• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NÂNG CẤP FIRMWARE - VÔ CÙNG ĐƠN GIẢN

chẳng hiểu thằng bạn mình up cho con 5800 kiểu gì mà khi up xong nó không lên nổi luôn.đành mang ra care nhờ chạy lại fw ngày mai mới lấy máy về.
Bạn có nói rõ là up bằng cái gì đâu, vậy thì trong khi up có bị cúp điện ko hay là lỏng chân cáp hay là gì đó ...

trời bạn lại còn phải hỏi up bằng gì nữa.đây là topic của bạn mà.mà của bạn thì bạn hướng dẫn up bằng gì?mình đã post ở đây tất nhiên là up theo cách up của bạn rồi.không thì mình đã post bài ở mục khác rồi.hix.:|

trời bạn lại còn phải hỏi up bằng gì nữa.đây là topic của bạn mà.mà của bạn thì bạn hướng dẫn up bằng gì?mình đã post ở đây tất nhiên là up theo cách up của bạn rồi.không thì mình đã post bài ở mục khác rồi.hix.
up bằng NSU mà cũng chết nguồn ah ,chắc là rút cáp khi bị thấy mất kết nối usb chứ gì !! hoặc là cúp điện thui . chứ tớ thấy up = nsu sao mà die đc ..

up bằng NSU mà cũng chết nguồn ah ,chắc là rút cáp khi bị thấy mất kết nối usb chứ gì !! hoặc là cúp điện thui . chứ tớ thấy up = nsu sao mà die đc ..

Vậy khi up mà mất kết nối usb hoặc cup điện thì fải làm sao hả bạn?
Posted via Mobile Device

lúc up chương trình cũng cảnh báo có thể báo mất kết nối usb nhưng không sao, cứ để up típ, mất điện thì chưa gặp (up = lap nên k sợ mất hehe), cũng có lúc mất mạng thì cứ chờ khi nào NSU báo không kết nối được thì rút bình thường

Bài này chỉ là kiến thức phổ thông thôi mà
Hình post tiếng Anh, chán, giá như hình tiếng Việt thì quá tốt

cho hỏi mình dowload NSU về rùi cài vào rùi cập nhật máy báo fw là 31.0.08 và không cho update phai chăng máy mình có vấn đề

cho hỏi mình dowload NSU về rùi cài vào rùi cập nhật máy báo fw là 31.0.08 và không cho update phai chăng máy mình có vấn đề

Nó báo của bạn là phần mềm mới nhất không cần cập nhật mà bạn.:)

mình up ở nha ko đc toàn bị báo lỗi soyry, ra tiệm thì no up bằng jaf thì no' nói ko cho vào info....nói máy mình bị nặng gì đó...làI sao vậy mấy pro???co ai cho mình lời khuyên.

mình up ở nha ko đc toàn bị báo lỗi soyry, ra tiệm thì no up bằng jaf thì no' nói ko cho vào info....nói máy mình bị nặng gì đó...làI sao vậy mấy pro???co ai cho mình lời khuyên.

Máy bạn là máy gì?

cách này an toàn nhất kể cả mất điện đột ngột no vấn đề

Posted via Mobile Device
hỏng dám đâu bn, lúc tải xog fần mềm và bắt đầu flash nếu cúp điện là tiêu máy bn lun đó (tươg tự như rút cáp khi đang flash zậy )
up bằng OTA là ok

Mình biết nhưng mà làm cách nào up lên FW 31.0.101 tại check thì thấy có mà NSU thì lại báo kông

Bạn check như thế nào? Nếu NSU báo không có tức là chưa có bản firmware mới cho máy của bạn. Nếu muốn up lên bản đó, bản phải tìm hiểu xem bản đó đã có cho máy có code bao nhiêu, bạn phải đổi code, rồi dùng NSU kiểm tra, lúc đó nó sẽ cho up (cách đổi code bạn chịu khó tìm hiểu trên diễn đàn nhé). Good luck!

Mình biết nhưng mà làm cách nào up lên FW 31.0.101 tại check thì thấy có mà NSU thì lại báo kông

có 3 cách cho bạn:
1: up bằng JAF tìm hiểu tại diễn đàn nhá thành công 100%an toàn tiện lợi jup' bạn có thêm những trải nghiệm mới về fone của chính mình
2:up bằng wifi lúc được lúc ko chậm nhưng chắc ko sợ die máy jua~ chừng ko bị mất dữ liệu riêng của máy và bạn có thể up date bất cứ lúc nào(nếu có fien bản mới +GPRS or WIFI).do nokia VN ko ổn định và fu thuộc vào code của máy.
3:up bằng NSU cái này được nhà sản xuất khuyên dùng cũng lúc được lúc ko tại VN,mất time hơn 2 chú kia dễ die máy(bình thường thì ko sao nhưng lúc flats là lúc màn hình máy bạn nhấp nháy hoặc sáng lên trong quá trình flats mà cúp điện hay chẳng may sao sao đó thì)nhưng bù lại lại dễ sử dụng và nokia cũng đang cải tiến rất nhìu về PM này
nếu các bạn muốn tìm hiểu về fone của chính mình thì nên tìm hiểu cả 3 cách.còn chỉ muốn bằng bạn bằng bè thì tốt nhất nhờ ai bít làm up hộ hoặc ra care cho nó nét đỡ phải vừa làm vừa lo hỏng :D
chúc các bạn vui vẻ và thành công nhá ^^:D

thấy cách này là đơn giản nhất dành cho ai mới dùng . Đáng lý nokia nên có cấu ghi chú về vấn đề mất điện khi chạy phân mềm NSU thì sẽ tốt hơn để ngừoi dùng biết mà chuẩn bị. Còn sau khi rành rọt rôi mới nên tìm hiểu qua mấy cái phức tạp,

Back