hoặc báo 1FATAL

Em vừa up lại ROM mới, để em test xem nghe gọi còn bị treo nữa không. Hôm nay anh có rảnh không ? Em qua chỗ anh....

điều này nghi ngờ của việc hư phần cứng. em cũng đã bán 1 cây HD2 TMOUS khi mới xài được 10 ngày. hi vọng máy bro ko bị như máy của em

điều này nghi ngờ của việc hư phần cứng. em cũng đã bán 1 cây HD2 TMOUS khi mới xài được 10 ngày. hi vọng máy bro ko bị như máy của em

Cảm ơn bác, mình cũng đã nghĩ đến trường hợp lỗi do phần cứng. Nếu vậy thì đành chịu thôi. Giờ máy bị lỗi mà bán đi cho ai đó nghĩ cũng tội tội. Mà họ mua HD2 TMOUS của mình xong lại lên PDA VIET đọc bài này. Chắc giả máy luôn ^^ vì sợ ấy chứ. Thôi, cố gắng khắc phục làm sao cho ổn định và dùng thôi. Kể cả phải dùng WM mà ổn định thì cũng dùng.

Vẫn đang chờ đợi và tìm cách khắc phục Bootloader ? Liệu đây có phải là nguyên nhân ?

Các bước thực hiện:
- Radio
- Task29

Thông số của e y hệt như trên, cũng đã thay logo. Trước đây em dùng WM6.5 nói chung là ổn không bị như bác chủ thớt. Nhưng khi chuyển sang Andriod thì cũng hay bị treo máy. Cũng đã đổi nhiều thẻ từ 16g theo máy rồi Sandisk 8g cl2 bây h là 4g cl4 nhưng cũng không thấy cải thiện được hiện tượng treo máy. Đang nản quá có khi quay lại WM6.5 vậy

Cảm ơn bác, mình cũng đã nghĩ đến trường hợp lỗi do phần cứng. Nếu vậy thì đành chịu thôi. Giờ máy bị lỗi mà bán đi cho ai đó nghĩ cũng tội tội. Mà họ mua HD2 TMOUS của mình xong lại lên PDA VIET đọc bài này. Chắc giả máy luôn ^^ vì sợ ấy chứ. Thôi, cố gắng khắc phục làm sao cho ổn định và dùng thôi. Kể cả phải dùng WM mà ổn định thì cũng dùng.

Thông số của e y hệt như trên, cũng đã thay logo. Trước đây em dùng WM6.5 nói chung là ổn không bị như bác chủ thớt. Nhưng khi chuyển sang Andriod thì cũng hay bị treo máy. Cũng đã đổi nhiều thẻ từ 16g theo máy rồi Sandisk 8g cl2 bây h là 4g cl4 nhưng cũng không thấy cải thiện được hiện tượng treo máy. Đang nản quá có khi quay lại WM6.5 vậy

Trong khi chờ đợi cách khắc phục thì 02 bác cứ mần WP7 cho đủ bộ :p

dùng rồi không thích nên quay lại MIUI. Mấy ngày nữa mà không ổn sẽ quay lại WM6.5

Bạn quay lại win mobile 6.5 có bị treo ở logo khi khởi động hoặc bị reset và treo máy khi dùng không ( Nhất là bật EDGE update Thời tiết )....

Có gì feetback lại cho mình nhé. Vì từ lúc cài Android mình quay lại W.M 6.5 mà vẫn bị. Trước chưa cài Android thì không bị và dùng W.M thấy ổn định !

Bác khang_bk làm theo các bước bác Dũng chỉ còn hiện cái dòng Security Unlocked ( Hiện trên cùng trên nền trắng ) ra nữa không vậy?
Đọc bài của bác em cũng hết hồn nên kiểm tra lại cái Boot Loader của em thì ko có cái dòng như trên.
Trước giờ không bít có ae nào có cái dòng đấy trong bootloader ko nhỉ.

Hay máy của bác trước đây được unlock = 1 tool khác nên giờ nó xung đột nhỉ.

Bác khang_bk làm theo các bước bác Dũng chỉ còn hiện cái dòng Security Unlocked ( Hiện trên cùng trên nền trắng ) ra nữa không vậy?
Đọc bài của bác em cũng hết hồn nên kiểm tra lại cái Boot Loader của em thì ko có cái dòng như trên.
Trước giờ không bít có ae nào có cái dòng đấy trong bootloader ko nhỉ.

Hay máy của bác trước đây được unlock = 1 tool khác nên giờ nó xung đột nhỉ.

Vẫn có nhé bạn. Mình có tham khảo thì được bác Quang trả lời là máy mình khi về VN được Unlock bằng SIM ( Không phải unlock bằng code) nên mới hiệu cái Security Unlocked kia. Bình thường máy không có tức là unlock bằng code. Mình cũng nghĩ Unlock bằng code sẽ ổn định hơn vì không can thiệp phần cứng. Còn Unlock SIM thì can thiệp vào phần cứng của máy.

Mình vẫn đang tìm hướng khắc phục. Đang quay lại W.M 6.5 !

Vẫn có nhé bạn. Mình có tham khảo thì được bác Quang trả lời là máy mình khi về VN được Unlock bằng SIM ( Không phải unlock bằng code) nên mới hiệu cái Security Unlocked kia. Bình thường máy không có tức là unlock bằng code. Mình cũng nghĩ Unlock bằng code sẽ ổn định hơn vì không can thiệp phần cứng. Còn Unlock SIM thì can thiệp vào phần cứng của máy.

Mình vẫn đang tìm hướng khắc phục. Đang quay lại W.M 6.5 !

Vậy chắc bác phải tìm cách đưa máy về trạng thái xuất xưởng chưa unlock ý rồi mua code nhập vào. Lúc em mua máy mặc dù chỉ là like new thôi nhưng nó cũng ở trạng thái mà ko bắt được sóng của VN phải nhập code mới unlock đc, sau đó thì xài bình thường

Back