• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ! Trình duyệt Web Opera Mobile 10 Free

Posted via Mobile Device
dung thang nay chac down duoc tren mediafire khong may ban,gio mediafire thay doi,ucweb down khong duoc
Mình đang dùng UCWeb, vẫn down bình thường trên trang mediafire.
Nếu trên trang mediafire không xuất hiện dòng chữ "Click here to start download..." thì các bạn hãy Reload trang đó (mình reload 2 lần là được).
Sau đó thì chắc ai cũng biết (Copy link ở dòng "Click here to start download..." rồi Paste vào ô New Task của UCWeb Downolad Manager là xong).

Mình đang dùng UCWeb, vẫn down bình thường trên trang mediafire.
Nếu trên trang mediafire không xuất hiện dòng chữ "Click here to start download..." thì các bạn hãy Reload trang đó (mình reload 2 lần là được).
Sau đó thì chắc ai cũng biết (Copy link ở dòng "Click here to start download..." rồi Paste vào ô New Task của UCWeb Downolad Manager là xong).
mình cũng dùng UCWEB nhưng có down đc ở trang mediafire đâu . cữ down đc tầm 30-40KB là nó tự động ngắt . ko cho down tiếp . nản :-/

Posted via Mobile Device
mình cũng bị thế. Nó down đc, nhưng mà khoảng vài chục kb là bị lỗi.

Chài dung lượng lớn thế, gần 4m. Trước giờ chỉ xài thằng UCW kô à. Để thử thằng này thế nào:D
kaka, mình dùng n73, cài vào khi duyệt thì pm báo bộ nhớ đầy. khởi động lại máy, duyệt thì chỉ vào được trang chủ của PD, vào tiếp thì bộ nhớ đầy. Sau khi khởi động lại thì máy mình báo còn 17m Ram, thế mà đã bị đầy. UCW khi duyệt web chỉ cần bộ nhớ trống >10m là được. Theo mình thì UCW ok hơn nhiều:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:
Posted via Mobile Device hjc.N73 dùng skyfire ngon lành xem được video luôn.Mà không sao dùng được bản 0pera 10 này.Tiếc thật

mình dùng cũng thấy ổn định nhưng load khá là lâu so với bản 5 nói chung để thay đổi phong cách thì cũng tạm được không biết bản chính thức có nhanh hơn không nữa

Chài dung lượng lớn thế, gần 4m. Trước giờ chỉ xài thằng UCW kô à. Để thử thằng này thế nào:D
kaka, mình dùng n73, cài vào khi duyệt thì pm báo bộ nhớ đầy. khởi động lại máy, duyệt thì chỉ vào được trang chủ của PD, vào tiếp thì bộ nhớ đầy. Sau khi khởi động lại thì máy mình báo còn 17m Ram, thế mà đã bị đầy. UCW khi duyệt web chỉ cần bộ nhớ trống >10m là được. Theo mình thì UCW ok hơn nhiều:)):)):))

Dùng nó chạy ngầm và kiểm tra ram xem tốn bao nhiêu đã thấy nó ăn khoảng 20Mb Ram rồi @-) Đó là mình chưa dùng nó để lướt Web đó, ngốn Ram hơi nhiều :D

Posted via Mobile Device
mình thấy xài có tí mà nó lấy ram như điện, rất nặng, ngj sao .sis mà nặng 4mb chứ, quá kinh.

cái này nặng nhỉ nhưng dùng hôk bík ntn? em mới thấy có opera5 sao bây h đã có 10 rồi

Mình dùng tên 5320 thấy ban đầu máy còn 70mb bật lên còn 50mb lướt web các thứ nó cứ tụt dần tụt dần xuống đến 15mb rồi tự thoát :-??

Trời.Opera 10,ghê quá.Nhưng mà sử dụng tốn dung lượng kb khi vào web.Cái opera mini 4.2 final là phiên bản cuối cùng òy,cái đấy lướt web nhanh,tốn ít kb.Đáng lẽ ra opera khi lướt web nhanh,tốn ít kb,nhưng cái này như 1 máy tính,tốn hơi nhiều.Giá mà opera 10 này fix lỗi này thì cứ gọi là vô đối rùi.Đúng ko cái pác,ko còn gì để chê.

theo các bạn thì bây giờ pm trình duyệt web nào là hay nhất. skife, ucweb, opera và opera mini. nhiều thứ quá và cái gì cũng bảo hay,chẳng biết đường nào mà cài. :d thank all

theo các bạn thì bây giờ pm trình duyệt web nào là hay nhất. skife, ucweb, opera và opera mini. nhiều thứ quá và cái gì cũng bảo hay,chẳng biết đường nào mà cài. :d thank all

Dùng thử và tự rút ra nhận xét.
Mọi người đâu đánh giá dựa trên nhu cầu của bạn đâu thế nên nếu được thì tự mình cảm nhận là tốt nhất, mọi ý kiến để tham khảo.

@hungchv: bạn ơi Opera mini cũng mới ra bản 5 beta đó. Còn load lâu đâu phải là lỗi, Opera Mobile mà.

Posted via Mobile Device

các bác gõ vào ô địa chỉ là about:config, sau đó tinh chỉnh lại thiết lập là có thể giảm bị opera ngốn ram, tôi hiện tại đang dùng nokia 6120c đã làm và thấy khác rõ rệt

Dùng thử và tự rút ra nhận xét.
Mọi người đâu đánh giá dựa trên nhu cầu của bạn đâu thế nên nếu được thì tự mình cảm nhận là tốt nhất, mọi ý kiến để tham khảo.

@hungchv: bạn ơi Opera mini cũng mới ra bản 5 beta đó. Còn load lâu đâu phải là lỗi, Opera Mobile mà.

Posted via Mobile Device

mình biết điều đó nhưng mình muốn tổng hợp ý kiến của mọi người để mình và những người khác có thể tham khảo. còn riêng mình thấy Ucweb load chậm nhưng có thể tải ở mediafire, opera thì load nhanh nhưng không nghe nhạc, xem phim online được. còn thằng skife thì không dùng được (lúc vào mình cho load thử google 1 lúc mà không thấy được :-?:-?:-??:-??)
các bác gõ vào ô địa chỉ là about:config, sau đó tinh chỉnh lại thiết lập là có thể giảm bị opera ngốn ram, tôi hiện tại đang dùng nokia 6120c đã làm và thấy khác rõ rệt
đây là cách giúp máy không bị mất ram nhưng đòng nghĩa là sẽ load chậm hơn.

Bạn trungls ơi.Bạn nhầm òy,ko hiểu ý mình òy.Opera đặc điểm của nó là lướt web nhanh,tốn ít dung lượng.Nhưng đây nó tốn đến gần 1Gb để vào đc trang web dantri.vn.Thế có mà sạt nghiệp,may mà có sim ciao ko thì phải đi cướp nhà băng dùng GPRS

Back