• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ngày 30/03 :[CMW] stupid-Core[LEO1024] [kernel 1.9OC]

Ác quá không bít nối file = hjczip Bác hướng dẫn cái nha. Không bít tiếng Anh nó khổ thể đó. hjsplit.exe -> làm sau nữa Bác

Hì, nó đơn giản lắm bạn ạ. Nếu bạn muốn cắt file thì chọn split, còn bạn muốn nối lại thì chọn Join sau đó chờ 1 chút là xong. Chúc thành công nha bạn!

Bác chủ thớt cho hỏi : mình cài coredroid v1.5 chạy khá tốt, pin trâu. Chỉ có điều không thể xem flash trên web (bấm vào là văng ra khỏi trình duỵet ngay). Nhiều người cũng bị vụ này. Vụ này mình thấy hầu như bản android Desire HD nào cũng bị. Không biết bản coredroid này có fix được chưa hoặc có chiêu nào để xử lý không ạ? Thanks
Với lại, khi mình cắm cable vào máy tính, chọn internet pass through để có thể lướt net trên đt bằng đường truyền của máy tính thì trên đt báo lỗi không thể kết nối. Vụ này phải fix như thế nào ạ? Thanks

Hì, nó đơn giản lắm bạn ạ. Nếu bạn muốn cắt file thì chọn split, còn bạn muốn nối lại thì chọn Join sau đó chờ 1 chút là xong. Chúc thành công nha bạn!
Ác quá, đơn giản mà mình không hiểu mới đau, Thank bạn nhé.

Bác chủ thớt cho hỏi : mình cài coredroid v1.5 chạy khá tốt, pin trâu. Chỉ có điều không thể xem flash trên web (bấm vào là văng ra khỏi trình duỵet ngay). Nhiều người cũng bị vụ này. Vụ này mình thấy hầu như bản android Desire HD nào cũng bị. Không biết bản coredroid này có fix được chưa hoặc có chiêu nào để xử lý không ạ? Thanks
Với lại, khi mình cắm cable vào máy tính, chọn internet pass through để có thể lướt net trên đt bằng đường truyền của máy tính thì trên đt báo lỗi không thể kết nối. Vụ này phải fix như thế nào ạ? Thanks
Hì, vụ không thể xem được flash trên web thì mình chưa có gặp vì mình vẫn xem bình thường. Còn việc cắm kết nối qua cáp để lướt web hay đi chợ thì cái này vẫn oke, còn bạn không kết nối được có thể là do lổi của bản HTC sync, mình nghĩ trước đó bạn dùng 1 bản Android khác và khi đó HTC Sync nó đồng bộ với bản đó. Còn bây giờ bạn sử dụng bản khác thì nó không nhận ra cũng là phải thôi ( vì có những bản có những room gốc khác nhau bạn à). Việc bạn cần làm bây giờ là gở bỏ HTC Sync cũ và cài đặt lại thì sẽ kết nối được thôi. Chúc bạn thành công nha!

Đứng ngay màn hình HTC COREDDROID (GET YOU CONNECTED) 30P, reset máy lại vẫn bị. Có ai bị như mình không. đã xóa cache + parition hết trước khi úp rom

Đứng ngay màn hình HTC COREDDROID (GET YOU CONNECTED) 30P, reset máy lại vẫn bị. Có ai bị như mình không. đã xóa cache + parition hết trước khi úp rom

Bạn dùng Recovery này xem bạn nhé, còn mình thì dùng bản Recovery mới nhất. Không biết lý do sao nhưng mà mình flash 1 lần là được ngay.

Báo cáo là đã cài hoàn tất. Mình cài Ricovery 400 lươn. 1 phát ăn ngay. Anh em có bị tình trạng như mình để ý nha. Rom đẹp xài vài hôm xem sao

Mình cài ricovery 400 bộ nhớ con 421MB. Chạy ổn thấy cũng không có khác biệt gì mấy bản HD của mấy Bác khác. Giao diện hơi khác tí, mõi người mỗi kiểu ấy mà.

Mình xài bản CoreDroid 1.5 này được khoảng 10 ngày rồi và Nand trực tiếp từ bản của tác giá Segio76 trên XDA. Với bản này thì tất nhiên các bạn nên dùng Recovery 400Mb vì khi cài vào Nand nó sẽ chiếm khoảng 365Mb ( Của mình cài xong kiểm tra thấy FREE 35Mb ). Đó cũng là lý do tại sao nếu bạn chạy Recovery 250 hoặc 300Mb cũng không thể khởi động được ( Đây là theo kinh nghiệm của mình )...

Còn sau khi chạy Recovery thì Bộ nhớ trong của HD2 - TMOUS của mình FREE 512 Mb chứ không dư 412 Mb như bạn.

Đối với RAM thì khi dùng chương trình Task Kill thì của mình lên được khoảng 220 - 250Mb nhưng sau đó dùng ổn định và chạy ngầm các ứng dụng thì FREE khoảng 120-150Mb thôi. Nhưng như vậy là quá đủ vì các chương trình đã được chạy ngầm và mở ra rất nhanh. Đặc biệt là nếu các bạn để hiệu ứng chuyển động cho bản này sẽ thấy nó khá sinh động ( Nhìn trông hay hay nhưng mình thấy tắt hết hiệu ứng đi thì ổn định hơn, không hay bị Đơ đơ và reset )....

