• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P1i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P1i

Các bạn đã có ai thử P1i và 1 sim 3G để làm modem cho điện thoại chưa nhỉ? Kết quả có nhanh hơn sim 2G không hay nó vẫn chỉ dùng gprs bình thường như trước ?
Posted via Mobile Device
Sáng mình mới dùng thử sim vina 3G để web+xem tv trên P1i thôi.Chắc chắn là tốc độ hơn GPRS nhiều rồi,load vèo cái là đc,nhưng cũng tốn dung lg hơn nhiều.Xem TV/fim ol ko bị giật,chất lg hình chấp nhận đc.

mình biết vậy, nhưng ý mình là dùng p1i và sim 3G cho pc thì nó có nhanh hơn là dùng sim chỉ có GPRS không ý. mình dùng gói u1 1 ngày 12k down + xem thoải mái, ngày nào muốn thì đăng ký xài tẹt ga. :) sim 30k có 100k rồi
Posted via Mobile Device

tui co sai con p1i , may dang bi lỗi: ko xem truc tiep duoc wa online viewer( trang youtube.com), chup hình cung bi loi ( nhấn vào biểu tuong may chup hinh tren mang hinh hien ra chu intizinting gi do ...roi dung im lun ..) ..ban nào giup tui voi
da format ...va up date fw ..nhung up date fw ko duoc ...bi bao loi ... may hien 2 CDA lun

Đầu tiên bạn chuyển CDA sang GW2 rồi up FW xem.Ko dc nữa là do máy lỗi phần cứng rồi

Mình đang sử dụng con P1i, nhưng sao kô đọc được .swf? Bác nào có phần mềm này cho em xin với!!!!!!!!! Thank !!!!!!!!!!!

Mình đang sử dụng con P1i, nhưng sao kô đọc được .swf? Bác nào có phần mềm này cho em xin với!!!!!!!!! Thank !!!!!!!!!!!

Hình như cái mod flash là dùng đc đó a ạ. A tim cái flash plugin bác at007 up lên hay sao ấy

Posted via Mobile Device

Có ai biết xin chỉ giáo cho tớ với .Tớ đang xài con P1i nhưng những ngày gần đây tự nhiên nó xảy ra những hiện tượng lạ là bánh xe cuộn bên hông tự nhiên bị chậm hoặc là ngừng trệ,xoay chuyển nhưng nó cứ nhảy qua lại hoăc lên xuống lung tung..Rồi chừng vài bữa sau nó đứng hẳn có xoay mỏi nhừ cả tay thì biểu tượng trên máy vẫn đứng im không nhúc nhích nữa..hichic..Không biết FW của tớ như thế nào nhưng giờ nhìn trên màn hình thì thấy cách hiển thị ngày không còn có dâu ngăn cách giữ ngày/tháng/năm nữa..Còn dùng sim mobi thì được nhưng ra khỏi vùng thì lại bị hiện tượng không gọi được chỉ có nhắn tin được thôi..thay sim khác vào thì lâu lâu nó cũng bị những hiện tượng như vậy..Các pác nào có kinh nghiệm về những vấn đề trục trặc như thế làm ơn chỉ dẫn giúp tớ với ..Máy tớ xài đã hơn 1 năm nay rồi..CDA của máy tớ là :
Phone: CXC 162037 R9J005
Bluetooth:CXC 162143 R1D
Organiser: CXC 162156 R6F41
CDA: CDA 162024/74 R10A
Cho tớ hỏi là máy của tớ đã chuyển sang CDA chưa, và GW là 1 hay là 2
XIn cám ơn mọi người trước

Vụ GW1 hay GW2 thì mình kg rõ, nhưng bạn nên up lên FW mới nhất R9K009, còn jogdial( con lăn) thì bạn nên đem ra tiệm cho nó vệ sinh, trong trường hợp xấu nhất là phải thay mới, giá khoảng 150-160k.
Posted via Mobile Device

Có ai biết xin chỉ giáo cho tớ với .Tớ đang xài con P1i nhưng những ngày gần đây tự nhiên nó xảy ra những hiện tượng lạ là bánh xe cuộn bên hông tự nhiên bị chậm hoặc là ngừng trệ,xoay chuyển nhưng nó cứ nhảy qua lại hoăc lên xuống lung tung..Rồi chừng vài bữa sau nó đứng hẳn có xoay mỏi nhừ cả tay thì biểu tượng trên máy vẫn đứng im không nhúc nhích nữa..hichic..Không biết FW của tớ như thế nào nhưng giờ nhìn trên màn hình thì thấy cách hiển thị ngày không còn có dâu ngăn cách giữ ngày/tháng/năm nữa..Còn dùng sim mobi thì được nhưng ra khỏi vùng thì lại bị hiện tượng không gọi được chỉ có nhắn tin được thôi..thay sim khác vào thì lâu lâu nó cũng bị những hiện tượng như vậy..Các pác nào có kinh nghiệm về những vấn đề trục trặc như thế làm ơn chỉ dẫn giúp tớ với ..Máy tớ xài đã hơn 1 năm nay rồi..CDA của máy tớ là :

