• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - iOS 4 Custom Clean cho iPhone 3G [S]

tớ cũng bị như thế nè,ah mà cho hỏi luôn là cái %pin ở chỗ nào vậy mình tìm ở seting mãi chả thấy đâu cả.máy mình là 3g w nhé

% pin thì kích hoạt sẵn bác ah. Công nhận bản custom của bác zenki chạy nhanh lắm ah, so với bản chính thức thì tốc độ cải thiện nhiều lắm (trên nền 3G).

Thằng bạn em có cai 3GS nó cũng không biết mạng nào có thể active dc sim. Bây giờ up lên 4.0 rồi nhưng không acitve đc cũng chẳng biết là new hay old bootroom nữa, mà máy này đã đắp chiếu gần 3 tháng rồi. bây giờ có cách nào ko hả các bác. E là member mới nên không hiểu phải làm sao mong các bác giúp đỡ cho chứ nhìn thấy thằng bạn bỏ tiền mua máy mà chưa đc dùng lần nào thấy cũng tội ghê.

Thằng bạn em có cai 3GS nó cũng không biết mạng nào có thể active dc sim. Bây giờ up lên 4.0 rồi nhưng không acitve đc cũng chẳng biết là new hay old bootroom nữa, mà máy này đã đắp chiếu gần 3 tháng rồi. bây giờ có cách nào ko hả các bác. E là member mới nên không hiểu phải làm sao mong các bác giúp đỡ cho chứ nhìn thấy thằng bạn bỏ tiền mua máy mà chưa đc dùng lần nào thấy cũng tội ghê.
vậy máy bạn là 3GS lock hay world,nếu lock thì dùng sim nhà active ra nhưng chưa unlock được=ipod
còn world thì sim vina.mobi.vettel.vvv để active ra để nghe gọi.
còn muốn biết newbootrom hay old bootrom thì đánh số serial number lên mình coi cho hehe.

Bac oi! Cho em hoi, máy 3g lock cua em serial 88851 zay em co up firmware os4 cua bac dc ko?may em hien dag xai firmware goc 3.1 jaibreak blackra1n.Em thaks bac'.

Bac oi! Cho em hoi, máy 3g lock cua em serial 88851 zay em co up firmware os4 cua bac dc ko?may em hien dag xai firmware goc 3.1 jaibreak blackra1n.Em thaks bac'.
ac số serial của bác thấy wen wen.bạn có làm phần cứng từ lock sang world không,nhìn thấy sống lắm đấy.
bạn muốn up lên Fw 4.0 vẫn được hoàn toàn không có vấn đề gì hết.
lưu ý:nếu bạn có làm phần cứng lock chuyển sang world thi coi chừng active không được nhé,phải làm phần cứng lại đấy.

Em khong lam phan cung anh oi! Baseband cua e 11.05.07. Cho em hoi làm the nao de biet lock chuyen thanh world dy a, tai em mua lai cua thang ban.

Chỉnh sửa cuối:
vậy máy bạn là 3GS lock hay world,nếu lock thì dùng sim nhà active ra nhưng chưa unlock được=ipod
còn world thì sim vina.mobi.vettel.vvv để active ra để nghe gọi.
còn muốn biết newbootrom hay old bootrom thì đánh số serial number lên mình coi cho hehe.

Máy nó là Lock rồi thì mới ra chuyện chứ. Bởi vì máy là hàng xách tay ở nước ngoài nên không biết dùng sim nào để active đc. Ko active đc thì cũng đâu biết nó là serial bao nhiêu. :(

Các bác cho em hỏi con của em 3g Lock đang xài 2.2.1 muốn lên bản nay có được không. Cần làm như thế nào? Hay chỉ cần Shift+Restore là được? Xin cảm ơn. Em là gà cần các bác giúp đỡ.

Các bác cho em hỏi con của em 3g Lock đang xài 2.2.1 muốn lên bản nay có được không. Cần làm như thế nào? Hay chỉ cần Shift+Restore là được? Xin cảm ơn. Em là gà cần các bác giúp đỡ.
bạn downloand về shift+restore là được.

con iphone mình là 3gs word,fw 4.0 mình đã active và thoát khỏi chế độ dfu rồi.nhung ko có cydia,ngoài phuơng pháp úp fw cútom ra còn cách nào tạo cydia không? bạn nào hướng dẫn mình với.thanks

Để thử làm xem sao nhé, lâu quá không update firmware rùi, không biết có lục nghề không nữa hehe

thử phát xem sao,không bik tòe loe rồi tiếm nó có nhận sửa ko nhỉ =)), các pác cho em hỏi là khi cài bản này máy tính mình có cần phải là máy MAC ko và sử dụng itune nào,hjx,em mù mấy cái dụ này lắm,thank các pác nhiều

thử phát xem sao,không bik tòe loe rồi tiếm nó có nhận sửa ko nhỉ =)), các pác cho em hỏi là khi cài bản này máy tính mình có cần phải là máy MAC ko và sử dụng itune nào,hjx,em mù mấy cái dụ này lắm,thank các pác nhiều

Bạn cài trực tiếp trên Windows, riêng iTunes phải là bản 9.2.

Back