• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera5.1 sis việt hóa by Heineken symbianvn

cho mình hỏi sao mình cài vô E71 thì nhìn font chữ sao nó thiếu vậy các bác. CHo dù đã cài font chữ rồi nhưng nó thiết me mé một chút.

VD như chữ "Được". thì nó hiện chữ "Đượ"

Cho hỏi tại sao vậy? Làm thế nào khắc phục nó ?

Cái lỗi này hầu như ai cũng gặp, một số bạn đổi font khác thì hết. Đợi bản full coi có khắc phục lỗi này k bạn nhé.

link die rồi bác ơi ......... vietup chuyển qua mup5.com rùi. híc

opera ra bản TV rồi Mod close luôn topic cho đỡ loãng

Đây là operamini đuôi .sis chứ không phải bản jar bạn nhé !
TUy nhiên bản heniken Việt hoá là bản beta 1. trang chủ đã có beta 2 tiếng anh ! Khắc phục được lỗi phông chữ ! Anh em có thể tải về qua địa chỉ m.opera.com

Bản 5 đuôi sis này, khi mình lưu trang WEB lại nó không tạo 1 fodel để lưu vào nhỉ? GIống bản 5 đuôi javar đó.

Nếu như thế khi mình Fomart máy. Cài lại Opera thì vẫn có thể mở lại được những trang WEB, mình lưu trước khi Formart máy.

Đây là operamini đuôi .sis chứ không phải bản jar bạn nhé !
TUy nhiên bản heniken Việt hoá là bản beta 1. trang chủ đã có beta 2 tiếng anh ! Khắc phục được lỗi phông chữ ! Anh em có thể tải về qua địa chỉ m.opera.com

thì em đang nói tới bản SIS trên trang chủ Opera có TV rồi đó bản Jar thì nói làm gì :))

Bản 5 đuôi sis này, khi mình lưu trang WEB lại nó không tạo 1 fodel để lưu vào nhỉ? GIống bản 5 đuôi javar đó.

Nếu như thế khi mình Fomart máy. Cài lại Opera thì vẫn có thể mở lại được những trang WEB, mình lưu trước khi Formart máy.

mình lưu được mà..... 1 số trang mình đặt ở menu nó edit đi thôi

thì em đang nói tới bản SIS trên trang chủ Opera có TV rồi đó bản Jar thì nói làm gì :))
Bản opera 10.1 mới có tiếng việt còn bản này laf bản mini5.sis dùng cho tất các các dòng máy symbian từ s60v2, v3, v5 mới nhất là beta 2 chưa có TV bạn nhé !
Qua trang chủ của opera sẽ rõ !

Bản opera 10.1 mới có tiếng việt còn bản này laf bản mini5.sis dùng cho tất các các dòng máy symbian từ s60v2, v3, v5 mới nhất là beta 2 chưa có TV bạn nhé !
Qua trang chủ của opera sẽ rõ !

Ơ bác thắng nhầm rồi.trên trang chủ có bản tv lâu rồi mà bác

Ơ bác thắng nhầm rồi.trên trang chủ có bản tv lâu rồi mà bác

Mời anh em xem ảnh khi truy cập vào m.opera.com cách đây vài phút:

Uploaded with ImageShack.us

Theo đó, dòng đầu tiên là Operamini 5.1 đuôi jar, cái này thì có TV. Chú ý dòng thứ 3 là cái đang nói tới ở topic này, mới chỉ có bản beta 2 thôi, chỉ có bản EN thôi nhá!

Chỉnh sửa cuối:
Mấy bác cho em hỏi . Em cài Opera 10.1 bản tiếng việt mà khi cài xong vào duyệt web vẫn bị lỗi font chữ ( p/s : Máy em đã cài font tiếng việt rồi. Xài bản .jar vẫn bình thường )

Cho hỏi làm sao để down tại trang m.opera.com được nhỉ. Dùng web của máy thì báo "tên máy chủ không hợp lệ". Còn dùng ucweb ad link down thì lỗi. Không down được dù đã thử nhiều cách.
Nhân tiện ai có bản opera mini 5.1 jar thì chia sẻ cho tôi với. Dùng sis bị lỗi font.
Thanks.

Mấy bác cho em hỏi . Em cài Opera 10.1 bản tiếng việt mà khi cài xong vào duyệt web vẫn bị lỗi font chữ ( p/s : Máy em đã cài font tiếng việt rồi. Xài bản .jar vẫn bình thường )

Cho hỏi làm sao để down tại trang m.opera.com được nhỉ. Dùng web của máy thì báo "tên máy chủ không hợp lệ". Còn dùng ucweb ad link down thì lỗi. Không down được dù đã thử nhiều cách.
Nhân tiện ai có bản opera mini 5.1 jar thì chia sẻ cho tôi với. Dùng sis bị lỗi font.
Thanks.

Xem Trang 2 nha :

Đã khắc phục đựoc lỗi Fonts, anh em tải Fonts Comicsan này do chungviet MOD là OK ngay nhé ( có cả tiếng China luôn rồi đó -dung lượng 4MB)

Link : http://www.mediafire.com/file/4sit24co2lh/Comic_Chinese.rar

Thêm cái ảnh cho anh em ngự lãm

:| mình dùng bản operamini 5.1 sis có tiếng việt mà :|

Share ???

Back