• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Rom UNI 2.15.00 WWE của Mamaich

10MB Ext ROM ko sử dụng được đâu bạn, ko cài hoặc copy bất cứ thứ gì vào đó được cả! :-??

Hi!
Bản tước tôi cài gì thì sau khi úp ROM này xong, unlock xong thì còn nguyên ngần ấy soft trong Storage! Vẫn dùng tốt, xóa và cài không vấn đề chi cả!

bản này có dùng được trên G4 ko các Bạn ơi.
mình vừa up thử thì nó cứ đứng im ở màn hình khởi động nên đành phải quay lại bản 2.11.14pv.

Ở trang đầu đã nói rõ rồi mà bạn....

bản ROM này mamaich khuyến cáo mọi người không unhide extendROM và cài soft vào đó vì như vậy có thể gây ra lỗi khi sử dụng máy. riêng cái flash dish thì cài vô tư.

10MB Ext ROM ko sử dụng được đâu bạn, ko cài hoặc copy bất cứ thứ gì vào đó được cả! :-??

Tôi vẫn cài đặt và sử dụng 10 mb của Ext ROM bình thường, như tất cả các Rom khác

Tôi vẫn cài đặt và sử dụng 10 mb của Ext ROM bình thường, như tất cả các Rom khác
mamaich viết đây nè bạn
- Extended_ROM is returned to its original function. I use it for installing my favorite apps after hard reset, and recommend everyone to do the same. It is writable by default, but hidden. There is a known bug - its content may be destroyed if you unhide extended ROM and use it a general storage. So keep it hidden, you have "Flash Disk" or SD-card for storing your data.

đây là dòng mà tác giả khuyên chỉ nên cài soft vào flash disk hay SD card mà thôi.

Mình dùng pin xịn nhưng khi xuống quá 25% thì hay bị reset. Có ai bị như mình k nhỉ?

Mình dùng pin xịn nhưng khi xuống quá 25% thì hay bị reset. Có ai bị như mình k nhỉ?

Cos thể bạn bị đụng soft rồi, mình dùng có sao đâu nè. Pin xuống 5% vẫn nghe gọi vô tư. kiểm tra lại xem soft nào gây ra lỗi này nhé.

Mình test từ chiều đến giờ thấy ăn pin hơn bản 2.11.10 G3. Tốc độ thì (cảm giác) không hơn gì bản cũ cả.
Lúc 8h30 phút tối đi uống nước với mấy thằng bạn, pin còn 95%, hiện giờ chỉ còn có 86% mà chỉ nghịch bật có 1 tý.
Pin 3200 mới mua, hôm qua chơi và đọc truyện đến nửa đêm vẫn còn 68%.

Giờ lại downgrade về bản 2.11.10 :(

Đả dow về định up nhưng nghe hà châu báo ăn pin ngại quá chừng. mình vẩn quyến luyến 2.11.11 của nngoccuong quá chưa muốn rời. Các bạn tet tiếp xem có gì hay hơn không cho biết nhe

Đúng là bản này khi cài pm lên extenrom hay bị treo máy thật đó,đang tự dưng thì treo,chắc quay về bản của anh Cường dùng thôi,đợi anh Cường fix đc lỗi cảmara nữa là ok rồi

Bản này tuyệt thật.=D> Flash Disk vẫn dùng ngon lành mà dùng được hơn 15Mb kia nữa chứ.! ;;):D

Thực sự là thằng cha mamaich nó cố tình chơi khó mình. Không tài nào dùng base của nó để làm lại để có FD được. Mà cái ROM của nó thì có bao nhiêu là lỗi. Thôi đành bỏ về bản 2.11.10 để làm lại từ đầu vậy, chấp nhận lỗi Cam :(

Ý sao bản này mình chuyển BootScreen không được vậy nhỉ.!:(:(:(

Bootscreen maimach add vào rồi.Rom nào trên 64 mb đều add đc cả.Thay thì lấy tool thay boot của helmi thay tạm vậy chờ rom PV nha :D

Đóng ram không đơn giản chút nào đâu,tay nghề phải cứng mới làm được không thì ngủ luôn.Chỉ nhìn qua hình ảnh như vậy cũng khó.Không rễ thay như ram máy tính đâu.:D:D

Cái này chỉ cần hàn chân ram chuẩn rồi cho vào máy đóng chipset đóng là xong thui. Mình ko có ram chip thui ko thì đóng lâu rồi. Nếu đóng nhầm chân cũng ko chết main dc đâu . Cùng lắm là bật ko lên như máy tính cắm ram chưa chuẩn thùi:D
Bác ĐẠT có thể gửi cho e 2 con dc ko? e tình nguyện mang máy của e làm thí nghiêm. Địa chỉ thì theo chữ ký thui

Sao anh em down duoc ma minh lai ko down duoc nhi?? La that!!!
Đã bác nào dùng thử chưa?? chia sẻ cảm nghĩ vả bản New Rom UNI 2.15.00 WWE cái?
Minh đang dùng bản ROM (version: 2.12.06 WWE
Protocol:42.54.P8
ExtRom:2.12.07 WWE)
không biết bản ROM mới có hay hơn ko vậy.

Sao anh em down duoc ma minh lai ko down duoc nhi?? La that!!!
Đã bác nào dùng thử chưa?? chia sẻ cảm nghĩ vả bản New Rom UNI 2.15.00 WWE cái?
Minh đang dùng bản ROM (version: 2.12.06 WWE
Protocol:42.54.P8
ExtRom:2.12.07 WWE)
không biết bản ROM mới có hay hơn ko vậy.

Chờ bản xắp release của mod nncuong chắc chắn sẽ tốt b-)

Back