• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - iOS 4 Custom Clean cho iPhone 3G [S]

mình gỏ y chang như bạn mà vẫn ko được
bạn sài mạng gì
vừa mới test thêm 2 mạng ok hết nhớ là đánh chữ thường chứ không có chữ Hoa nhé.

Chỉnh sửa cuối:
structure nói:
Vậy là đưa lên bản gốc 4.0 luôn hả hay chỉ đưa lại bản gốc 3.1.3 vậy? Mình sẽ thử restore lại firmware gốc 3.1.3 và jailbreak bằng redsnow. Sau đó up firmware custom của bạn thử xem. Thanks

Cái này là đưa lên bản gốc 4.0 (có thể up qua itune)

Đưa lên 4.0 gốc làm sao jailbreak được hả bạn??
Zenki trả lời chính xác xem mình có up firmware custom của bạn được không nhé, nếu được thì làm cách nào. Thanks.
Máy mình 3gs lock (AT&T) đang ở 3.1.3, jailbreak bằng spirit (trước đây chưa từng jailbreak bằng blackra!n hay redsn0w). Máy mình có serial là 88921TAK3NQ, Model MC136LL.

Thanks for help :)

Đưa lên 4.0 gốc làm sao jailbreak được hả bạn??
Zenki trả lời chính xác xem mình có up firmware custom của bạn được không nhé, nếu được thì làm cách nào. Thanks.
Máy mình 3gs lock (AT&T) đang ở 3.1.3, jailbreak bằng spirit (trước đây chưa từng jailbreak bằng blackra!n hay redsn0w). Máy mình có serial là 88921TAK3NQ, Model MC136LL.

Thanks for help :)
bạn lên FW gốc không có JB được trên 3GS.nhưng bạn có thể sự dụng custom vì máy bạn là (old bootrom )
Bạn downloand FW custom 4.0 về shift+restore là ok.

bạn lên FW gốc không có JB được trên 3GS.nhưng bạn có thể sự dụng custom vì máy bạn là (old bootrom )
Bạn downloand FW custom 4.0 về shift+restore là ok.

Mình làm rồi, bị lỗi 1604, không biết làm sao up firmware custom được, icic

Theo bác Zenki thì máy e có đủ điều kiện up lên FW Custom này không ah!
Máy em đã lên OS4.0 bản gốc! sau đó đã JB= Resn0w! đang chạy cũng mượt nhưng muốn bộ nhớ tăng lên nên đang muốn chơi bản này của bác!
BB của em cũng nâng lên cao nhất rùi!
Bác cho e ý kiến nhé!
Thank!

Theo bác Zenki thì máy e có đủ điều kiện up lên FW Custom này không ah!
Máy em đã lên OS4.0 bản gốc! sau đó đã JB= Resn0w! đang chạy cũng mượt nhưng muốn bộ nhớ tăng lên nên đang muốn chơi bản này của bác!
BB của em cũng nâng lên cao nhất rùi!
Bác cho e ý kiến nhé!
Thank!

Bản mình không khác với bản gốc bao nhiêu :D Nếu bạn đang xài bản Gốc Ok rồi thì cũng không nhất thiết phải Up lại bản này :D

Còn nếu bạn thích ủng hộ thì cứ vô tư \-/

Bản mình không khác với bản gốc bao nhiêu :D Nếu bạn đang xài bản Gốc Ok rồi thì cũng không nhất thiết phải Up lại bản này :D

Còn nếu bạn thích ủng hộ thì cứ vô tư \-/

Ủa a Zenki, vậy máy e là 3gs 32gb quốc tế của vinaphone vậy có xài được bản FW của a ko, hay của a tinhlagi??? nếu e úp lên bản 4.0 gốc thì dùng Resn0w9... để JB vậy a?:-/

Mình cũng bị lỗi 1604 nữa, icic. Không biết làm sao restore được, đưa về DFU thì lại bị lỗi 1600. Máy mình 3GS tuần 21 năm 2009, 3.1.3, jailbreak bằng spirit (trước đó chưa từng jailbreak bằng tool nào khác). Zenki có cách nào giúp không?

Thanks

Ủa a Zenki, vậy máy e là 3gs 32gb quốc tế của vinaphone vậy có xài được bản FW của a ko, hay của a tinhlagi??? nếu e úp lên bản 4.0 gốc thì dùng Resn0w9... để JB vậy a?:-/
Bạn phải xem là Bootroom cũ hay mới? Máy của Vinaphone mình nghi là Bootroom mới nên sợ không Up được FW Custom, hiện tại 3GS lên iOS 4 chưa có Tool để JB đâu!

Hix hix, Zenki ơi, giúp mình vượt lỗi 1604 với. Thanks.

Mình cũng bị lỗi 1604 nữa, icic. Không biết làm sao restore được, đưa về DFU thì lại bị lỗi 1600. Máy mình 3GS tuần 21 năm 2009, 3.1.3, jailbreak bằng spirit (trước đó chưa từng jailbreak bằng tool nào khác). Zenki có cách nào giúp không?

Thanks

Để có thể Up FW Custom các bạn cần phải thỏa các điều kiện mình nêu ra ở bài đầu tiên!

Máy mình là 3G Lock, lúc trước đã cài FW custom 3.1.2 rồi. Mình nghĩ máy của mình là old bootroom.

Back