• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NÂNG CẤP FIRMWARE - VÔ CÙNG ĐƠN GIẢN

Bạn chú ý gõ tiếng việt có dấu kìa!
Chính vì chỉ nghĩ như bạn mà cứ nói các bạn khác "cứ làm đi" nên nhiều bạn sẽ phải nuối tiếc chiếc phone của mình.Không chỉ đơn giản là cứ không cúp điện thì sẽ up thành công đâu bạn.Có chăng chỉ là bạn hên hơn thôi! Up bằng cách này cũng có thể được,nhưng RẤT NGUY HIỂM !

nếu up bằng NSU thì sẽ up thành công 100% cho cả những người dùng lâu rồi hoặc ngay cả những người mới dùng,còn up bằng Jaf thì mới gọi là hên xui nhé bạn.up bằng NSU mới là công cụ chính và đc nokia khuyên dùng.up bằng jaf mới là RẤT NGUY HIỂM.

Chỉnh sửa cuối:
Chính vì chỉ nghĩ như bạn mà cứ nói các bạn khác "cứ làm đi" nên nhiều bạn sẽ phải nuối tiếc chiếc phone của mình.Không chỉ đơn giản là cứ không cúp điện thì sẽ up thành công đâu bạn.Có chăng chỉ là bạn hên hơn thôi! Up bằng cách này cũng có thể được,nhưng RẤT NGUY HIỂM !

nếu up bằng NSU thì sẽ up thành công 100% cho cả những người dùng lâu rồi hoặc ngay cả những người mới dùng,còn up bằng Jaf thì mới gọi là hên xui nhé bạn.up bằng NSU mới là công cụ chính và đc nokia khuyên dùng.up bằng jaf mới là RẤT NGUY HIỂM.

Giống như kiểu người lớn khuyên trẻ em ko đc đi xe 2 bánh, phải đi xe 3 bánh cho an toàn.=))=))=))

up bằng jaf cực đơn giản bạn ak`.chưa bao giờ up dỉe ca?.mà lại cực nhanh.còn nếu die thì dead usb để cứu quá đơn giản

đúng là up bằng jaf thì nhanh hơn nsu nhung neu xét chung thì chúng ta có thể thấy là nhưng truong hop dead phone nho cac member khac giup do dêu la do cac member up bang jaf đúng ko,mình cha thấy trương hơp nao up bang nsu ma dead phone ca.có đúng kô nhi?
Posted via Mobile Device

đúng là up bằng jaf thì nhanh hơn nsu nhung neu xét chung thì chúng ta có thể thấy là nhưng truong hop dead phone nho cac member khac giup do dêu la do cac member up bang jaf đúng ko,mình cha thấy trương hơp nao up bang nsu ma dead phone ca.có đúng kô nhi?
Posted via Mobile Device

BẠN phải thấy tất cả các trường hợp up JAF mà die đó là do ko đọc kỹ huớng dẫn up nên mới thế chứ nếu làm đúng thì chả bao giờ dỉe ca?.ko có lửa làm sao có khói

bạn ơi chúng ta nên đọc lại tiêu đề của topic nhé,và mình cũng kô mun tranh luan them về vấn đê nay,mình chỉ mun hoi 1cau và mong bạn trả lời công bằng nhé: up fw bang nsu va jaf thì cái nào là chính thống,cái nào đc nhà sx nokia khuyên dung,cai nào an toàn hơn và it rui ro hon.
Posted via Mobile Device

bạn ơi chúng ta nên đọc lại tiêu đề của topic nhé,và mình cũng kô mun tranh luan them về vấn đê nay,mình chỉ mun hoi 1cau và mong bạn trả lời công bằng nhé: up fw bang nsu va jaf thì cái nào là chính thống,cái nào đc nhà sx nokia khuyên dung,cai nào an toàn hơn và it rui ro hon.
Posted via Mobile Device

Mỗi người sẽ có một suy nghĩ!Một cách làm!
Bạn đã nói về vấn đề "chính thống",vậy thì bây giờ mình vẫn không hiểu là Nokia khuyên khách hàng up bằng Bõ từ khi nào.Mà ngay cả Nokia care cũng dùng tới Box và J.A.F.
Tạp chí echipmobile cũng giới thiệu độc giả tởi pdaviet để tham khảo cách up bằng J.A.F.
Và Nokia đã ủy quyền cho một số web bên TQ làm và cung cấp file cer để "hack" máy cua ban,do mình sản xuất từ khi nào.Vậy là theo bạn chúng ta đang can thiệp một cách chính thống vào hệ thống của Nokia ?

