• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM NexusHD2 - JellyBean - 4.2.2 - CM10.1 V2.0 [NativeSD] (bản mới nhất của TyTung)

Có bro nào bị lỗi giống như mình không vậy?
Cài xong nó thông báo cái lỗi to đùng ở màn hình Welcome : "Unfortunately the process com.android.phone has stopped"
Chẳng nhẽ phải cài lại sao :(:(:(:(
Bạn khởi động lại coi sao. Nếu vẫn báo lỗi trên thì full wipe rồi cài lại.

Các bạn làm ơn cho mình hỏi làm sao để cài trên nand vậy? mình đã làm đủ các bước, sau khi copy vào the thẻ và cài thì có mục chọn cho HD2 leo (máy mình là HD2 leo), sau đó đã cài gói Kernel đính kèm nhung khi boot vao thi hien một đống thông báo cứ ok hay cancel xong lai hien lên bảng thông báo khác, còn yêu cầu cả kết nối wifi nhưng dò mãi mà không thấy(mặc dù wifi vẫn bật bình thường)

bạn nên cài bản 4.1.2 (NexusHD2-JellyBean-CM10 V1.1 NAND/NativeSD ) vì bản này tác giả đã fix và update một số lỗi của bản trước đó và bạn cũng ko cần phải cài đặt thêm gói Kernel. Nhớ là wipe sạch sẽ trước khi cài để tránh lỗi nhé. (khi wipe ở ngoài rồi thì vào cài ROM bạn ko cần chọn wipe tiếp chi)
chúc bạn thành công.

máy bị chậm sau khi up ROM

sao mình cài bản ROM 4.1.2 nativeSD lên thẻ class 10 mà sao thấy nó chậm quá, load ứng dụng lâu, khởi động trình duyệt Web chậm lắm và hay bị treo khi xem contact nữa, có ai bị lỗi giống mình không, chẳng lẽ lại quay lại ROM 2.3 ah >"<

bạn nên cài bản 4.1.2 (NexusHD2-JellyBean-CM10 V1.1 NAND/NativeSD ) vì bản này tác giả đã fix và update một số lỗi của bản trước đó và bạn cũng ko cần phải cài đặt thêm gói Kernel. Nhớ là wipe sạch sẽ trước khi cài để tránh lỗi nhé. (khi wipe ở ngoài rồi thì vào cài ROM bạn ko cần chọn wipe tiếp chi)
chúc bạn thành công.
Thanks bạn! Mình đã cài đi cài lại bản ROM NexusHD2-JellyBean-4.1.2-CM10 V1.1 trên nand rồi nhưng vẫn bị lỗi như vậy. Thấy chủ thớt bảo là cài trên nand thì phải kèm gói kernel. Cũng không biết tại sao nữa

ah, bạn ko cần giải nén file ROM làm chi. bạn copy file ROM vào thẻ nhớ đó. rồi tiến hành cài trên điện thoại luôn.
nếu bạn có đồ đọc thẻ thì tháo thẻ ra chép Rom vào thẻ nhớ. Nếu ko có thì bạn vào mounts and storage (nằm trên mục Advanced) : chọn : mount USB storage.
Kết nối dt vào Pc. (chờ chút )Chép file Rom đã down và tiến hành cài thôi (bạn phải cài Windows mobile device center máy tính mới hiểu nhé)
Tiến hành cài ROM : Chọn Install zip from card - choose zip from sdcard – bản Rom bạn bạn vừa chép- rồi cứ thế cài nhé! cài xong Reboot lại là ok...có bản ROM mới xài
chúc bạn thành công!

thank bạn để mình thử cái xem thế nào:D

sao mình cài bản ROM 4.1.2 nativeSD lên thẻ class 10 mà sao thấy nó chậm quá, load ứng dụng lâu, khởi động trình duyệt Web chậm lắm và hay bị treo khi xem contact nữa, có ai bị lỗi giống mình không, chẳng lẽ lại quay lại ROM 2.3 ah >"<

THẺ nhớ của bạn ko phải class 10 thiệt đâu (thẻ xịn giá mắc lắm từ 32$- 100$ là chuyện thường) nên bạn chạy nó cà giật là phải? (mình cũng có cái thẻ class 10 Kington nè...chạy tren SD cà giật cà giật....Tốt nhất là bạn nên chạy trên Nand đi (tuy tốc 4mb/s nhưng là tốc độ thực....^^)

Thanks bạn! Mình đã cài đi cài lại bản ROM NexusHD2-JellyBean-4.1.2-CM10 V1.1 trên nand rồi nhưng vẫn bị lỗi như vậy. Thấy chủ thớt bảo là cài trên nand thì phải kèm gói kernel. Cũng không biết tại sao nữa

