• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ATOM WM6.0 CE OS 5.2.2000 build 20000.1.0 PV (By medkid)

Trời ơi, mình muốn khùng với thằng mediafire này ! Có ai up lên nơi khác giúp mình không ?!
Medifire lúc trước mình dùng rất thích (tải rất nhanh) vậy mà hôm nay muốn điên với nó. Để máy tải từ sáng đến giờ, cứ bị đứt giữa chừng hoài. Khi mì 10Mb, khi thì 43MB (thế mới đau). Từ sáng tới giờ cho tự tải về nếu bị thất bại, đến giờ là >300MB cho file ROM (~45MB) này rồi !

cho mình hỏi có cài được với atom exec không vậy bản của abu ben xda mình sài hay bị treo quá hi vọng pda sẽ ra bản touch cho atom exec

Sau khi up ROM mới nhất của Medkid thấy soft Advanced configuration tool có ảnh hưởng đến máy. Cụ tỷ là: vào soft này để chỉnh không cho giờ hiện trên titble bar nữa, thì không thể kích hoạt được Comm Manager (báo lỗi). Medkid xem lại nhé, nếu ra bản ROM tiếp theo thì có thể không cần tích hợp soft này nữa!!! Thanks

Tiện đây xin hỏi các bác: khi truy cập nét qua Xda Atom vào trang www.mobifone.com.vn thì có thông báo là "Trang web có dùng adobe flash phiên bản 6..." yêu cầu PPC phải cài flash cùng phiên bản 6 hoặc cao hơn (túm lại là không thể vào được trang này). Tui đã cài adobe flash v7 for PPC nhưng vẫn không có tác dụng gì khi truy cập lại vô trang mobifone. Sau đó tui lại cài Adobe flash lite 2.1 (có trong mấy bản ROM trước) thì truy cập vào được mobifone nhưng không hiện đầy đủ các thành phần của trang web.
Vậy các bác có cách nào khắc phục không??? Medkid có thể tích hợp luôn flash (mặc định trong ROM) cho các bản sau thì hay biết mấy!!!

Chỉnh sửa cuối:
Sau khi up ROM mới nhất của Medkid thấy soft Advanced configuration tool có ảnh hưởng đến máy. Cụ tỷ là: vào soft này để chỉnh không cho giờ hiện trên titble bar nữa, thì không thể kích hoạt được Comm Manager (báo lỗi). Medkid xem lại nhé, nếu ra bản ROM tiếp theo thì có thể không cần tích hợp soft này nữa!!! Thanks

Tiện đây xin hỏi các bác: khi truy cập nét qua Xda Atom vào trang www.mobifone.com.vn thì có thông báo là "Trang web có dùng adobe flash phiên bản 6..." yêu cầu PPC phải cài flash cùng phiên bản 6 hoặc cao hơn (túm lại là không thể vào được trang này). Tui đã cài adobe flash v7 for PPC nhưng vẫn không có tác dụng gì khi truy cập lại vô trang mobifone. Sau đó tui lại cài Adobe flash lite 2.1 (có trong mấy bản ROM trước) thì truy cập vào được mobifone nhưng không hiện đầy đủ các thành phần của trang web.
Vậy các bác có cách nào khắc phục không??? Medkid có thể tích hợp luôn flash (mặc định trong ROM) cho các bản sau thì hay biết mấy!!!

ko phải lỗi của Advanced config hay CommManager, bạn phải mở lại advanced config vào tab comm Manger sẽ thấy chỉ có 5 dòng có chức năng, các dòng còn lại đều "none" hết, bạn phải chọn sao cho có 6 dòng có chức năng thì comm Manager lại work thôi. (cái này do mình chỉnh reg cho nó thuận tiện, nhưng ko ngờ lại bị Advanced config phá, mình quên sửa lại trong bản rom vừa rồi nên mới bị.)

:-?? Tiện đây cho hỏi: có ai bị lỗi ko sử dụng được IE qua wifi ko ??

