• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ngày 30/03 :[CMW] stupid-Core[LEO1024] [kernel 1.9OC]

stupid1314

Chào các bạn!
Hiện nay trên pdaViet và XDA đã có rất nhiều room DHD cho HD2, vì vậy việc chọn cho mình 1 bản ưng ý là hơi bị khó cho những người thích vọc! Bản thân mình cũng đã dùng qua nhiều room của nhiều tác giả, vì vậy mình muốn có 1 bản room thật ưng ý do đó mình đã học hỏi và cũng tập làm room cho phù hợp với sở thích của mình.
Đây là bản room mình lấy gốc là của tác giả CoreDroid trên XDA( theo ý kiến cá nhân thì là bản ổn định nhất) nên mình chỉ thay kernel mới vào, thêm và bớt một số ứng dụng.
Cách cài:
1. Trước hết muốn cho máy chạy mượt thì nên task29.
2. Các bước cài đặt MAGLDR và Recovery thì các bạn xem qua bài hướng dẫn của chú PhamQuang ở đây. Bước này mình đề nghị các bạn cài Bản Recovery 3.0.2.4 mới nhất.
3. Sau khi cài xong các tool cần thiết thì các bạn vào menu Recovery và dùng volume down chỉnh đến mục số 8 => install zip from SD => yes. Xong rồi bấm nút back trở về menu của recovery và chọn dòng đầu tiên (cho máy khởi động lại). Mời các bạn sử dụng và góp ý!

Một số hình ảnh của bản room này:

Nếu các bạn muốn máy của mình có giao diện của win7 thì đây( cái này phải nói là rất tuyệt). Chúng ta có thể tùy chỉnh home theo ý thích của mình. Đặc biết là khi vào Mycomputer thì các bạn sẽ cảm nhận nó như win7 thực sự.

Linh down: part1, part2, part3
Dùng hjslip nối lại và flash!
Để làm được việc này mình cũng không thành công nếu không có sự giúp đỡ của 2 VIP đó là Dungphpboyppc. Cảm ơn 2 vip và các bạn đã vào đóng góp ý kiến để mình khắc phục những hạn chế.
- Cách khắc phục không dùng được IME:bàn phím IME không dùng được thì bạn dùng bàn phím VIME này nha.
Để sử dụng được các bạn cần làm các bước sau ( vì nó không có icon trên màn hình như IME): Vào setting =>Language & keyboard => Tích vào VIME sau đó thoát ra và vào phần soạn tin nhắn, nhấn giữ chút rồi thả ra thì nó sẽ hiện lên Inpud method tích vào VIME sau đó là thưởng thức thôi \-/.

P/S: có 1 ứng dụng nghe nhạc mình tích hợp vào khi khởi động nó báo FC thì các bạn gở bỏ nó nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Đúng là bản CoreDroid cảm giác chuẩn ổn định nhất nhưng không cài được cho Leo 512 hả bác chủ thớt???

Bạn ơi mình chỉ vào được màn hình khởi động là máy bị đơ lun. không chạy được gì nữa hết. Mình đã làm như bạn hướng dẫn.

Mỗi lần thấy ROM mới do người Việt làm là cảm giác cứ phấn khởi trong người, mình thích lắm !
Cảm ơn bạn :D

Bạn ơi mình chỉ vào được màn hình khởi động là máy bị đơ lun. không chạy được gì nữa hết. Mình đã làm như bạn hướng dẫn.
Máy của bạn là máy Leo512 hay Leo1024 vậy? Còn nếu là Leo1024 mà không vào được nữa thì bạn dùng tool Recovery khác này nha. Chúc bạn thành công!

Thêm 1 người nữa làm rom thì sẽ có thêm bản rom để anh em lựa chon. Chúc mừng Bác và chúc bác có nhiều bản Rom cho anh em. Thank nhiều nhiều. Sẽ test thử

Nếu các file, thư mục trong rom chưa zip mà có dung lượng dưới 380 MB (an toàn) thì có thể tạo rom zip để up cho LEO 512 đc !

bản này trông đẹp mà khoa học quá, tiếc là ko có bản cho SD!

Nếu các bạn muốn máy của mình có giao diện của win7 thì đây( cái này phải nói là rất tuyệt). Chúng ta có thể tùy chỉnh home theo ý thích của mình. Đặc biết là khi vào Mycomputer thì các bạn sẽ cảm nhận nó như win7 thực sự.
Muốn có giao diện win7 lắp cho rom khác được ko bạn? thanks

bản này trông đẹp mà khoa học quá, tiếc là ko có bản cho SD!

Muốn có giao diện win7 lắp cho rom khác được ko bạn? thanks

Hì, room khác hoàn toàn có thể cài giả lập win7 được bạn à. Bạn chỉ cần vào applanet và tìm ứng dụng androidsevenpro sau đó cài vào và thưởng thức thôi.

còn muốn hình cái sense giống rom của bạn thì có làm với rom khác được không? thanks

còn muốn hình cái sense giống rom của bạn thì có làm với rom khác được không? thanks

Hoàn toàn được luôn, tùy theo mỗi người có cách chọn giao diện khác nhau. Đó là sở thích của mỗi người, home của android có tùy biến cao như vậy đó bạn à. Chịu khó vọc đi bạn sẽ làm được như của mình thôi ;;).

Ác quá không bít nối file = hjczip Bác hướng dẫn cái nha. Không bít tiếng Anh nó khổ thể đó. hjsplit.exe -> làm sau nữa Bác

Back