• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD2HD2 NAND-ROM (CWM) for HD2 [RAFPIGNA 1.9 OC] (Update)

các pác cho e hỏi New base TELUS 1.84.661.1 là phiên bản mới cập nhật của ROM Ship 1.72.405.3 của DHD (HTC Ace) đúng ko vậy.thanks

Version mới nhất của máy Desire HD, cấu trúc cũng mới nên chưa fix chuẩn đc cái Camera !

thấy ban rom nand android cho hd2 rất nhiều như chưa có bản nào sài chuẩn dc các camera của hd2.ko bik có phải do camera của hd2 là công nghệ cũ giờ camera của các máy htc (derise hd) là công nghệ mới nên ko tuơng thích dc.

bác nào xài leo thường vẫn ext bộ nhớ được nhé, phải phân vùng thẻ trước

có bác nào úp dùm V01 (HD2 thường - LEO512) lên medifire không mạng nhà mình cùi quá down từ sáng tới giờ mà chưa xong

có bác nào úp dùm V01 (HD2 thường - LEO512) lên medifire không mạng nhà mình cùi quá down từ sáng tới giờ mà chưa xong

Bạn kiếm cbox leech hotfile đó. down cho nhanh. Mạng nhà e cùi nên chưa úp được lên mediafire nữa.

Các bác cho e gà hỏi 1 câu là gà đang xài bản MIUI, giờ phải làm sao để backup lại sms, phone, contact và các app để wa đây cài lại. Với lại sẵn cho e hỏi 1 câu nữa là mấy app down từ market về nó nằm chỗ nào trong thẻ nhớ dzị để e chép ra đỡ mắc công vô market cài lại.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

híc. ai chỉ e lẹ lẹ với. e là fan trung thành của bác Quang từ hùi touch pro2, rùi hd2 winmo 6.5. Nay thấy rom android của bác nữa, e sẽ chỉ xài rom của bác mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Bạn kiếm cbox leech hotfile đó. down cho nhanh. Mạng nhà e cùi nên chưa úp được lên mediafire nữa.

Các bác cho e gà hỏi 1 câu là gà đang xài bản MIUI, giờ phải làm sao để backup lại sms, phone, contact và các app để wa đây cài lại. Với lại sẵn cho e hỏi 1 câu nữa là mấy app down từ market về nó nằm chỗ nào trong thẻ nhớ dzị để e chép ra đỡ mắc công vô market cài lại.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

híc. ai chỉ e lẹ lẹ với. e là fan trung thành của bác Quang từ hùi touch pro2, rùi hd2 winmo 6.5. Nay thấy rom android của bác nữa, e sẽ chỉ xài rom của bác mà thôi.
lên market search adao "file manager" sau khi cài đặt thành công thì vào phần mềm này nó hiện lên SD card và Applications thì ấn vào phần applications nó sẽ load hết các app sau đó bạn chọn nhũng phần mềm cần backup ấn chữ backup ddowij nó up xong la ok tất cả các dữ liệu up vào thẻ nhớ !! :O:O:O:O

Mình cũng bị lỗi không kết nối được wifi, ko lấy được địa chỉ IP.
hiện tượng cũng giống bác này

connecting -> obtaining ip -> disconnect -> scanning -> connecting

Chỉnh sửa cuối:
bác nào xài leo thường vẫn ext bộ nhớ được nhé, phải phân vùng thẻ trước
Là sao bạn?
Mình thử với bản ROM ANDROID RAM của imika thì có A2SD, trong khi thử với ROM bác Quang lại ko có.

bác quang ơi sao không làm data 2sd cho nản 512 luôn , sài bản này không có data2sd thiếu bộ nhớ trầm trọng luôn , bản mà có thêm data2sd là cực đỉnh luôn

Mình dùng bản này thấy rất nhanh, ứng dụng chạy mượt, nhưng mới cài mấy phần mềm đã báo bộ nhớ đầy, nản quá

em hỏi hơi lạc đề 1 tý: Wipe data/factory reset & Wipe cache partion là làm thế nào. em tìm mãi không thấy. xin các bro chỉ giáo. em xin cảm ơn

em hỏi hơi lạc đề 1 tý: Wipe data/factory reset & Wipe cache partion là làm thế nào. em tìm mãi không thấy. xin các bro chỉ giáo. em xin cảm ơn

Khởi động lại máy, trong khi khởi động ấn và giữ nút Power đến khi hiện lên màn hình MADLR 1.3 thì nhả ra, chọn AD Recovery
Sau khi Recovery khởi động xong sẽ thấy Menu các lựa chọn trong đó có Wipe ....

khi mình cài games hay các phần mềm thì thường nó nằm ở đâu vậy?, mình muốn cài nó trực tiếp lên thẻ nhớ luôn được không và làm bằng cách nào?, mới chuyển từ winphone7 qua android nên mù tịt lại không tìm thấy mục "thắc mắt thảo luận sử dụng android trên HD2" nên xin lỗi bác Quang trước vì nêu câu hỏi ở đây :p, mọi người ai biết xin hướng dẫn giúp mình, thank all!!

bác Quang ơi, làm thêm một bản SD đi bác, như nhà em và nhiều nhà khác vẫn phải chay kem wm6.5 bác ạ!!

cháu vừa up rom V1 của bác xong.mọi thứ chạy đều ngon lành.free ram có lúc được 280mb,nheng bộ nhớ còn có 47mb ko biết cài cái gì bây giờ.ước gì bác làm bản rom có Data2SD/ext2/3 thì tốt quá.trước giờ toàn sài bản Wm của bác.

cháu vừa up rom V1 của bác xong.mọi thứ chạy đều ngon lành.free ram có lúc được 280mb,nheng bộ nhớ còn có 47mb ko biết cài cái gì bây giờ.ước gì bác làm bản rom có Data2SD/ext2/3 thì tốt quá.trước giờ toàn sài bản Wm của bác.

rất đúng ý kiến của minh, râts mong bác Quang sớm cho ra bản Data2SD/ext2/3

ko bik bao giờ mới có rom nand camera chụp hình làm dc tỷ lệ 16:9 và quay phim dc chuẩn 720p nửa thì wa ok.

Back