Chỉnh sửa cuối:
rat cám ơn bạn medkid về bản rom này, nhưng sao mình vào gprs ko đc bạn ơi...........dùng implus qua gprs ko đc nữa rùi......

rat cám ơn bạn medkid về bản rom này, nhưng sao mình vào gprs ko đc bạn ơi...........dùng implus qua gprs ko đc nữa rùi......

phải chạy network wizard để nó tự cài gprs trước đã.
IM plus và Call log manager ko xài được do nó bị đụng OEM của SQLCE 3.5, tui đã bỏ nó đi thay bằng cái cũ trong bản rom tui đang xài rồi. Từ từ có gì up lên sau.

Mình bị hú tim 1 phát !!! Up lại nhầm cái bản dơnload bị lỗi (do cái thằng mediafire hôm trước bị khùng). Các file test vẫn ok nhưng file ROM còn có 43MB (thay vì 64MB) . Nói chung là hư file ROM. Up hoàn thành hết, hardreset 2h vẫn không xong. Up đi up lại 2 lần nữa vẫn bị !! Hoảng. Up lại file ROM cũ , chạy ok ! Mừng quá .

Thì ra xài nhầm file download bị hư. May mà không hư file eboot !!!!

Mình bị lỗi với WM5torage ! Nó cứ bảo là SD card đang có soft khác sử dụng nên không activate nó được. Nhưng mình kiểm tra mãi vẫn không có !! Mới re uprom lại sạch sẽ kia mà. Reset vẫn không khắc phục được. Taskmanager cũng cho thấy không có soft nào "có ý tưởng" dùng SD Card cả !

Đã test thử bản rom mới của bạn medkid, cảm giác nói chung là ổn nhưng hơi hao pin hơn bình thường.

Mà sao mỗi lần mình SR máy đều hỏi có format storade card không là sao các bác nhỉ? Chọn No thì lại chạy bình thường. Mà mình k thể cài mp3 làm nhạc sms được các bác ạ, thằng mring thì chỉ hỗ trợ WM5 thôi

Mình bị lỗi với WM5torage ! Nó cứ bảo là SD card đang có soft khác sử dụng nên không activate nó được. Nhưng mình kiểm tra mãi vẫn không có !! Mới re uprom lại sạch sẽ kia mà. Reset vẫn không khắc phục được. Taskmanager cũng cho thấy không có soft nào "có ý tưởng" dùng SD Card cả !

medkid có chỉ cách fix ở post số 2 của thread http://pdaviet.net/showthread.php?t=18133

Chỉnh sửa cuối:
up rom 0.3 của medkid nhưng khi gọi vào mạng vina thì không được, chỉ gọi dược cho mạng mobi, Vt. ( mình sử dụng Mobi).
Có bác nào bị như vạy Ko?

Em đã phải up lại bản rom WM5 roài, bản của bác medkid k hiểu sao làm card wifi tậm tịt lúc được lúc k, HR cũng k hết, thanh trượt cũng k kéo được luôn. Up về WM5 mọi thứ lại ngon lành.

Dù sao cũng tks bác medkid nhiều, hy vọng bác sẽ sửa chữa để giúp anh em có Rom mới ngày càng ngon lành để xài

Mình đã làm theo cách add file reg như hướng dẫn nhưng vẫn không được. Máy báo đã add thành công. Có giải pháp nào không? Giúp mình với.

sau khi import chờ khoảng 30s-1ph mới reset lại máy thì chắc chắn được.
1 giải pháp khác: chờ bản ROM tiếp theo, he he

;)

Thông tin về bản rom mới ở trang đầu của bài viết,sẽ đưa link vào lúc 00:00 ngày 2/1/2007 giờ VN, Chờ xem nhé !!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:
okie, đã có link cho ROM version 6.0_1.1, link ở post 2.

Chú ý:

-Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

-Nếu bạn chưa biết về PointUI thì chưa nên xài bản ROM này, hãy down PointUI về cài thử cái đã. Tham khảo thêm về PointUI ở đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=19027 mọi thắc mắc về PointUI trong thread này sẽ không được giải quyết.

-Cuối cùng: Thank me if you ..........CAN !!!!!!!!!!!!

Back