Posted via Mobile Device

ý ”chính thống” của mình là nokia khuyên người dùng nên sử dụng công cụ nào thôi.minh dong y la up fw bang jaf tni nhanh va co the làm nhiều thu ma nsu ko lam dc (vi minh van dung jaf de up fw ma).tuy nhien neu xet tong the thi ban co thua nhan voi minh la doi voi nhung member moi thi viec up fw bang nsu la an toan va de dang nhu ban chủ topic này đã nói kô nào?chak ban cung dong y voi ban ay dung ko nao?
Posted via Mobile Device

2 ông kia lằng nhằng vãi, ai thích up kiểu gì thì up, miễn thành công là được.
tôi thì chẳng up NSU bao giờ cả, đã dùng phần mềm thì chẳng sợ gì cả, mình không có cách khắc phục thì sẽ có pro khác biết.
^^

ý ”chính thống” của mình là nokia khuyên người dùng nên sử dụng công cụ nào thôi.minh dong y la up fw bang jaf tni nhanh va co the làm nhiều thu ma nsu ko lam dc (vi minh van dung jaf de up fw ma).tuy nhien neu xet tong the thi ban co thua nhan voi minh la doi voi nhung member moi thi viec up fw bang nsu la an toan va de dang nhu ban chủ topic này đã nói kô nào?chak ban cung dong y voi ban ay dung ko nao?
Posted via Mobile Device

Mình chưa hề phản đối chủ topic! Được rồi trao đổi vậy thôi !Tất cả cũng chỉ muốn tốt hơn cho các bạn khác thôi mà nhỉ hì hì.Stop tại đây nha,mỗi người sẽ có lựa chọn cho mình,cta chi ráng giúp thôi mà nhỉ!
P/S:hì hì nhắc bạn là kô phải cứ neư mem là gà đâu đấy.Chúc bạn vui vẻ

Posted via Mobile Device

uhm,chúng ta dưng tai day nhe.dong y voi ban la ko fai member nao cung la...hihi.đi ngủ thui.chuk ca nha pdaviet ngủ ngon.
Posted via Mobile Device

Các bác nói sao chứ, mỗi cách up có 1 cái đặc thù riêng mà người up có thể thích chọn lựa kiẻu này hay kiểu khác, còn cái thằng Nokia PC Suite này thì giao diện quả là thân thuộc và dễ sử dụng với mọi người rồi, đại đa số ai dùng Nokia cũng đều biết đến hết. vì vậy khi mà chưa hiểu biết về các cách up khác thì vẫn có thể lựa chọn kiểu này mà, đúng không :D

bạn nhấn chuột phải vào biẻu tượng của NSU rồi chọn properties rồi chọn compatibility rồi đánh dấu vào run this program rồi chọn windows sp2 chẳng hạn,chăk là sẽ được đó.chúc bạn thành công

up Bằng NSU thi đúng là an toàn hơn vài phần ,chẳn hạn có như cái vụ dowgate ấy . tiếc là hình như ko chèn đc giao diện Orange

chẳng hiểu thằng bạn mình up cho con 5800 kiểu gì mà khi up xong nó không lên nổi luôn.đành mang ra care nhờ chạy lại fw ngày mai mới lấy máy về.

Hỏi nó thử xem, nó up lên hay up xuống :d . Úp xuống thì dễ die lắm :D

chẳng hiểu thằng bạn mình up cho con 5800 kiểu gì mà khi up xong nó không lên nổi luôn.đành mang ra care nhờ chạy lại fw ngày mai mới lấy máy về.
Bạn có nói rõ là up bằng cái gì đâu, vậy thì trong khi up có bị cúp điện ko hay là lỏng chân cáp hay là gì đó ...

Back