Cách tốt nhất khi bạn muốn chạy trên nand là bạn nên làm từng bước như mình hướng dẫn ở trên đó ?
1/. wipe (task29) : sạch sẽ những gì trên bộ nhớ Nand
2/. tiến hành cài lại aMAGLDR
3/ chia system partititon (MAGLDR) cho phù hợp bản ROM
4/format thẻ nhớ nếu cần (nên format) (tốt nhất là sao chép dữ liệu trước khi format)
5/. Chép Rom vào thẻ nhớ . (có đồ đọc thẻ thì càng tốt)
6/ tiến hành cài ROM : Chọn Install zip from card- choose zip from sdcard – bản Rom muốn cài (trong lúc cài....nếu bạn đã làm bước wipe (task29) và format thẻ nhớ rồi thì ko cần chọn wipe chi)
sau khi cài xong bạn reboot lại máy là ok....có bản Rom mới xài
ah...bản ROM 4.1.2 bạn ko cần cài gói kernel thêm vì tác giả đã fix lỗi rồi
-chúc bạn thành công!

hic pin chưa đc 1 ngày, thê thảm quá, có bác nào vậy ko

Pin chú bị sao rồi đó? Hay nghe gọi nhắn tin or vọc máy nhiều quá??? chắc chú nên shopping thêm 1 cục dự phòng đi.....Pin bản này mình xài ko đến nỗi nào mà. ^^ Pin cũng dc hơn 1 ngày

Pin dùng Wp7 1,5 ngày, thanks mod nhắc nhở :D

Chú ý không được viết chữ in hoa toàn bài viết nhé. Cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:
Mấy cái chỉ số Benmark đó chả tin được đâu...:D

Vâng, em nghĩ chắc toàn ltinh thôi.
Hix, giờ thấy mấy em mới cấu hình khủng quá. Nhìn lại em của mình mà chạnh lòng, thôi thì dù có lên đời thì anh vẫn giữ HD2 cho vào lồng kính.=)) chứ k cho hay bán gì hết.
P/s: ai có nhu cầu mua pm hehe ( đùa thôi)

Có bác nào bị lỗi như mình không.
1. Vào mục thư viện ảnh mọi lần bình thường rồi tự nhiên hn vào thì các ảnh đen xì, k hiện ảnh nên đc nữa.
2. k vào được thẻ nhớ hix.
3. Mỗi lần như vậy thì khi khóa màn hình bật thì màn hình k nên nữa mà chỉ sáng mỗi nút xanh đỏ...
Phải tháo pin ra khởi động lại thì mới vào bt được. Hay máy em nó già rồi mún lên bàn thờ.=(( oa oa.
Các bác cho em ý kiến cái, e thử up lại rom mấy lần rồi, task 29, wipe sạch sẽ, hay là do thẻ nhể, thẻ em 8GB class 4.

Có bác nào bị lỗi như mình không.
1. Vào mục thư viện ảnh mọi lần bình thường rồi tự nhiên hn vào thì các ảnh đen xì, k hiện ảnh nên đc nữa.
2. k vào được thẻ nhớ hix.
3. Mỗi lần như vậy thì khi khóa màn hình bật thì màn hình k nên nữa mà chỉ sáng mỗi nút xanh đỏ...
Phải tháo pin ra khởi động lại thì mới vào bt được. Hay máy em nó già rồi mún lên bàn thờ.=(( oa oa.
Các bác cho em ý kiến cái, e thử up lại rom mấy lần rồi, task 29, wipe sạch sẽ, hay là do thẻ nhể, thẻ em 8GB class 4.

Bạn đang xài bản nào? đang chạy trên Nand hay SD?
Nói chung bản 4.1.1 của tác giả còn lỗi nhiều . Bản 4.1.2 đã sửa lỗi nhưng vẫn còn một số trục trặc. Hy vọng thời gian tới tác giả tytung sẽ tung ra bản mới vá những lỗi này (mình sẽ sớm cậm nhật). Để xài ổn định thì bạn nên quay về bản 4.0.4 là ok nhất! Bản 4.0.4 này số lượt người xem và download lên đến 3.427.938/người (bản 4.1.2 có 269.450/người) nên bạn yên tâm về sự ổn định cho con HD2 nhé!

Bạn đang xài bản nào? đang chạy trên Nand hay SD?
Nói chung bản 4.1.1 của tác giả còn lỗi nhiều . Bản 4.1.2 đã sửa lỗi nhưng vẫn còn một số trục trặc. Hy vọng thời gian tới tác giả tytung sẽ tung ra bản mới vá những lỗi này (mình sẽ sớm cậm nhật). Để xài ổn định thì bạn nên quay về bản 4.0.4 là ok nhất! Bản 4.0.4 này số lượt người xem và download lên đến 3.427.938/người (bản 4.1.2 có 269.450/người) nên bạn yên tâm về sự ổn định cho con HD2 nhé!

K mình cài bản 4.0.4 cũng vậy chắc do cái thẻ dởm của mình rồi, phải thay thẻ khác thôi.

K mình cài bản 4.0.4 cũng vậy chắc do cái thẻ dởm của mình rồi, phải thay thẻ khác thôi.

vậy thì đúng rồi. Bạn nên chạy trên Nand đi cho nó ổn định lại đỡ hao pin hơn! hehe...thẻ nhớ mình 8gb class 10 chạy cũng cà giật nè.....ko tin tưởng thẻ SD tý nào.....chép dữ liệu thì ok...còn chạy thì nên shopping thẻ xịn nhé? 32$ cho cái thẻ 16gb class 10 Samsung :))

Back