• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][Mar 11] Sabsa Prime v15.0 | 4.0.4 | Full Sense 4.1 | Fully Working | Brilliant

Cảm ơn PDAVIET nhiều nhé mình đã cài đươc 4.0.3 rồi quả là tuyệt vời nhưng bao giờ thì diễn đàn có 4.1.2 cho HTC desire HD nhỉ mình mong đợi saba - prim mới cho em DHD của mình hi vọng là diễn đàn sẽ sớm có firm wave này

Chào các bạn mình là newbie trong forum này. Tình hình là mới sử dụng chiết HTC desire HD cũng muốn vọc 1 tý. Mình đã update lên bản này nhưng ko hiểu tại sao mấy cái wiget đồng hồ, thời tiết, thư viện hình ảnh, trình chơi nhạc ở bản này ko có. mình rất thích giao diện bản này vì vậy bạn nào giúp mình khắc phục với . Mình cảm ơn rất nhiều

Chào các bạn mình là newbie trong forum này. Tình hình là mới sử dụng chiết HTC desire HD cũng muốn vọc 1 tý. Mình đã update lên bản này nhưng ko hiểu tại sao mấy cái wiget đồng hồ, thời tiết, thư viện hình ảnh, trình chơi nhạc ở bản này ko có. mình rất thích giao diện bản này vì vậy bạn nào giúp mình khắc phục với . Mình cảm ơn rất nhiều
Có thể trong lúc cài đặt ban đầu bằng trình Aroma Installer bạn đã chọn hết các ứng dụng ở phần muốn remove các ứng dụng thì phải.

Có thể trong lúc cài đặt ban đầu bằng trình Aroma Installer bạn đã chọn hết các ứng dụng ở phần muốn remove các ứng dụng thì phải.

vậy à ? để cài lại xem sao. lúc cài cứ mặc định next thôi hả bạn

máy mình fw 2.3.5 sen 3.0 buil 3.12.405.1 đã bootloader recovery root xong xui giờ mình úp room này xong reset nó treo logo htc với màn hình trắng lun à ... vẫn vào đc hboot nhé :( i giúp với

máy mình fw 2.3.5 sen 3.0 buil 3.12.405.1 đã bootloader recovery root xong xui giờ mình úp room này xong reset nó treo logo htc với màn hình trắng lun à ... vẫn vào đc hboot nhé :( i giúp với
Nếu máy bạn chưa S-OFF thì phải flash file boot.img của bản rom này thì mới boot được nhé.

Nếu máy bạn chưa S-OFF thì phải flash file boot.img của bản rom này thì mới boot được nhé.
Flash lun rồi cơ mà máy ko tự reboot , còn mình tự tay reboot thì nó vào recovery ko thôi :( heo mi !!!!
chưa S-off hboot còn S-on

mình flash boot file boot.img xong mình reboot máy nó đen thui xọc sát viền bên trái nữa ~X(

Flash lun rồi cơ mà máy ko tự reboot , còn mình tự tay reboot thì nó vào recovery ko thôi :( heo mi !!!!
chưa S-off hboot còn S-on
Giờ bạn thực hiện lại từ đầu, bạn flash boot.img trước, sau đó vào Recovery flash tiếp rom nhé. Nhớ full wipe trước khi flash rom.

Giờ bạn thực hiện lại từ đầu, bạn flash boot.img trước, sau đó vào Recovery flash tiếp rom nhé. Nhớ full wipe trước khi flash rom.
đã thực hiên và thất bại :( .. nó đen tui xong nó xọc xọc màn hình nữa
p/s mình cam đoan là làm lại tất cả các bước tới flash roon trong thẻ .zip xong rồi reboot nó ko treo logo thì nó vào màn hình màu đen xọc sát viền như mình đã trình bày nãy giờ

đã thực hiên và thất bại :( .. nó đen tui xong nó xọc xọc màn hình nữa
p/s mình cam đoan là làm lại tất cả các bước tới flash roon trong thẻ .zip xong rồi reboot nó ko treo logo thì nó vào màn hình màu đen xọc sát viền như mình đã trình bày nãy giờ
Bạn xem máy bạn xuất xứ ở thị trường nào rồi Relock Bootloader và úp bản Ship Rom gốc mới nhất cho máy, sau đó bạn tiến hành Unlock Bootloader, cài Recovery rồi flash lại bản rom này nhé.

Bạn xem máy bạn xuất xứ ở thị trường nào rồi Relock Bootloader và úp bản Ship Rom gốc mới nhất cho máy, sau đó bạn tiến hành Unlock Bootloader, cài Recovery rồi flash lại bản rom này nhé.

mình up bản viperDHD rồi. thành công rồi bạn cảm ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ .
P/S : mà bạn ơi sao mà máy mình sạc pin nó zô mà báo % tụt ngược thế 100%->99->98.... (-oo) haizz

chả hiểu mình cài v7 thì ok còn đâu thì toàn tịt wifi ...v15 rồi 16...rồi mấy rom nữa cũng toàn bị hỏng wifi không bật lên được

ak mà bây giờ muốn về lại rom 2.3 thì cứ up như bình thường thôi đúng không mọi người ...vì mình nghĩ toàn rom cook lên chác chả ảnh hưởng đúng nhỉ

chả hiểu mình cài v7 thì ok còn đâu thì toàn tịt wifi ...v15 rồi 16...rồi mấy rom nữa cũng toàn bị hỏng wifi không bật lên được

mình up v15-16 vẫn có wjfj bình thường!
máy bạn s-on thì flash thêm boot.img theo rom.zip nhá

ak mà bây giờ muốn về lại rom 2.3 thì cứ up như bình thường thôi đúng không mọi người ...vì mình nghĩ toàn rom cook lên chác chả ảnh hưởng đúng nhỉ

máy hbot 2.0 ak bạn ?? bạn biết CID rồi d0wn đúng bản rom gốc RUU là up về gốc 2.3 ok

mình up v15-16 vẫn có wjfj bình thường!
máy bạn s-on thì flash thêm boot.img theo rom.zip nhá

bạn ơi cho mình hỏi v16 thì file boot.img lấy ở đâu vậy. Mình thấy có mấy mục ace, incs, saga, vivo đều có file boot.img nên ko biết chọn file nào

máy hbot 2.0 ak bạn ?? bạn biết CID rồi d0wn đúng bản rom gốc RUU là up về gốc 2.3 ok
không ý mình không phải về rom gốc đâu chỉ là quay về rom cook 2.3 ...tại thấy 4.0.. hơi hao pin .còn máy mình thì chịu chả biết cid là gì nữa tại dùng lại máy cũ của người ta..tim cái getter cid mà cũng chẳng dc

Back