• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM NexusHD2 - JellyBean - 4.2.2 - CM10.1 V2.0 [NativeSD] (bản mới nhất của TyTung)

Sao mình không cài ddc superuser cho ở bản 2.8 của tytung vậy. Mình cài cái Apex Laucher muốn đưa cái bảng dự báo thời tiết ra ngoài mà k đc, Ai biết không?

Sao mình không cài ddc superuser cho ở bản 2.8 của tytung vậy. Mình cài cái Apex Laucher muốn đưa cái bảng dự báo thời tiết ra ngoài mà k đc, Ai biết không?
Bạn thử cách này xem : tải superuser 3.2-RC3-arm về chép vào thẻ . Sau khi cài bản rom không chọn reboot- chọn cài đặt tiếp files superuser trên rồi mới chọn reboot máy .
Cách này có thể dùng cho các bản rom kén không thể mở và update superuser dẩn đến các hiện tương như không mở titanbackup, không sử dụng được hoàn toàn một số phần mềm khác được .
Mình đang dùng bản 2.8 và mờ superuser OK . Chúc bạn thành công .

Xin phép chủ thớt và mod cho hỏi 1 câu ngoài lê cái nhé.
- Hôm trước có vào nghịch facebook, khóa tạm thời rồi lại đăng nhập vào lun, sau 24h thì vẫn chát và nc vs bạn bè mình bt, mọi người đều nhìn thấy mình, nhưng chỉ có vk mình là k nhìn thấy, cũng k kết bạn đc vs mình mặc dù không ai chặn ai. Điều lạ là mình lại nhìn thấy vk mình còn vk mình thì không thấy. Thế mới điên.

Xin phép chủ thớt và mod cho hỏi 1 câu ngoài lê cái nhé.
- Hôm trước có vào nghịch facebook, khóa tạm thời rồi lại đăng nhập vào lun, sau 24h thì vẫn chát và nc vs bạn bè mình bt, mọi người đều nhìn thấy mình, nhưng chỉ có vk mình là k nhìn thấy, cũng k kết bạn đc vs mình mặc dù không ai chặn ai. Điều lạ là mình lại nhìn thấy vk mình còn vk mình thì không thấy. Thế mới điên.

Bạn cài app Root Explorer :
http://up.4share.vn/f/7143474643474147/Root_Explorer_2.19.apk.file
lên mạng kiếm file host vào facebook mới nhất chép vào thẻ nhớ.
(hoặc file host mình tạo cho tháng 11/2012 : http://up.4share.vn/f/2c1e1a1b1e1a1c1b/hosts.file )
Vào Root Explorer : vào sdcard lấy file host vừa chép copy đè lên thư mục theo đường dẫn system/etc ( nhớ để chế độ mount R/O mới chép được nhé)
Xong. Bạn thử đăng nhập FB xem có bị lỗi ko nhé? chúc bạn thành công

Sắp có bản V1.3 các bác nào có ý định cài thì đợi vài ngày nữa nhé! I LOVE HD2

các bác cho em hỏi e cài bản 2.7 giờ cài lên 2.8 cài lại thông số recovery chạy daf thì k chạy được hình như thằng microsoft activesync nó k kết nối vs dt thì phải bác nào có cách nào khắc phục hộ em cái e thank trước ;;)

các bác cho em hỏi e cài bản 2.7 giờ cài lên 2.8 cài lại thông số recovery chạy daf thì k chạy được hình như thằng microsoft activesync nó k kết nối vs dt thì phải bác nào có cách nào khắc phục hộ em cái e thank trước ;;)
Bạn cắm cáp kết nối với PC ở chế độ USB Flasher có hiện wait ...USB...USB không vậy?

Vậy thì khi flash Recovery có lỗi gì mà không được vậy bạn?

ấn chạy daf nó báo lỗi dont sen't to cái gì đại loại là k tim đc device manager thì phải e mới gost lại máy tính chắc phần device manager chưa nhận được đt android thì phải

ấn chạy daf nó báo lỗi dont sen't to cái gì đại loại là k tim đc device manager thì phải e mới gost lại máy tính chắc phần device manager chưa nhận được đt android thì phải
Trên PC bạn đã cài ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Manager (với Vista & 7) chưa vậy?

e k biết mình cài thiếu cái gì nữa để nó nhận device manager android thì lúc đấy mới flasher recorvery được

Trên PC bạn đã cài ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Manager (với Vista & 7) chưa vậy?

em cài rùi .nhưng ấn vào thằng micosoft ActiveSync (với XP) sp3 thì nó toàn hiên not conect lúc trước cắm đt vào nó sáng h nó lúc k sáng

ah thằng Mobile Device Manager em chưa cài lúc trước em dùng winphone7 thì em cài hết tất cả h gost lại máy xóa hêt sạch rùi k biết cài Mobile Device Manager có ăn thua k nữa

e k biết mình cài thiếu cái gì nữa để nó nhận device manager android thì lúc đấy mới flasher recorvery được
Bạn restart lại PC, đổi cổng USB rồi cài lại. Cài Recovery thì không liên quan gì đến Android chỉ cần nó nhận USB trong USB Flasher là được.

Back