• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ! Trình duyệt Web Opera Mobile 10 Free

Bạn trungls ơi.Bạn nhầm òy,ko hiểu ý mình òy.Opera đặc điểm của nó là lướt web nhanh,tốn ít dung lượng.Nhưng đây nó tốn đến gần 1Gb để vào đc trang web dantri.vn.Thế có mà sạt nghiệp,may mà có sim ciao ko thì phải đi cướp nhà băng dùng GPRS

Nếu là Opera Mini thì mình đồng ý với bạn. Còn Opera Mobile thì như bạn thấy đấy.

Posted via Mobile Device

đây là cách giúp máy không bị mất ram nhưng đòng nghĩa là sẽ load chậm hơn.
Thì các bác nào muốn dùng mà điện thoại có ram lại yếu (như tôi chẳng hạn) thì phải làm vậy thôi, được cái này mất cái kia mà lại

Chỉnh sửa cuối:
mấy pác ơi
em dùng 3250 k có tiếng việt mà duyệt web toàn tiếng việt ko vậy

PM này khi chạy tốn khoảng 50MB RAM chứ chẳng chơi. Nhất là khi load mấy tráng có nhiều hình ảnh. Máy nào RAM yếu thì mệt đây:)

hix máy em vào ko đọc được phông chữ cơ..chả hỉu vào duyệt toàn hình vuông nản quá

hix máy em vào ko đọc được phông chữ cơ..chả hỉu vào duyệt toàn hình vuông nản quá

da co ban beta moi hon roi day..noi chung duyet web bang opera nay thua xa ucweb va skyfire ca ve toc do lan kha nang it ngon ram...
Posted via Mobile Device

PM này khi chạy tốn khoảng 50MB RAM chứ chẳng chơi. Nhất là khi load mấy tráng có nhiều hình ảnh. Máy nào RAM yếu thì mệt đây:)

Đúng vậy, nên cứ xác định máy nào ram 128mb thì hãy dùng,chứ ram yếu,load 1lúc thì cứ thôg báo hoài "lower memory" k tắt đc.

Posted via Mobile Device

ai giúp tôi với mình cài song rồi mà nó thông thể liên kết mạng với dt mình dc (các ct chát sủ dung mạng đều dc. mỉnh sài mạnh mobi cuóc gối gprs van còn mình sài con 5320 ) giúp với

xu hướng mới của opera chỉ thích hợp cho máy nào dùng cảm ứng thôi chứ máy thường thì bó tay. vì máy thường thì điều khiển vẫn phải sử dụng phím di chuyển hà, mà di chuyển thì đâu có nhanh gì hơn ai đâu.
còn cảm ứng thì khỏi chê mà . nhưng đáng tiếc là S60v3 ủa chúng ta ko phải là dòng cảm ứng.

xu hướng mới của opera chỉ thích hợp cho máy nào dùng cảm ứng thôi chứ máy thường thì bó tay. vì máy thường thì điều khiển vẫn phải sử dụng phím di chuyển hà, mà di chuyển thì đâu có nhanh gì hơn ai đâu.
còn cảm ứng thì khỏi chê mà . nhưng đáng tiếc là S60v3 ủa chúng ta ko phải là dòng cảm ứng.

Bây giờ dùng Opera mini 4.2 vẫn là chuẩn nhất, đặc biệt là ai dùng GPRS để duyệt Web vì nó nén dung lượng nên đỡ tốn tiền.

Back