• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera5.1 sis việt hóa by Heineken symbianvn

thanhdb8765

Chân thành cảm ơn Heineken
Tưởng như đã bó tay ko thễ Vh nhưng các cao thủ đã làm đủ trò và cuối cùng đã thịt được nó :D
Dowload tại đây
http://vietup.com/file-18220-Opera5.1Beta_s60v3_VN_by_Heineken.sisx.html

Chỉnh sửa cuối:
Ủa, nhớ k lầm cài vào nó là tiếng Việt lun rồi mà ta:-/.

Nhớ nhầm rồi em ạ ! bản này là bản 5.1bêta đuôi sis mới xuất hiện qua nay thôi ! tải về và vọc đi ! Bản này VI chưa hoàn toàn tuy nhiên những tính năng chính đã Vi !

vậY bản 5.1 đuôi jar và bản 5.1 sis thì nó khác nhau ở chỗ nào hả pro.hiện jờ e đang dùg bản 5.1 jar pro ạ.thank pro

Như mình đã trao đổi với mod dreamland tối hôm qua, đúng như mình đoán là đổi tên tệp rsc thành txt. Và có lẽ đó là 1 cách đánh lừa ta của opera.

Nhầm rồi a trubic ơi. Đổi thành txt rồi vh là lỗi string ngay :))
xử lý thẳng ko cần rename gì cả

Nhầm rồi a trubic ơi. Đổi thành txt rồi vh là lỗi string ngay :))
xử lý thẳng ko cần rename gì cả
bạn thử đổi tệp locale-ri.rsc thành locale-ri.txt sau đó mở dưới chuẩn utf-8 xem nào. Ko phải tệp rsc trong !:\resource\apps\OperaMini.rsc đâu nè. Ngôn ngữ của nó nằm chủ yếu trong !:\system\apps\OperaMini\locale-ri.rsc đó.

Đúng rồi a. Locale-ri.rsc
e vh nên e biết chứ, vừa nghe a bảo rename thành txt e test liền, kết quả ko đc. Dùng Dedit chuẩn utf-8 nhé

Đúng rồi a. Locale-ri.rsc
e vh nên e biết chứ, vừa nghe a bảo rename thành txt e test liền, kết quả ko đc. Dùng Dedit chuẩn utf-8 nhé

Cái này chắc lại mã hoá kiểu như UC mobile thôi ! Mà tôi chi cày cho mệt , mấy nữa có bản Final TV rồi ! :D

Kỳ vậy ta? Làm gì có công cụ nào mở được file rsc đâu. Ngay cả mã hex còn thua. Chẳng phải mã hóa mà có lẽ là 1 thủ thuật!

Nếu bạn thích dùng UC thì tùy bạn thôi. Nên nhớ Trên thế giới số người dùng Opera hơn Uc hàng chục lần đấy :D

Back