Nhận xét: Đây là bản ổn định, giao diện đẹp và đáp ứng được hầu như tất cả chức năng của 1 Android Phone. Thi thoảng HD2 - TMOUS của mình vẫn bị đơ và phải tháo pin reset lại. Thường thì khoảng 1-2 ngày bị 1 lần. Nhưng coi như reset lại máy cho nhanh ấy mà ^^.... Do tính ổn định của bản ROM mà tác giá Segio76 không phát triển thêm version 1.6 hay >1.5 nữa ( Mình có PM hỏi và tác giả nói vậy, đang tập trung phát triển CoreDroid cho DesireHD thôi, lên đến 2.x rồi thì phải)....^^

KL: AE nào thích màu mè, bắt mắt và ổn định thì đây là bản phù hợp ! Chúc AE thành công.

PS: Cảm ơn bác Stupid nhé, trước bác đã giải đáp và giúp đỡ trong thời gian đầu cài ROM. Giờ thì không bản ROM nào không dám up rồi ^^. Nhưng nhận thấy bản CoreDroid này vẫn OKIE nhất ! Chúc mừng bác nhé !

Mình rất kết giao diện của Core, mình sẽ khoác chiếc áo của Core cho những bản nào mình xào nấu. Bản HTC ace là bản room mới của anh Dungphp đã đăng trên diễn đàn nên nó có sự khác biệt vì vậy làm hoài mà nó không được ổn định lắm. Đang cố gắng khắc phục!!

chủ thớt cho hỏi bản này chiến được game lâu mà ko nóng máy ko vậy? dòng chờ là bi nhiu mAh? ram free ? nhìn hình thấy hấp dẫn wa, nhưng tải về gần 300Mb với cái mạng net cùi ở nhà nên hơi nản. đừng chủi mình nếu hỏi j sai nhe :p

Bản này không cài được cho LEO 512 EU à bạn? tiếc quá.

Thích dùng coredroid thì qua lấy bản coredroid của sergio76 mà dùng. Bản của stupid làm cũng là based trên bản đó.
Bản đó ngoại trừ việc ram free ít thì mọi thứ còn lại hoàn hảo

Ban nay bi loi Vietnamese IMEI ne, khong choi duoc rat nhieu game, khong hieu co phai stupid da thay doi do phan giai khong, cac game khung HD deu khong choi duoc.
Ram tot dung Taskiller duoc 275mb max, stand by 3mA, base moi, chay nhanh va on dinh.
Gio lam sao fix duoc 2 loi tren nua la ngon roi.
Thanks

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Ban nay bi loi Vietnamese IMEI ne, khong choi duoc rat nhieu game, khong hieu co phai stupid da thay doi do phan giai khong, cac game khung HD deu khong choi duoc.
Ram tot dung Taskiller duoc 275mb max, stand by 3mA, base moi, chay nhanh va on dinh.
Gio lam sao fix duoc 2 loi tren nua la ngon roi.
Thanks

Hì, bàn phím IME không dùng được thì bạn dùng bàn phím VIME này nha.
Để sử dụng được các bạn cần làm các bước sau ( vì nó không có icon trên màn hình như IME): Vào setting =>Language & keyboard => Tích vào VIME sau đó thoát ra và vào phần soạn tin nhắn, nhấn giữ chút rồi thả ra thì nó sẽ hiện lên Inpud method tích vào VIME sau đó là thưởng thức thôi \-/.

Còn việc chơi game khủng thì mình chưa có thử, nhưng mình chơi một số game có dung lượng khoảng 20M thì oke mà.

1. Trước hết muốn cho máy chạy mượt thì nên task29.
2. Các bước cài đặt MAGLDR và Recovery thì các bạn xem qua bài hướng dẫn của chú PhamQuang ở đây. Bước này mình đề nghị các bạn cài Bản Recovery 3.0.2.4 mới nhất.

Bản này dùng recovery 3.0.2.4 như bạn nói với thông số này
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 120M
cache ya 8M
userdata ya|asize|hr allsize
liệu ổn ko bạn.
Có cần sửa gì file flash ko bạn chủ thớt?

misc ya 1M
boot yboot|ro 8M
system ya 120M
cache ya 8M
liệu ổn ko bạn.
120M sao đủ để chạy rom có Sense này, bạn cho 400M đi nhé...;;)

1. Trước hết muốn cho máy chạy mượt thì nên task29.
2. Các bước cài đặt MAGLDR và Recovery thì các bạn xem qua bài hướng dẫn của chú PhamQuang ở đây. Bước này mình đề nghị các bạn cài Bản Recovery 3.0.2.4 mới nhất.

misc ya 1M
boot yboot|ro 8M
system ya 120M
cache ya 8M
liệu ổn ko bạn.

Mình có sữa bạn à, bạn sữa từ 120MB => 400 MB nha.

Để cache ya cao hơn chạy mượt hơn bác ah. đây là bản em dùng được lâu nhất đấy.8 ngày. đang down bản của bác về để cài lại. Thanks bác!!!!!!

Back