• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - iOS 4 Custom Clean cho iPhone 3G [S]

Máy mình là 3G Lock, lúc trước đã cài FW custom 3.1.2 rồi. Mình nghĩ máy của mình là old bootroom.

3G thì quan tâm tới old bootrom hay new bootrom làm gì,máy bạn restore thoải mái ^^
Hix hix, Zenki ơi, giúp mình vượt lỗi 1604 với. Thanks.
Mình cũng bị lỗi 1604 nữa, icic. Không biết làm sao restore được, đưa về DFU thì lại bị lỗi 1600. Máy mình 3GS tuần 21 năm 2009, 3.1.3, jailbreak bằng spirit (trước đó chưa từng jailbreak bằng tool nào khác). Zenki có cách nào giúp không?

Thanks
Các máy tuần trên 40 không chạy bản Custom được nên dính lỗi 1604

Bạn phải xem là Bootroom cũ hay mới? Máy của Vinaphone mình nghi là Bootroom mới nên sợ không Up được FW Custom, hiện tại 3GS lên iOS 4 chưa có Tool để JB đâu!

Để có thể Up FW Custom các bạn cần phải thỏa các điều kiện mình nêu ra ở bài đầu tiên!

Máy e chắc Bootroom mới quá: 88009XTC3NR, BB 05.12.01, FW 3.1.3, vậy có xài được FW của a ko vậy a Zenki???:p

Hix hix, mod TruongHan ơi, máy mình là 3G Lock vẫn không xài FWC của Zenki được, vẫn bị lỗi 1604 mới đau chứ. Mình đã thử xài iH8sn0w - iREB V3.1.2 For Windows-English.exe nhưng vẫn không vượt được lỗi 1604. Có mem nào ở Sài Gòn mà xài 3G Lock đã lên iOS4 custom của Zenki được chưa vậy?

Các pro giúp mình với. Mình đã up len iOS 4.0 custom của Zenki nhưng mà hiện tại máy không cài được app hoặc nếu cài được cũng không chạy được. Vào vài giây là bật ra ngay. Ngay cả phần setting cũng không vào được. Mình lên từ 3.1.2 custom của Zenki nhưng mà bị 1604. Sau đó mình restore 3.1.2 gốc và jailbreak rồi mới lên 4.0 custom này. Máy mình là 3G world. Mong được chỉ giáo...

Hix hix, xem ra các mod đi xem World Cup hết rồi. Mình đang rất máu lên iOS4 custom của Zenki mà kiểu này đành phải về 3.1.2 Custom mất thôi :(

Hix hix, mod TruongHan ơi, máy mình là 3G Lock vẫn không xài FWC của Zenki được, vẫn bị lỗi 1604 mới đau chứ. Mình đã thử xài iH8sn0w - iREB V3.1.2 For Windows-English.exe nhưng vẫn không vượt được lỗi 1604. Có mem nào ở Sài Gòn mà xài 3G Lock đã lên iOS4 custom của Zenki được chưa vậy?

Các pro giúp mình với. Mình đã up len iOS 4.0 custom của Zenki nhưng mà hiện tại máy không cài được app hoặc nếu cài được cũng không chạy được. Vào vài giây là bật ra ngay. Ngay cả phần setting cũng không vào được. Mình lên từ 3.1.2 custom của Zenki nhưng mà bị 1604. Sau đó mình restore 3.1.2 gốc và jailbreak rồi mới lên 4.0 custom này. Máy mình là 3G world. Mong được chỉ giáo...

Hix hix, xem ra các mod đi xem World Cup hết rồi. Mình đang rất máu lên iOS4 custom của Zenki mà kiểu này đành phải về 3.1.2 Custom mất thôi :(
Trường hợp này các bạn nên restore lên FW gốc iOS4(nếu là IP 3G) xem sao rồi tính tới FW Custom

3G LOCK thì cứ việc up thẳng lên FW 4.0 GỐC, rồi JB bẳng Redsn0w 0.9.5b5-3 và unlock bằng ultrasn0w All-In-One là xài được từ lâu lắm rồi... đâu cần đợi FW Custom này.
(Nếu lên hoài không được thì cứ làm như trên... sau kh restore FWi GỐC + JB Redsn0w ==> hứng chí muốn restore lại cho vui thì chăc chắn restore được FW Custom này).

Bản custom này dùng có nhah k bác ? E dùng bản gốc nên máy giật và lag dã man. máy e là 3G world mà.

