• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P1i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P1i

Mình nghĩ cái này là tin nhắn gửi đi bị lỗi, chưa gửi được ngay, chọn mục này để xác định thời gian lưu tin nhắn lỗi đó lại và thử gửi lại vào các lần tiếp theo.
Còn cái mình muốn hỏi là thời gian lưu tin nhắn trong mục inbox cơ.

Mình nghĩ cái này là tin nhắn gửi đi bị lỗi, chưa gửi được ngay, chọn mục này để xác định thời gian lưu tin nhắn lỗi đó lại và thử gửi lại vào các lần tiếp theo.
Còn cái mình muốn hỏi là thời gian lưu tin nhắn trong mục inbox cơ.

Dòng Messages Store for là thời hạn lưu tin nha. Chọn thử 1 hour xem sau 1 giờ trong Inbox nó còn lưu lại bao nhiêu tin? Bạn đã thử chưa?

Posted via Mobile Device

1h sau nó mới có kết quả à?
Vì mình đã thử chọn nhưng chưa thấy tác dụng gì.
Rất cảm ơn các bạn đã rất nhiệt tình hướng dẫn.

1h sau nó mới có kết quả à?
Vì mình đã thử chọn nhưng chưa thấy tác dụng gì.
Rất cảm ơn các bạn đã rất nhiệt tình hướng dẫn.

A ấy nói thế có nghĩa là nếu anh chọn 1 hour, sau 1 tiếng, máy sẽ tự động xóa tin nhắn trong hộp tin; chọn 1 day, sau 1 ngày máy sẽ xóa,...

Chính xác là sau khi hết hạn lưu tin từ tổng đài+ thêm 1h thì nó sẽ tự xóa tin.
Posted via Mobile Device

Các bạn cho mình hỏi cái P1i bị tình trạng khi tin nhắn đến toàn lưu trong sim Xóa ko được và khi kết nối với PC khi Synchronize thì bị lỗi

P1i của mình đã flash lên GW2

Em đang xài con P1i , cứ sau khi ko sử sụng vài h , đại khái là tối ngủ để đến sáng thì sẽ ko nhận cuộc gọi và tn dc ( thuê bao quý khách vừa gọi tạm thời ko liên lạc dc ... ) . Cột sóng hiện trên máy vẫn bình thường . Thử chuyển wa flight mode thì bị treo máy . E cũng đã master reset và update lại thử nhưng cũng ko có kết wa . Ai đã từng gặp wa vụ này giúp e 1 tay với ạ , thx rất nhiều !

trước tớ cũng bị tình trạng để lâu lâu lại không gọi và nhắn tin được. dùng chạy chương trình mình cài vào thì 1 lúc là treo máy, lượt web không được. Bấm flight mode thì khoảng 10-15s sau là restart lại máy. Làm mình mater reset và up fw liên tục mà không được. Không có cách gì sửa được. may mà máy mình còn bảo hành đến sửa thì sau 5 lần.
lần đầu nó bảo mình để chế độ chạy cả gprs và gsm nên thỉnh thoảng sóng gprs nó đè lên sóng gsm nên nó chỉnh lại chế độ cs only.
lần 2 thì nó bảo nghi virus nó quét rồi chạy lại phần mềm,
lần 3 thì bảo là do mình cắm thẳng dt vào máy tính nên hay hỏng phần mềm làm mình mất công ra mua cái đầu đọc thẻ của sony,
lần 4 thì nó bảo là do trong thẻ nhớ mình để nhiều file mà máy không đọc được nên bị treo làm mình xóa hết chỉ để lại nhạc và ảnh.
Lần 5 chẳng nhớ nữa vì nhiều quá
thế là mình bắt nó đổi cho mình cái main mới nên giờ thấy chẳng bao giờ tự nhiên bị mất sóng. Dùng chưa bao giờ treo máy luôn. nếu máy bạn còn bảo hành thì nên ra ăn vạ nó bảo nó đổi cho cái main mới đi

:( các bác cho hỏi : em để rung+chuông mà sao thỉnh thoảng có sms nó ko kêu nhỉ ? thậm chí rung cũng ko bit có ko.liệu có phải do dùng iphone lock ko? có lúc có sms bên ngoài iphone lock báo có thật nhưng bên trong Today ghi Inbox (0)...

Sự cố của đện thoại P1i

Em xài điện thoại sony đã 1 năm, lâu nay vẫn xài bình thường, tuy nhiên gần đây sau 1 lần sử dụng FM radio thì máy bị treo và tự khởi động lại, sau đó thì em không khởi động lại máy được nữa, xin cho em hỏi máy em bị gì, nguyên nhân và cách giải quyết tình trạng trên?

Hỏi 1 nơi thôi nhé bạn. Theo như bạn nói thì khả năng máy bạn bị lỗi FW rồi, lúc khởi động thì nó chỉ lên đến chữ Sony Ericsson rồi restart lại đúng ko? Nếu đúng như thế thì chỉ cần chạy lại FW là ổn.

Em đang xài con P1i.
Một lần bị virus hành hoành nên em phải format lại thẻ nhớ. Và sau khi format thẻ nhớ thì một số ứng dụng ko chạy dc nữa nhi Mcleaner, Từ điển...
Hôm qua em loáy hoáy thế nào mà reset luon cái điện thoại. Nó bây giờ như cục gạch chỉ gọi, nhắn tin. Các ứng dụng bị chết hết.

