• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NÂNG CẤP FIRMWARE - VÔ CÙNG ĐƠN GIẢN

tankinh

Dành cho người mới bắt đầu học hỏi kinh nghiệm up FIRMWARE, chú ý, ai chưa biết gì thì nên up theo kiểu này nhé
Chưa bao giờ bạn lại cảm thấy Up Firmware lại đơn giảng và an toàn 100% đến thế, chỉ với 1 phần mềm là Nokia pc suite. Các bạn chú ý tải đúng phiên bản dành cho máy của mình nhé. Các bạn có thể tải bản thích hợp cho điện thoại của mình tại đây:
http://www.nokia.com.vn/ho-tro-va-phan-mem/tai-phan-mem/nokia-pc-suite/tuong-thich-va-tai#
Anh em nào sử dụng Nokia 5800XpreeMusic thì tải tại đây, khỏi phải tốn công tìm:
http://www.4shared.com/file/143690554/d1a4d3ef/Nokia_PC_Suite_7_1_30_9_vie_web.html
Và bây giờ thì chỉ việc làm theo hướng dẫn nhé
Bước 1.> Cài đặt Nokia pc suite
Bước 2.> Kết nối Điện thoại với PC thông qua chương trình Nokia pc suite
Bước 3.> Bắt đầu từ bây giờ các bạn làm theo hướng dẫn bằng hình cho dễ các bạn nhé
Khởi động chương trình Nokia pc suite và đảm bảo điện thoại vẫn đang kết nối với PC của bạn
Bấm đôi chuột vào biểu tượng bôi đỏ bạn nhé
Ở bước này nếu máy Pc của bạn chưa cài Nokia Software Updater nó sẽ yêu cầu và các bạn cứ cài bình thường nhé.

Lúc này bạn chờ trong giây lát

Màn hình sẽ hiện lên

Bạn ấn vào Star và màn hình tiếp theo sẽ như thế này

các bạn ấn Next, và chớ chút xíu

Và bước cuối bạn bạn sẽ thấy phiên bản cũ à phiên bản mới nằm ở góc dưới bên trái màn hình, bây giờ chỉ việc nhấn install và cài đặt theo hướng dẫn

Đã test thành công nhiều lần trên Nokia 5800 XpressMusic
Chúc các bạn thành công :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:
Cái này ai mà chả biết, đã mất công post sao không dùng cái NSU tiếng Việt ấy cho nó dễ xem:(

Nhưng chưa thấy ai post lên hết, tiện post cho anh em nào mới dung điện thoại, chưa am hiểu gì hết về up firmware thì up kiểu này cho chắc mà an toàn nữa

Nhưng chưa thấy ai post lên hết, tiện post cho anh em nào mới dung điện thoại, chưa am hiểu gì hết về up firmware thì up kiểu này cho chắc mà an toàn nữa

minh dung s60 bao nhieu nam nay ma chua biet up fm the nao.toan ra quan de up thoi.minh dung dt nen k thank ban dc.khi nao thank ban sau nha

aoPosted via Mobile Device

MẤt điện ko sao hết :)), mình bị 1 lần rồi :))

do lúc đó FW chưa dc tải về hoàn tất nên máy bạn bình an vô sự.
Trong trường hợp, FW đã dc NSU tải về hoàn tất và tiến hành FLASH mà cúp điện thì ngủm..---:(

noi chung là có ý thức chia sẻ nhưng bài viết chưa được chất lượng cho lắm.cũng có nhiều mem mới vô chưa bít về NSU nhưng bạn nên sửa lại theo ý kiến của Phong 1598 thì tốt hơn:D chúc vui

hic, em chỉnh lại rồi đấy các bác, dù sao cũng chưa thấy ai post bài này lên hết, em post để chia sẻ cho anh em mới nhập ngủ, chứ up theo kiểu kia thì hơi khó cho các lính mới :D

hic, em chỉnh lại rồi đấy các bác, dù sao cũng chưa thấy ai post bài này lên hết, em post để chia sẻ cho anh em mới nhập ngủ, chứ up theo kiểu kia thì hơi khó cho các lính mới :D

Theo bạn nói thì up bằng NSU thành công 100%?Bạn đã tét nhiều chưa vậy bạn.

