• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][Mar 11] Sabsa Prime v15.0 | 4.0.4 | Full Sense 4.1 | Fully Working | Brilliant

Oh, gặp bạn bên đây rồi khỏe quá, cứ tưởng bạn ở xứ nào ngồi mò tiếng Anh post bên x-da. Bạn hướng dẫn mình các flash kernel với S-ON đi. Thanks!

Bạn tải về bung nén ra lấy file zImage đổi tên thành boot.img up bằng lệnh qua fash boot. up xong bạn gõ tiếp lệnh fastboot erase cache
Sau đó bạn từ Hboot vào recovery chọn wipe cache, dalvik and battery stats và up tiếp cái file *.zip bạn vừa lấy cái zImage.img đấy.
TRên One X của mình làm vậy thi đc. Không biết có đc trên DHD ko :)

==
đây là cách của Mod bảo mình làm, tuy nhiên ngay sau đó minh S-Off đc = AAHK tool nên ko thử lại cách đó
hoặc bạn lấy file kernel dạng boot.img ở thread này (page 5 gì đó)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=35378097#post35378097

tuy nhiên kernel bản mới nhất chưa có dạng boot.img, có thể hỏi p2pjack để cậu ta tạo kernel dạng boot.img

tôi khuyên bạn nên dùng AAHK bản cập nhật mới nhất tháng 9/2012 để S-Off tha hồ vọc
tìm cách bài viết của tôi đọc tham khảo

==
đây là cách của Mod bảo mình làm, tuy nhiên ngay sau đó minh S-Off đc = AAHK tool nên ko thử lại cách đó

tuy nhiên kernel bản mới nhất chưa có dạng boot.img, có thể hỏi p2pjack để cậu ta tạo kernel dạng boot.img

tôi khuyên bạn nên dùng AAHK bản cập nhật mới nhất tháng 9/2012 để S-Off tha hồ vọc

Lệnh flash boot như vầy phải không bạn: fastboot flash boot boot.img
Nếu tải kernel dạng file boot.img cũng dùng lệnh này flash cái là xong phải không bạn?

==

p2pjack from x-da buil cho tôi boot.img nhưng là file zip. Tôi flash như thế nào đây?

p2pjack from x-da buil cho tôi boot.img nhưng là file zip. Tôi flash như thế nào đây?

ko biết unzip để lấy file boot.img à ?
Thế máy S- On lúc đầu cài đặt rom thế nào ? chẳng phải unzip để lấy boot.img để flash trước à?

ko biết unzip để lấy file boot.img à ?
Thế máy S- On lúc đầu cài đặt rom thế nào ? chẳng phải unzip để lấy boot.img để flash trước à?

Vì tôi thấy trong file zip ngoài file boot.img ra thì còn một số file khác nên ko biết là lấy file boot.img để flash hay để file zip vô recovery flash. Sorry, tôi ko rành về lĩnh vực này lắm

Vì tôi thấy trong file zip ngoài file boot.img ra thì còn một số file khác nên ko biết là lấy file boot.img để flash hay để file zip vô recovery flash. Sorry, tôi ko rành về lĩnh vực này lắm
Lấy mỗi file boot.img thôi bạn nhé.

Ok, thanks bạn. Tôi đã flash thành công nhưng vẫn lỗi ko mở wifi được. Nãn thật, phải up lại rom nữa rồi
Máy bạn S-ON mà úp rom cook bằng phương pháp flash boot.img thì bị lỗi WIFi nhé. S-OFF sẽ hết lỗi WiFi.

Máy bạn S-ON mà úp rom cook bằng phương pháp flash boot.img thì bị lỗi WIFi nhé. S-OFF sẽ hết lỗi WiFi.

----------

Chưa chính xác....

vì máy bạn S-On nên lúc đầu bạn flash rom bạn phải flash boot.img của rom đó trước, ban đầu kernel đi kèm rom mặc định vẫn là beastmode v1.5 build 3.041 => Wifi hoạt động bình thường, vì bạn flash kernel mới dạng CWM *.zip nên wifi bị break nên giờ bạn có flash lại kernel mới dạng boot.img đi chăng nữa cũng ko fix được

Chỉ có cách bạn flash lại rom, hoặc restore lại nand rom trước lúc bạn flash kernel CWM *.zip và update kernel mới build 3.056 =file dạng boot.img với fastboot command

Tôi khuyên bạn nên S-Off máy đi, tool AAHK mới giải quyết được hết, 1 click ngồi chờ vài phút là có S-Off

----------

Chưa chính xác....

vì máy bạn S-On nên lúc đầu bạn flash rom bạn phải flash boot.img của rom đó trước, ban đầu kernel đi kèm rom mặc định vẫn là beastmode v1.5 build 3.041 => Wifi hoạt động bình thường, vì bạn flash kernel mới dạng CWM *.zip nên wifi bị break nên giờ bạn có flash lại kernel mới dạng boot.img đi chăng nữa cũng ko fix được

Chỉ có cách bạn flash lại rom, hoặc restore lại nand rom trước lúc bạn flash kernel CWM *.zip và update kernel mới build 3.056 =file dạng boot.img với fastboot command

Tôi khuyên bạn nên S-Off máy đi, tool AAHK mới giải quyết được hết, 1 click ngồi chờ vài phút là có S-Off

Vẫn không được bạn ah, tôi đã up lai rom wifi bình thường, sau đó flash 3.056 dạng boot.img xong wifi lại bị lỗi. Phải S-OFF thôi.

Sabsa Prime 4.0.4 | Sense 4.1

các bác cho em hỏi.luc up rom thiết lập thế nào vậy.nhiều wa em ko bít chọn thế nào

[ROM] Sabsa Prime 4.0.4 | Sense 4.1 | Fully Working | Brilliant | (UP v9.0 OTA)

mình up lên V.11 thì chụp ảnh xong ko vào dc gallery, mà tìm cũng ko thấy gallery đâu luôn. có bác nào bị giống mình ko?

Reup

E up rom lên ver 11 thì không vào được wifi , máy vẫn báo kết nối và hiện biểu tượng kết nối , sóng rất tốt các bác nhé . Không biết có cần cấu hình hay làm gì không các bác ? E dùng Wifi Tenda :( . Các bác giúp e với .

Tình hình là bản 11 này bị đơ màn hình trả lời khi có cuộc gọi đến(mình bỏ trong túi quần Jean),vòng tròng kéo ko được luôn.Ai biết cách khắc phục không?
Thêm 1 thắc mắc nhỏ xin được hỏi luôn: khi xóa hình trong " Bộ sưu tập" thì làm sao lấy lại được?
Rất cám ơn!

Tình hình là bản 11 này bị đơ màn hình trả lời khi có cuộc gọi đến(mình bỏ trong túi quần Jean),vòng tròng kéo ko được luôn.Ai biết cách khắc phục không?
Thêm 1 thắc mắc nhỏ xin được hỏi luôn: khi xóa hình trong " Bộ sưu tập" thì làm sao lấy lại được?
Rất cám ơn!

Bạn thử fomat factory xem. Còn bạn xóa hình đi rồi thì lấy lại sao đc :)) trừ khi bạn đã backup ra đâu đó trc

Back