Đưa lên 4.0 gốc làm sao jailbreak được hả bạn??
Zenki trả lời chính xác xem mình có up firmware custom của bạn được không nhé, nếu được thì làm cách nào. Thanks.
Máy mình 3gs lock (AT&T) đang ở 3.1.3, jailbreak bằng spirit (trước đây chưa từng jailbreak bằng blackra!n hay redsn0w). Máy mình có serial là 88921TAK3NQ, Model MC136LL.

Thanks for help :)

bạn lên FW gốc không có JB được trên 3GS.nhưng bạn có thể sự dụng custom vì máy bạn là (old bootrom )
Bạn downloand FW custom 4.0 về shift+restore là ok.

Mình làm giống cách bạn bảo nhưng không ăn thua, toàn bị lỗi 1604 khi ở recovery mode và lỗi 1600 khi ở DFU, Ireb cũng không sử dụng được

Cái ĐIỀU KIỆN CẦN VÀ ĐỦ nằm CHÌNH ÌNH mà sao nhiều người còn hỏi quá vậy ta ?????

gởi vipboy_9x : Bạn nên đính chính lại câu này của bạn đi
bạn lên FW gốc không có JB được trên 3GS.nhưng bạn có thể sự dụng custom vì máy bạn là (old bootrom )
Nếu không sẽ có nhiều cái 3Gs lao xuống vực. (3Gs lên FW 4.0 Gốc là nằm im đó chờ Tool JB nha)....

Chỉnh sửa cuối:
Cái ĐIỀU KIỆN CẦN VÀ ĐỦ nằm CHÌNH ÌNH mà sao nhiều người còn hỏi quá vậy ta ?????

gởi vipboy_9x : Bạn nên đính chính lại câu này của bạn đi

Nếu không sẽ có nhiều cái 3Gs lao xuống vực. (3Gs lên FW 4.0 Gốc là nằm im đó chờ Tool JB nha)....
Đính chính là sao hả anh tài,Em có nói là 3GS lên 4.0 JB đươc đâu .(bạn lên FW gốc không có JB được trên 3GS) có chỗ nào em nói là có JB được cho 3GS hem.

Đính chính là sao hả anh tài,Em có nói là 3GS lên 4.0 JB đươc đâu .(bạn lên FW gốc không có JB được trên 3GS) có chỗ nào em nói là có JB được cho 3GS hem.

lời của bạn:

Đính chính là Lên FW gốc không JB được và lên FW gốc CŨNG KHÔNG restore FW custom được..:D
(Nguy hiểm ở chỗ lên rồi thì hết phương xuống - còn chuyện Lưu SHSH trước mem nào mà còn hỏi thì 99% là chưa lưu).

Chỉnh sửa cuối:
lời của bạn:

Đính chính là Lên FW gốc không JB được và lên FW gốc CŨNG KHÔNG restore FW custom được..:D
(Nguy hiểm ở chỗ lên rồi thì hết phương xuống - còn chuyện Lưu SHSH trước mem nào mà còn hỏi thì 99% là chưa lưu).
Chán anh quá,làm ơn đọc kỹ dùm em.Bạn ấy muốn lên 4.0 mà không biết là lên FW gốc hay custom và không biết máy mình là Old bootrom hay new botrom.
em mới trả lời là máy bạn là Bootrom cũ,bạn lên FW gốc không có JB được trên 3GS.
nhưng bạn ấy muốn lên 4.0 thi điều này hoàn toàn được khi sử dụng FW custom.
chứ em có bảo là lên 4.0 rùi restore FW custom đâu mà lên với suống.

Chán anh quá,làm ơn đọc kỹ dùm em.Bạn ấy muốn lên 4.0 mà không biết là lên FW gốc hay custom và không biết máy mình là Old bootrom hay new botrom.
em mới trả lời là máy bạn là Bootrom cũ,bạn lên FW gốc không có JB được trên 3GS.
nhưng bạn ấy muốn lên 4.0 thi điều này hoàn toàn được khi sử dụng FW custom.
chứ em có bảo là lên 4.0 rùi restore FW custom đâu mà lên với suống.

OK, xin lỗi hiểu lầm. :D

Lướt lên tìm câu hỏi của câu trả lời thì câu hỏi là :
Máy mình 3gs lock (AT&T) đang ở 3.1.3, jailbreak bằng spirit (trước đây chưa từng jailbreak bằng blackra!n hay redsn0w). Máy mình có serial là 88921TAK3NQ, Model MC136LL.

thì bạn trả lời

Bạn trả lời chính xác... nhưng phải thêm => 3.1.3 đá JB bằng spirit thì THUA không restore được FW custom.
(3Gs 3.1.3 chưa có tool JB ngoài spirit mới chết cứng).

Back