Posted via Mobile Device

Trời ơi cái cách up này là cách cũ từ ngày xưa chứ h ai lại up bằng cái này. Theo mình với hệ Sym của mình mà có wifi (ví dụ 5800) thì có 3 cách up, trong 3 cách đó thì tốt hơn cả là up bằng JAF, vừa nhanh vừa có thể can thiệp hoặc thay đổi lại khi lỗi; còn cách up chán nhất chính là up bằng Nokia Softwave Update vì cách này vừa lâu (có khi mấy tiếng), vừa dễ die do mất điện hoặc đứt mạng đều có thể làm toi cái đt của bạn vì vậy mà cứ fải căng thẳng cầu trời cầu phật trong suốt thời gian 2 tiếng update. Nói chung đã vào diễn đàn thì nên tham khảo và học cách update bằng JAF, giả sử bạn update bằng 2 cách còn lại mà xuất hiện lỗi cuối cùng cũng vẫn fải nhờ đến JAF hoặc ra NC vậy sao ko học ngay từ đầu ? Mục đích của chúng ta khi tham gia diễn đàn là trở thành vọc sĩ cơ mà :D. Có thể hơi mất công 1 chút nhưng sẽ có nhiều tiện ích ứng dụng sau này. Đó là 1 vài ý kiến suy nghĩ của mình để các bạn tham khảo thôi ^^

Theo bạn nói thì up bằng NSU thành công 100%?Bạn đã tét nhiều chưa vậy bạn.

Nếu nokia co fw moi thi khi up bang nsu chac chan se dc,neu ban dung laptop up thi khong bao gio bi j.cho du cup dien cung khong viec j ca.neu cup dien trong khi tai fw thi khi nao co dien thi tai tiep,con neu dang trong qua trinh may chep fw cho dien thoai ma cup dien thi cung chag sao vi laptop ma.hj2
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device

Bạn chú ý gõ tiếng việt có dấu kìa!
Chính vì chỉ nghĩ như bạn mà cứ nói các bạn khác "cứ làm đi" nên nhiều bạn sẽ phải nuối tiếc chiếc phone của mình.Không chỉ đơn giản là cứ không cúp điện thì sẽ up thành công đâu bạn.Có chăng chỉ là bạn hên hơn thôi! Up bằng cách này cũng có thể được,nhưng RẤT NGUY HIỂM !

Posted via Mobile Device

Trời ơi cái cách up này là cách cũ từ ngày xưa chứ h ai lại up bằng cái này. Theo mình với hệ Sym của mình mà có wifi (ví dụ 5800) thì có 3 cách up, trong 3 cách đó thì tốt hơn cả là up bằng JAF, vừa nhanh vừa có thể can thiệp hoặc thay đổi lại khi lỗi; còn cách up chán nhất chính là up bằng Nokia Softwave Update vì cách này vừa lâu (có khi mấy tiếng), vừa dễ die do mất điện hoặc đứt mạng đều có thể làm toi cái đt của bạn vì vậy mà cứ fải căng thẳng cầu trời cầu phật trong suốt thời gian 2 tiếng update. Nói chung đã vào diễn đàn thì nên tham khảo và học cách update bằng JAF, giả sử bạn update bằng 2 cách còn lại mà xuất hiện lỗi cuối cùng cũng vẫn fải nhờ đến JAF hoặc ra NC vậy sao ko học ngay từ đầu ? Mục đích của chúng ta khi tham gia diễn đàn là trở thành vọc sĩ cơ mà :D. Có thể hơi mất công 1 chút nhưng sẽ có nhiều tiện ích ứng dụng sau này. Đó là 1 vài ý kiến suy nghĩ của mình để các bạn tham khảo thôi ^^

hok phải như bạn nghĩ đâu , khi đowload fw mới về dù cúp điện hay rớt mạng cũng hok sao cả , quan trong là lúc nó flash máy á , cúp điện thì điện thoại mới die thôi .

Back