• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM NexusHD2 - JellyBean - 4.2.2 - CM10.1 V2.0 [NativeSD] (bản mới nhất của TyTung)

Vọc vạch 2 tuần rom này rùi. Nói chung là oki về pin thì khá trâu khi pin chỉ có 1300 mà được gần 2 ngày, hôm qua đi chơi quên k mang sạc sáng nay còn đúng 7% gọi, nt, bao nhiêu cuộc thế mà vẫn thọ được thêm 5,6 tiếng nữa :)) Tytung bá đạo vl.
gió bão đâu ra thế này, bớt giỡn đi bác :D

Sao hôm trước mình cài bản 1.1 ok hết mà hôm qua up bản 1.2 lên thì camera quay video k lưu đc nhỉ? Bây giờ quay về 1.1 thì bật wifi k lên đc luôn. Wipe các kiểu, chia lại thẻ, format...loạn hết cả rùi...có ai bị giống mình k???:-?

công nhận là sau 2 ngày test bản 4.1.2 thấy mượt, camera ổn chạy trên sd pin từ 6h sáng đến 6h tối là cắm :D

Sao hôm trước mình cài bản 1.1 ok hết mà hôm qua up bản 1.2 lên thì camera quay video k lưu đc nhỉ? Bây giờ quay về 1.1 thì bật wifi k lên đc luôn. Wipe các kiểu, chia lại thẻ, format...loạn hết cả rùi...có ai bị giống mình k???:-?

ờ đúng rồi, quay phim k lưu được, bác nói đến em mới để ý. Chẳng lẽ lại quay về 1,1

ờ đúng rồi, quay phim k lưu được, bác nói đến em mới để ý. Chẳng lẽ lại quay về 1,1

ơ các bác bị sao vậy nhỉ, mình quay bình thường mà, quay xong phải chọn save as
chừ ko save đc nữa là sao trời, hồi hôm mới save xong :(
túm lại là lúc dc lúc ko, mà ko nhiều hơn là đc, hehe

Chỉnh sửa cuối:

Mình xài bình thường mà? có bị gì đâu? quay phim save vô tư??? bạn thử cài lại gói kernel thử xem : http://up.4share.vn/f/3a080c0e030e030a/HTCLEO-Kernel_2.6.32_tytung_jellybean_r1.zip.file
nếu ko được nữa bạn wipe(task29) và bắt đầu cài lại từ đầu xem sao?
chúc bạn may mắn ^^

Bạn mở 3g dùng xem thời gian pin được bao lâu?

3G nếu chỉ nghe gọi thì vẫn đc 1 ngày mà, mình đã test. Lưu ý ngồi 1 chỗ làm việc, sóng 3G ổn định còn đi loăng quăng thì chưa biết.

Up lại v1.2 vẫn bị camera, quay đầu v1.1 thì wifi lại ok rùi. Chẳng hiểu sao nữa!:D

Đang xài ICS 401 V2.6 tính up lên V2.7, link tác giả chỉ y/c 170MB system partition nhưng thấy bác hướng dẫn là 320-350 vậy cái System partition lớn hơn có tác dụng j không ợ. Mình thì cũng chẳng có nhu cầu cài nhiều app với lại máy T-Mobile nên ROM 1GB cũng thoải mái.

Đang xài ICS 401 V2.6 tính up lên V2.7, link tác giả chỉ y/c 170MB system partition nhưng thấy bác hướng dẫn là 320-350 vậy cái System partition lớn hơn có tác dụng j không ợ. Mình thì cũng chẳng có nhu cầu cài nhiều app với lại máy T-Mobile nên ROM 1GB cũng thoải mái.

ah...cái System partition là yêu cầu của bản ROM. bạn có thể lựa chọn cho phù hợp tùy theo nhu cầu. nó là phân vùng chứa bản Nand mà bạn đang chạy đó? Những máy HD2 thường bộ nhớ trong chỉ có 512mb nên cần tiết kiệm, chứ bạn xài T-mobile rom 1gb thì bạn chia rộng rộng chút thì sau này bạn ko cần phải chia System partition lại chỉ việc wipe lại và cài thui (ko cần wipe task29),tiện lợi hơn khi cài những bản ROM có System partition thấp hơn

lỗi

ai bị giống mình không,bản 1.2 này mình phát hiện ra 3 lỗi.camera quay xong ko luu đươc.khi có ng gọi đến chuông điện thoại rất nhỏ,vào setting chỉnh max loa vẫn vậy,thỉnh thoảng người khác gọi đến bị thuê bao ko liên lạc được,trong khi đó xóng rất căng.tin nhắn đến ko có chuông báo.hết

ai bị giống mình không,bản 1.2 này mình phát hiện ra 3 lỗi.camera quay xong ko luu đươc.khi có ng gọi đến chuông điện thoại rất nhỏ,vào setting chỉnh max loa vẫn vậy,thỉnh thoảng người khác gọi đến bị thuê bao ko liên lạc được,trong khi đó xóng rất căng.tin nhắn đến ko có chuông báo.hết

Mình xài bản 4.1.2 này bình thường. bạn đang chạy trên Nand hay sd? có lẽ bạn nên full wipe rùi cài lại (trong lúc cài ko cần wipe tiếp). còn chắc cú hơn bạn wipe sạch sẽ từ wipe task29 rùi tiến hành cài lại từ đầu xem sao? Ko được nữa thì...hihi....quay lại 4.0.4 cho ổn bạn ah....hihi
chúc bạn may mắn

Mình xài bản 4.1.2 này bình thường. bạn đang chạy trên Nand hay sd? có lẽ bạn nên full wipe rùi cài lại (trong lúc cài ko cần wipe tiếp). còn chắc cú hơn bạn wipe sạch sẽ từ wipe task29 rùi tiến hành cài lại từ đầu xem sao? Ko được nữa thì...hihi....quay lại 4.0.4 cho ổn bạn ah....hihi
chúc bạn may mắn

thanks bạn,mình thử cài lại xem sao. mình cài trên nand.à máy mình là bản tmobile mà sao bộ nhớ trong sao có 512mb nhỉ,e mới dùng hd2 đước vài hôm chưa hiểu biết gì nhiều lên ga quá,mong các bác giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:
có bạn nào cài bản 4.1 sau khi up room xong khi qua đoạn chữ htc hiện lên, sau đó màn hình đen luôn(nhưng phím vẫn sáng, nhìn màn hình vẫn đang hoạt động). Đợi 5 10p rồi mà vẫn vậy

có bạn nào cài bản 4.1 sau khi up room xong khi qua đoạn chữ htc hiện lên, sau đó màn hình đen luôn(nhưng phím vẫn sáng, nhìn màn hình vẫn đang hoạt động). Đợi 5 10p rồi mà vẫn vậy
Reset lại coi sao.

bản v1.2 giờ e phát hiện thêm 1 lỗi nữa là ko thể chọn sang chế độ only chỉ dùng 3g,mà chỉ có 2G+3G only thôi.thôi lại quay về 4.0.4 vậy ty hơi giật 1ty nhưng nó ổn đinh.

Back