• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD2HD2 NAND-ROM (CWM) for HD2 [RAFPIGNA 1.9 OC] (Update)

các pác giúp e fix lỗi camera dùm.nói chung mọi chức năng sài ok.như có camera khi quay phim đẹp như e quay phim trong môi trường im lặng ko có tiếng động thế mà khi quay xong bật lên luôn có tiếng rèn rèn.các pác nào giúp e với.e sài hd2 t mobile.

Cao thủ đã vào cuộc rồi anh em yêu HD2 Android sẽ sớm có bản ưng ý nhất. Rất nhiều người yêu thích bản rom winmobile trước đây của bác.

Các bác giúp em với ! không hiểu sao cứ cài đến đoạn chọn file Zip là em bị lỗi không cài tiếp được, nó báo lỗi:
Can't open . . . .zip (bad)
Installaion aborted
cài bản khác thì lại ok.

Chỉnh sửa cuối:
Mong chờ những bản rom từ bác Quang, chạy android nhiều nhưng thực sự chưa ưng ý.

e cũng vậy hd2 của e chạy nhiều bản android lắm mà chưa thực sự hài lòng 100% với bản nào.có bản dc cái này lại mất cái kia.tại sao người ta ko gom lại tạo 1 bản android hoàn chỉnh 100% nhỉ.

Em chậm chân hơn mọi người. Vừa mới cài xong (theo dướng dẫn của bác Quang - ok). Mình mới thử các app mà các bạn báo lỗi thì ko thấy như vậy, vẫn work mà... Các bạn cứ làm theo hướng dẫn (dùng CWM đính kèm cho đúng 512/ 1024) là ok thui. Cảm nhận ban đầu khá mượt.. ram free tạm thấy ~250 .. Nói chung là rất mượt, tạm thời sẽ daily use để test thêm. Thank bác Quang nhìu

Bác PQ có thể bổ sung một vài thông tin lên trang 1 được không? Có thể bác đã trả lời ở đâu đó rồi, nhưng với người mới vô coi ko thể đọc hết từng ấy trang chỉ để kiếm 1 chút xíu thông tin. Em thấy các bản bên xda đều có các thông tin đó.

Recovery bao nhiêu là đủ?
Có cần data ex không?
Có xài img được không?

của mình test mọi chức năng sài ok chỉ có cái camera lúc quay phim luôn có tiếng rèn rèn or bị vọng lại.có cao thủ nào giúp e fix lỗi này đi.e sài hd2 t mobile.thanks các pác nhiều

Sau khi up xong bản này, cảm nhận ban đầu thấy giống bản CMYLXGO's Stock Desire HD(2) NAND ROM do bạn Modbibi post lên, tuy nhiên đã lược bỏ một số ứng dụng không cần thiết rồi.

Em cài theo đúng trình tự, màn hình Lock screen đã hiện, nhưng báo: "process system not responding" rồi shutdown luôn? Lỗi gì thế các bác ôi?

Chỉnh sửa cuối:
cho mình hỏi tại sao sau khi up rom thì máy mình ko sử dụng sms được, vì nó báo ko còn chỗ để lưu tin, mình vô Settings xem phần SD&Phone Storage thì nó báo Available space của Internal phone storage là 0.00B. Trước đây thì ko bị trường hợp này ạ.

các pác cho e hỏi New base TELUS 1.84.661.1 là phiên bản mới cập nhật của ROM Ship 1.72.405.3 của DHD (HTC Ace) đúng ko vậy.thanks

Back