• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - iOS 4 Custom Clean cho iPhone 3G [S]

Đắp chiếu, đắp chiếu rồi!! :(( hu hu

Em mới sắm thêm con 3GS 16 GB lock. Nó vốn là 3.1.3 với bb 5.12.01. Em jailbreak nó (máy tính em lúc đó đang có itunes 9.2 nhé) bằng Spirit, lúc connect đê unloick bằng ultra Sn0w, nó bảo lỗi conflick gì đó, em không thể cài ultra Sn0w được.

Sau đó em quyết định restore lại, cho nó chạy firmware gốc 3.1.3 mà làn trước em download từ apple về, kết quả bảo lỗi.

Đọc ở bên tinh tế thấy có nói KHÔNG NÊN dùng spirit với itunes 9.2, tức mình, em xóa itunes 9.2 đi, cài lại 8.2, cho nó restore trực tiếp từ apple. (Em dám liều thế này vì hôm nọ em restore trực tiếp từ apple với con Iphone 3G và Itunes 8.2, nó không cho lên IOS 4 mà chỉ cho lên 3.1.3 thôi). Ai dè với con 3GS này, Kết quả thật "tuyệt vời", nó cho em up lên IOS 4, bắt em phải cài lại Itunes 9.2 để activate và đắp chiếu máy luôn. :(( .

Chả nhẽ em đắp chiếu chờ tiếp hay sao???? Vừa mới lấy con 3GS mới cứng thế này, đắp chiếu thà đợi mua Iphone 4 cho rồi :((

máy bị dính lỗi 1600 với 1604 thì fix làm sao zậy @@

Lỗi 1600 : Lỗi này xảy ra khi restore FW Custom mà để DFU Mode.
* Khắc phục : Chuyển qua chế độ Recovery khi restore FW Custom sẽ không có lỗi này.

Lỗi 1604 : Thường gặp khi restore FW Custom
Lỗi này xảy ra khi iPhone chưa được Jailbreak mà restore bản FW Custom. Hoặc 3GS có bootrom mới khi restore FW Custom.
* Khắc phục : Restore FW gốc

cuộc sống tươi đẹp đã đến với mình sao bao ngày chờ đợi bản custom cho 3g. thank zenki nha

Máy bạn là 3G Lock hay 3Gs Lock?Nếu là 3G thì restore về bình thường mà.Còn 3Gs nếu bạn không có lưu shsh thì không restore về 3.1.2 được,trường hợp này chỉ có 1 đường duy nhất là cho lên iOS4 gốc,nhưng sẽ ko jaillbreak được => không unlock được,đắp chiếu luôn :(

Máy mình là 3GL bạn ơi, vậy mới ko biết phải làm sao nữa, lúc trước chạy bản CF 3.12, định up lên bãn CF4 của Tinh_La_Gi, đang prepairing..... thì báo lỗi 1604,hỏi han lug tung thì có người bảo đưa về DFU mode, đưa về DFU mode thì lại bị lỗi 1600, giờ muốn restore lại bản 3.12 cũng ko được luôn,thật là bó tay bạn ơi.
Có ai vui lòng giúp mình với, mình ở TPHCM.

Máy mình là 3GL bạn ơi, vậy mới ko biết phải làm sao nữa, lúc trước chạy bản CF 3.12, định up lên bãn CF4 của Tinh_La_Gi, đang prepairing..... thì báo lỗi 1604,hỏi han lug tung thì có người bảo đưa về DFU mode, đưa về DFU mode thì lại bị lỗi 1600, giờ muốn restore lại bản 3.12 cũng ko được luôn,thật là bó tay bạn ơi.
Có ai vui lòng giúp mình với, mình ở TPHCM.
lỗi của bạn cũng đã rất nhiều người hỏi rùi.và cũng đã rất nhiều người trả lời rùi và trong diễn đàn cũng có 1 số chủ để về fix lỗi 1604.1600... này rùi.
tự học cách tìm đi bạn

Bạn Zenki ơi cho mình hỏi, mình đang định lấy con IP 3GS củ mạng Viettel thì có up lên được 4.0 gốc hoặc là bản custom này của bạn ko?.
cảm ơn bạn nhiều

máy bị báo lỗi 3194, làm cách nào khắc phục được không vậy các bác, giúp mình với T.T

máy bị báo lỗi 3194, làm cách nào khắc phục được không vậy các bác, giúp mình với T.T
lỗi (3194) là lỗi máy bạn chưa lưu file Shsh của máy,khi restore FW nhỏ hơn 4.0 thì sẽ báo lổi như thế.

bác nào dùng 3Gs up lên rồi thì cho e biết tình trạng pin có tí j cải thiện ko ạ?

Đầu tiên bạn vào Safari truy cập vào link này help.benm.at
chọn [FONT=&quot]chọn Tethering

chọn tiếp [/FONT]
[FONT=&quot]chọn Create Your [/FONT] [FONT=&quot]Own[/FONT]

Thiết lập cấu hình

Sau đó ấn download
[FONT=&quot] iPhone sẽ hỏi các bác có đồng ý install không, các bác chọn install. Restart, h thì OK, EDGE với 3G cứ gọi là vi vu nhé....!

[/FONT]

làm theo hướng dẫn nhưng không được
iphone báo Sarafi không thể tải được file.
giờ phải làm sao?

Bác nào lên ios4 rồi, chia sẻ e cách cài phần mềm đã thuốc với. em thấy hình như chưa có mobiinstall cho 4.x hay sao í :|

Bác nào lên ios4 rồi, chia sẻ e cách cài phần mềm đã thuốc với. em thấy hình như chưa có mobiinstall cho 4.x hay sao í :|
đã có thể cài App Cr@ck cho 4.X lâu rùi bạn
Máy e 3gs serial là 8493710W3NP thì có dùng đc bản này không hả anh ?
máy bạn có thể sử dụng bản cusstom này,nếu bạn đã JB bằng sprit thì qua đây để fix lỗi.và tiến hành restore bản custom này nhé.

Back