• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - iOS 4 Custom Clean cho iPhone 3G [S]

may3gs lock của mình 09 tuần 39 mà sao toàn lỗi 1604 nhỉ Zenki. ở 3.1.3 jaik bằng Spirit thì đã up lại 4.0 gốc rồi.

cái này sẽ nâng BB lên, nguy hiểm và đắn đo nhất là ở khoản này T_T có nên chăng nhỉ mọi người?
Bạn cho biết lý do tại sao nâng BB lên tại thời điểm này lại nguy hiểm được không ;;)

Mình mới dùng IP nên còn gà. Restore firmware gốc thì mình làm được, còn bản custom này khi dowm về thì có mấy file gì đó, bấm shift + restore xong mình không biết làm sao để restore được (bình thường thì chọn file xxx.ipsw là được) Mong các bạn hướng dẫn cụ thể

Mình mới dùng IP nên còn gà. Restore firmware gốc thì mình làm được, còn bản custom này khi dowm về thì có mấy file gì đó, bấm shift + restore xong mình không biết làm sao để restore được (bình thường thì chọn file xxx.ipsw là được) Mong các bạn hướng dẫn cụ thể
Restore fw gốc thì bạn Shift + Restore rùi chọn fw gốc. Cái này thì chọn fw tương thích với máy bạn tuy nhiên máy của bạn phải đang dùng fw gốc + fw gốc đó đã được jailbreak nhưng không phải là jb bằng Spirit, nếu là 3Gs thì cần thêm điều kiện là có Bootrom thấp

ý của mình muốn hỏi lài down cái bản của chủ thớt về rồi, giải nén ra có mấy cái file gì đó, firmware gốc thì chỉ có 1 file xxx.ipsw mà thôi, còn của chủ thớt thì có mấy cái file gì đó mà mình không biết cách sử dụng thế nào, các điều kiện nêu ra thì iphone của mình đều phù hợp.
(bấm shift + restore rồi tìm tới firmware cần restore, còn file của chủ thớt thì mình không biết cách làm)

Tình hình là mình có con 3G Lock, đã down FW custom của Zenki về rồi và tiến hành Shift + Restore cho em nó thì bị báo lỗi 1604. Sau đó mình tìm cách fix lỗi 1604 theo link http://www.iphonedownloadblog.com/2010/02/16/fix-error-1600-1601-1602-1603-1604/ (đưa về DFU mode và làm theo các bước hướng dẫn nhưng vẫn bị lỗi lần lượt là 1604, 1602, 1600 rồi giờ thì quay lại tiếp 1604). Có 1 vấn đề mà mình không hiểu là sau khi đưa máy về DFU xong, thoát iTunes, sau đó mở iH8sn0w - iREB V3.1.2 For Windows-English.exe và chọn 3G nhưng chờ hoài vẫn không thấy xuất hiện màn hình trắng. Các mod và anh em rành vấn đề này xin chỉ giáo mình giúp. Xin đa tạ.

bạn Zenk ơi, sao minh down FW 3gs locked của bạn về cài thi ko xài được chức năng 3g vậy, mình thư reset network, cài APN luôn rồi nhưng chỉ báo sóng chứ ko hiện chữ "E" hay logo 3G gì hết, ko thể xài được 3g, rất mong sự giúp đở của bạn

bạn Zenk ơi, sao minh down FW 3gs locked của bạn về cài thi ko xài được chức năng 3g vậy, mình thư reset network, cài APN luôn rồi nhưng chỉ báo sóng chứ ko hiện chữ "E" hay logo 3G gì hết, ko thể xài được 3g, rất mong sự giúp đở của bạn
Đầu tiên bạn vào Safari truy cập vào link này help.benm.at
chọn [FONT=&quot]chọn Tethering

chọn tiếp [/FONT]
[FONT=&quot]chọn Create Your [/FONT] [FONT=&quot]Own[/FONT]

Thiết lập cấu hình

Sau đó ấn download
[FONT=&quot] iPhone sẽ hỏi các bác có đồng ý install không, các bác chọn install. Restart, h thì OK, EDGE với 3G cứ gọi là vi vu nhé....!

[/FONT]
Cấu hình Dành cho Mobi
Carriername:mobiphone
APN:m-wap
User:mms
password:mms
Dành cho vina
Carriername:vinaphone
APN:m-world
User:mms
password:mms
dành cho vettel
Carriername:vettel
APN:v-internet
User:bỏ trống
password:bỏ trống

Đầu tiên bạn vào Safari truy cập vào link này help.benm.at
chọn [FONT=&quot]chọn Tethering

chọn tiếp [/FONT]
[FONT=&quot]chọn Create Your [/FONT] [FONT=&quot]Own[/FONT]

Thiết lập cấu hình

Sau đó ấn download
[FONT=&quot] iPhone sẽ hỏi các bác có đồng ý install không, các bác chọn install. Restart, h thì OK, EDGE với 3G cứ gọi là vi vu nhé....!

[/FONT]

sao e làm giống bác mà nó báo " ko thể cài dặt cấu hình do một lổ ko xác định" vậy là sao?

Back