Em copy file một số ứng dụng để cài lại thì đều báo lỗi là "Installation file is corrupt"

Các bác giúp em biết bị như vậy thì xử trí làm sao với.
Em xin cám ơn nhiều à.

Em đang xài con P1i.
Một lần bị virus hành hoành nên em phải format lại thẻ nhớ. Và sau khi format thẻ nhớ thì một số ứng dụng ko chạy dc nữa nhi Mcleaner, Từ điển...
Hôm qua em loáy hoáy thế nào mà reset luon cái điện thoại. Nó bây giờ như cục gạch chỉ gọi, nhắn tin. Các ứng dụng bị chết hết.
Em copy file một số ứng dụng để cài lại thì đều báo lỗi là "Installation file is corrupt"
Các bác giúp em biết bị như vậy thì xử trí làm sao với.
Em xin cám ơn nhiều à.
Theo mình nghĩ thì thẻ của bạn bị lỗi rồi. Bạn thử 4mat thẻ rùi cài lại soft xem sao nhé, cần thiết thì 4mat máy lun cho sạch sẽ. Kũng tiếc thiệt nhưng đành vậy. Hơi mất thời gian chút thôi.
Chúc bạn thành công nhá!
Goodluck!
Posted via Mobile Device

Bộ nhớ máy format sao anh? Chỉ reset hoặc SEUS mới đc thui :D

Nói nhảm gì vậy? Vào Service menu, cái dòng Format Internal disk là cái gì? Để xem chơi à?

Posted via Mobile Device

X-Explorer và Swissmg có chức năng cơ bản giống nhau à mấy bác.
Để hack ổ C thì mình cài Capswicht + 1 trong 2 td90o91 hau cả hai. Em muốn hỏi cho rõ, không cần thì gỡ bớt cho nhẹ đầu.

Thanks for share.

X-Explorer và Swissmg có chức năng cơ bản giống nhau à mấy bác.
Để hack ổ C thì mình cài Capswicht + 1 trong 2 td90o91 hau cả hai. Em muốn hỏi cho rõ, không cần thì gỡ bớt cho nhẹ đầu.

Thanks for share.

Về cơ bản thì 2 soft đó tương tự nhau, nhưng Swiss Manager thì có thêm tính năng ReClaim rất tiện dụng khi mod và hack máy, còn X-Plorer thì dễ sử dụng hơn trong vấn đề quản lý file. Nếu bạn hay mod thì nên cài cả 2.

Posted via Mobile Device

Chính xác là sau khi hết hạn lưu tin từ tổng đài+ thêm 1h thì nó sẽ tự xóa tin.
Posted via Mobile Device
Túm lại là các bạn đều sai hết. Mình đã set 1h rồi và bây giờ vẫn còn đầy SMS trong inbox.
Còn bạn Nokua nói là hạn lưu tin từ tổng đài, bạn có thể giải thích giúp mình hạn này nghĩa là gì không bạn? Tổng đài nào lưu tin nhắn vậy bạn?

Túm lại là các bạn đều sai hết. Mình đã set 1h rồi và bây giờ vẫn còn đầy SMS trong inbox.
Còn bạn Nokua nói là hạn lưu tin từ tổng đài, bạn có thể giải thích giúp mình hạn này nghĩa là gì không bạn? Tổng đài nào lưu tin nhắn vậy bạn?

Tin nhắn lưu trong máy và được xoá đi trong thời gian bao nhiêu lâu là do chúng ta điều chỉnh thời gian xoá tin nhắn chứ không có liên quan gì đến tổng đài nào tự xoá tin nhắn hết bạn à.
Chức năng này nằm trong điện thoại của mình chứ tồng đài đâu có tự xoá tin nhắn lưu trữ của mình được.:-??

Ngày xưa mình cứ nghĩ chức năng này giống như sau:
Máy sẽ lưu tin nhắn trong máy thời gian tối đa 1h nếu như tin nhắn bạn gởi không thành công. Thời gian này bạn có thể điều chỉnh để sau này có thể gởi lại, hay gởi cho người khác mà không phải soạn thảo lại.

Còn bạn Nokua nói hạn lưu tin từ tổng đài thì ý Conquydo07 hiểu như sau. Khi mình gởi tin, tin nhắn sẽ được chuyển lên tổng đài , khi ấy máy sẽ báo " đã gửi tin". Còn vấn đề tin nhắn thành công thì phải do bên nhận tin có sẵn sàng nhận sms hay không. Theo mình biết , tổng đài sẽ chờ 24h hay 48h gì đó, nếu như bên nhận ko nhận được sms thì coi như tin nhắn đó gởi không thành công. Và bên nhận sẽ mãi mãi chẳng nhận tin nhắn này nữa cho đến khi người kia gởi lại tin khác. Cước phí gởi tin mà mạng đã trừ khi gởi tin sẽ được chuyển về tài khoản người gởi.

Các bạn đã có ai thử P1i và 1 sim 3G để làm modem cho điện thoại chưa nhỉ? Kết quả có nhanh hơn sim 2G không hay nó vẫn chỉ dùng gprs bình thường như trước ?
Posted via Mobile Device

tui co sai con p1i , may dang bi lỗi: ko xem truc tiep duoc wa online viewer( trang youtube.com), chup hình cung bi loi ( nhấn vào biểu tuong may chup hinh tren mang hinh hien ra chu intizinting gi do ...roi dung im lun ..) ..ban nào giup tui voi
da format ...va up date fw ..nhung up date fw ko duoc ...bi bao loi ... may hien 2 CDA lun

Back