Bạn vào đây đối chiếu xem fone trong vùng nào rồi chuyển đổi update FW.
>>> http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA/P1i

Jogdial a tháo ra lau chùi nó đi. Thấy các a ấy bảo xịt RP7 vào là ok
Ngày giờ ko có "/" có thể là do bị chỉnh sang "." Vậy bh anh ra màn hình chờ, chọc vào cái ngày tháng năm đó mà chỉnh về "/" là ok

Posted via Mobile Device

..Không biết FW của tớ như thế nào nhưng giờ nhìn trên màn hình thì thấy cách hiển thị ngày không còn có dâu ngăn cách giữ ngày/tháng/năm nữac
Ban vao set time & date roi vao Date separator, chon dau "/".

Posted via Mobile Device

các pro giúp em cái này với em down mấy bản mod icon cho p1i, xong em chép vào thẻ,rồi em dùng x-plore để move các file theo đường dẫn nhưng khi move nó báo"can't open file" vậy là sao ạh.giúp em với các pro ới.
thanks !

các pro giúp em cái này với em down mấy bản mod icon cho p1i, xong em chép vào thẻ,rồi em dùng x-plore để move các file theo đường dẫn nhưng khi move nó báo"can't open file" vậy là sao ạh.giúp em với các pro ới.
thanks !

khi move chắc a mở mất file nào rồi. bh vào Smp end all task đi xem chép đc ko

Posted via Mobile Device

khi move chắc a mở mất file nào rồi. bh vào Smp end all task đi xem chép đc ko

Posted via Mobile Device

rồi ok.
mình vào capswitch chọn off thế là move đc,hix,
nhưng sau khi copy xong restart lại máy nó thay đổi mỗi cái icon foder+pin,sóng hix.:-?

mình có con P1i bị bể màn hình. Anh em có kinh nghiệm thay thế, sửa chữa nhờ chỉ chỗ dùm, conquydo07 xin cám ơn rất nhiều.;;);;)

Các bạn có sử dụng P1i để check email không?
Mình dùng cái email client mặc định của P1i thì chỉ có thể tải header hoặc là toàn bộ email về điện thoại. Profimail cũng tương tự như thế, nhưng lại không hỗ trợ unicode.
Các bạn có biết cách nào hoặc email client nào trên P1i hỗ trợ load nội dung email mà không cần load file đính kèm không?
Cảm ơn các bạn.

Có bác nào xài 3G của Vinaphone trên P1i rồi giúp em với, cài đặt thế nào sao em chuyển qua mode 3G only thì nó báo emergency call???

Em đang xài con P1i , cứ sau khi ko sử sụng vài h , đại khái là tối ngủ để đến sáng thì sẽ ko nhận cuộc gọi và tn dc ( thuê bao quý khách vừa gọi tạm thời ko liên lạc dc ... ) . Cột sóng hiện trên máy vẫn bình thường . Thử chuyển wa flight mode thì bị treo máy . E cũng đã master reset và update lại thử nhưng cũng ko có kết wa . Ai đã từng gặp wa vụ này giúp e 1 tay với ạ , thx rất nhiều !
máy em cũng bị vậy...có ai biết lý do hok ạ T_T

Có bác nào xài 3G của Vinaphone trên P1i rồi giúp em với, cài đặt thế nào sao em chuyển qua mode 3G only thì nó báo emergency call???

Mình đang dùng 3G P1i đây, bạn để cả hai chế độ GSM và 3G đi, khi bạn vào vùng không có sóng 3G (hoặc sóng yếu quá) thì chắc ch8án sẽ báo lỗi này.

Có ai biết j về gửi và nhận MMS ko ? Máy đã có acc MMS và GPRS đầy đủ.Máy nhận cũng hỗ trợ MMS.Mình làm 1 cái MMS,máy báo đã gửi nhưng hình như bên kia chỉ nhận đc 1 đg link , mở nó ra thì báo lỗi , rốt cục là ko xem dc MMS ... Vậy là do dịch vụ mạng cùi bắp phải ko ?

Chương trình picture editor trong P1i ?

Bình thường mình không thấy chương trình Picture Editor trong menu nào cả. nhưng khi chụp ảnh thì thấy xuất hiện mục edit (vào mục đó thì nó gọi ct picture editor ra). Vậy muốn mở ct đó ra để edit ảnh đã có sẵn trên thẻ nhớ thì làm thế nào?

Back