• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - iOS 4 Custom Clean cho iPhone 3G [S]

máy báo lỗi 1604 là sao vậy các bác

Lỗi 1604 : Lỗi này xảy ra khi iPhone chưa được Jailbreak mà restore bản FW Custom. Hoặc 3GS có bootrom mới khi restore FW Custom.
* Khắc phục : Restore FW gốc
Chúc thành công và vui vẻ!

Anh Zenki ơi, e cài bản custom 3G của a cho con 3G 16, mọi thứ đều ok, chỉ có điều tại sao máy cứ nằm ở chế độ safmode kêu restar lại máy hoài cũng ko hết, với máy cứ bị đơ đơ chậm thì phải, a chỉ e cách khắc phục với...:(
E cài thử bản custom của a tinhlagi cũng giống vậy, cứ nằm ở chế độ safmode ko, khởi động lại máy cũng ko hết...

Tại sao khi restore bản của bác Zenki cái hình nền của Springboard cứ đen xì như các bản trước nhỉ, nhìn chẳng giống OS4 chút nào. Bác Giúp e fix cái này được không?

Đợi mãi chẳng thấy MOD giúp gì cả đành phải restore bản gốc rồi Jailbreak. Mình rất thích bản Clean này vì máy chạy mượt hơn, bản gốc chạy chậm quá.

Chỉnh sửa cuối:
Anh Zenki ơi, e cài bản custom 3G của a cho con 3G 16, mọi thứ đều ok, chỉ có điều tại sao máy cứ nằm ở chế độ safmode kêu restar lại máy hoài cũng ko hết, với máy cứ bị đơ đơ chậm thì phải, a chỉ e cách khắc phục với...:(
E cài thử bản custom của a tinhlagi cũng giống vậy, cứ nằm ở chế độ safmode ko, khởi động lại máy cũng ko hết...
Trước tiên 3G mà chạy iOS 4 thì bị chậm và đơ là chuyện đương nhiên :D Mình có 2 con 3G đều bị vậy :D

Còn việc bị Safe Mode thì bạn có cài thêm gì không? Hay Restore bản Custom là bị luôn?

Để nâng cấp lên xem thử có chạy như bên bản của tinhlagi không nữa!cài vào ko nhận carier!!

Bác kiểm tra lại xem có cài LockInfo trên iphone.gsm.vn không nhé!
Nếu có cài thì bác Remove đi là OK thôi! Em cũng đã từng bị như thế và nguyên nhân là do LockInfo

Các bác Up thử xem thế nào nhé, chứ em 3G của em cứ giật giật, chắc đành chia tay với iOS4 thui!

Last edited by a moderator:
Zenki ! Cho mình hỏi , sao bản dành cho 3G loked thì đổi được hình nền còn bản cho 3G world thì không đổi được hình nền vậy ?

Zenki ! Cho mình hỏi , sao bản dành cho 3G loked thì đổi được hình nền còn bản cho 3G world thì không đổi được hình nền vậy ?

Bạn kiểm tra lại chứ mình kích hoạt cả cho 2 bản World và Locked mà!

iOS 4 Custom dành cho iPhone 3G / 3GS do Zenki Build
Bản Custom cho iPhone 3G sẽ có bộ nhớ Root là 700MB ngoài sẽ được kích hoạt thêm Multitasking, Homescreen WallpaperHiển thị % Pin

Bản 3G để kích hoạt multitask và homescreen wallpaper thì phải làm sao bác Zenki ơi, máy mình là 3G World bác nhé.

Bản 3G để kích hoạt multitask và homescreen wallpaper thì phải làm sao bác Zenki ơi, máy mình là 3G World bác nhé.

Mình đã kích hoạt sẵn lúc Build FW rồi mà! Các bạn Restore xong là sẽ dùng được ngay mà!

Híc, không thấy bác ah. Vào setting cũng không thấy luôn. Bấm 2 lần nút home nó chỉ về favorite thôi.

Híc, không thấy bác ah. Vào setting cũng không thấy luôn. Bấm 2 lần nút home nó chỉ về favorite thôi.

Ngoài bạn dauphong ra còn ai gặp trường hợp này nữa không nhỉ?

tớ cũng bị như thế nè,ah mà cho hỏi luôn là cái %pin ở chỗ nào vậy mình tìm ở seting mãi chả thấy đâu cả.máy mình là 3g w nhé

Back