• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photobook - Trình duyệt ảnh của LCG! (cập nhật trg 12 - 18/6)

cũng lắm trò nhỉ
nhưng chưa chắc đã ngon đâu
phải ngon ăn với máy nào chứ
dù sao cám ơn nhiều nhá

Anh em cố gắng làm full PhotoBook bằng Sorcerer, mình tìm mà chưa thấy phần mềm tạo key cho cái này.

hix mình thử vận may mò key của cái này, mò đc mấy lần thì nó báo lỗi, giống như lỗi màn hình xanh của windows vậy rồi máy tự nhiên restart lại :(

Đã có bản 1.30, anh em down về dùng nhé.
Versions:
1.00 - Initial version
1.01 - Enhanced Details, Custom slideshow time, Mark/Favorites options in fullscreen view, Extended configuration, Kinetic scroll in zoom
1.20 - Show hidden files/folders, Option to turn on/off preview items in folders, Enhanced configuration, Bug fix in sort, Fixed speed of long name scroll, Option to change the function of secondary soft key, Operations confirmation, Send options (symbian only)
1.25 - Small changes
1.30 - File Management (Create folder, Copy to..., Move to...), List view mode in Image Browser with extended information, GPS Location (in Details, opens Google Maps), Show content of ROM/RAM drives (Symbian OS), Improved loading of folders content, Faster thumbnail generation(JPEG files), Add image to contact (Symbian OS), Minor changes and fixes
Mình thấy bản update này có chức năng rất hay là send to contact, tức là đưa ảnh ra danh bạ để làm ảnh người gọi.

ước gì có k@yg@n của photobook thì chơi với Sorcerer full vĩnh viễn như xplore nhỉ.

ước gì có k@yg@n của photobook thì chơi với Sorcerer full vĩnh viễn như xplore nhỉ.

Đã có bản Cr@ 2 icon của bản 1.3 , anh em tải về xài thử nhé :

LCG Photobook v1.30 S60v3 v5 2icon Unsigned Cracked By iCe Angel@AAPIG

PhotoBook features:

• Many supported images format such as JPEG, PNG, BMP, GIF, animated GIF
  • GPS tags opened in Google Maps Mobile or in mobile phone web browser
  • Touch optimized
  • File management: delete file, rename file, create folder, copy file, move file
  • Add images to contact (only on Symbian platform)
  • Send image via: multimedia, bluetooth, infrared, post to web - Nokia Ovi (only on Symbian platform)
  • Shows thumbnails of photos in the current folder
  • Zoom
  • Show EXIF more details in list view mode
  • Fast directory view: moving through directory
  • Many hotkeys
  • Watch slideshow with time setup
  • Show content of ROM/RAM drives (only on Symbian platform)

What's new:
1.30 - File Management (Create folder, Copy to..., Move to...), List view mode in Image Browser with extended information, GPS Location (in Details, opens Google Maps), Show content of ROM/RAM drives (Symbian OS), Improved loading of folders content, Faster thumbnail generation(JPEG files), Add image to contact (Symbian OS), Minor changes and fixes

Tải về từ mediafire : http://www.mediafire.com/file/ziimmmjmyjl/Photobook v1.30 S60v3 v5 2icon Unsigned Cracked By iCe Angel@AAPIG.sis

Chỉnh sửa cuối:
Đã có bản Cr@ 2 icon của bản 1.3 , anh em tải về xài thử nhé :

Tải về từ mediafire : http://www.mediafire.com/file/ziimmmjmyjl/Photobook v1.30 S60v3 v5 2icon Unsigned Cracked By iCe Angel@AAPIG.sis
Ớ, bác ơi, em tải bản này về cài, nó vẫn báo là trial 14 ngày rồi nó đếm ngược dần từng ngày ... lúc cài nó có tùy chọn là 1 icon hay 2 icon thì chọn cái nào ạ? muốn nó hết trial thì làm thế nào hả bác? thanks

Ớ, bác ơi, em tải bản này về cài, nó vẫn báo là trial 14 ngày rồi nó đếm ngược dần từng ngày ... lúc cài nó có tùy chọn là 1 icon hay 2 icon thì chọn cái nào ạ? muốn nó hết trial thì làm thế nào hả bác? thanks

Nó sẽ cho bạn trial mãi mãi 14 ngày , có thể lúc nó giảm xuống 13 sau lại tăng lên 14 , đừng lo !

2 cái icon thì một cái khi bạn bấm vào dòng buy and unlock sẽ có một bảng đăng kí hiện ra, tại bảng này dòng "serial device" trống trơn
Còn một cái icon khi bạn bấm vào dòng đó sẽ hhieenj ra bảng đăng kí mà tại đó chỗ "serial device" hiện số imei của bạn ( cái icon thứ hai này bạn cất gọn nó đi nhé , chỉ dùng cái icon thứ nhất kia thôi) --> thử mãi mãi , mình dùng cả tháng rồi vẫn cứ 13 , 14 ngày đều đều !

cái phần mềm này xài hao pin khinh khủng, em xài e71
có bác nào thấy như vậy kô.

cái này vẫn dzỡ 1 cái là ko chọn hình nào đó để làm hình nền.nếu có thêm chức năng đó thì hay

LCG Photobook v1.40.a S60v3v5 SymbianOS9.x 2icon Unsigned

Bản này 2 icon

attachment.php

PhotoBook features:

* Many supported images format such as JPEG, PNG, BMP, GIF, animated GIF
* GPS tags opened in Google Maps Mobile or in mobile phone web browser
* Touch optimized
* File management: delete file, rename file, create folder, copy file, move file
* Add images to contact (only on Symbian platform)
* Send image via: multimedia, bluetooth, infrared, post to web - Nokia Ovi (only on Symbian platform)
* Shows thumbnails of photos in the current folder
* Zoom
* Show EXIF more details in list view mode
* Fast directory view: moving through directory
* Many hotkeys
* Watch slideshow with time setup
* Show content of ROM/RAM drives (only on Symbian platform)

LCG Photobook v1.40.a S60v3v5 SymbianOS9.x 2icon Unsigned

.

HÌnh như đây là bản beta, mình mới check cũng chưa thấy có bản mới.

cái chức năng dùng font của máy như x-plore và sm hay vậy mà mãi ko thêm vào nhỉ, font của soft này trông nản với lại như vậy khó vh

Mình đã việt hóa nó xong rồi nhưng mà chưa mod được font nên bó tay :p:p

Back