• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 CHO ATOM / ATOM PURE (21500) by KHOA HA

Chào bạn ! Mình đang xài Xda_Atom, mình downloand bản Rom 6.5 của bạn về cài cho máy của mình theo hướng dẫn của Bạn mà tại sao khi Uprom xong mà nó cứ còn phiên bản Rom cũ (bản Rom 6.1 20081009C8WWE) trước đó hoài vậy ?
Bạn vui lòng hướng dẫn và chỉ cách khắc phục bệnh này không ?!!! Mình nhìn thấy phiên bản Rom mới 6.5 của Bạn đẹp quá (mình đã Up nhiều lần lắm rồi mà vẫn như thế) Xin cảm ơn Bạn rất nhiều !!!

Chào bạn ! Mình đang xài Xda_Atom, mình downloand bản Rom 6.5 của bạn về cài cho máy của mình theo hướng dẫn của Bạn mà tại sao khi Uprom xong mà nó cứ còn phiên bản Rom cũ (bản Rom 6.1 20081009C8WWE) trước đó hoài vậy ?
Bạn vui lòng hướng dẫn và chỉ cách khắc phục bệnh này không ?!!! Mình nhìn thấy phiên bản Rom mới 6.5 của Bạn đẹp quá (mình đã Up nhiều lần lắm rồi mà vẫn như thế) Xin cảm ơn Bạn rất nhiều !!!

Bạn phải chắc chắn rằng xóa hết các file ROM cũ trong thư mục C:\Windows\Temp đi nhé và sau đó giải nén ROM WM6.5 ra rồi copy các file trong thư mục vừa giải nén vào C:\Windows\Temp (nhớ là file chứ không phải thư mục nhé) sau đó kết nối đt với máy tính và chạy file update từ thư mục temp đó nhé. Chúc thành công =D>

Kiếm nhiều mà không ra được bạn ơi, mình muốn kiếm đường dẫn tới chức năng LOCK (khóa máy) mà không ra.
Ai làm ơn chỉ giúp với.

Cái này đơn giản lắm QuickMenu cũng có tác dụng lock đó bạ có thể vào option của nó để tạo shotcut ra màn hình được đó

Cái này đơn giản lắm QuickMenu cũng có tác dụng lock đó bạ có thể vào option của nó để tạo shotcut ra màn hình được đó
Cám ơn bạn, ý mình không muốn như thế mà mình muốn dùng Softkey luôn (tay mình ngắn nên dùng Softkey cho nó tiện ;)), chứ nếu không mình xài màn hình Today cũng có Chức năng Device Lock.

Mình làm được rồi. Theo cách chỉ dẫn của bạn mình tạo shortcut vào 1 chỗ nào bất kỳ, xong vào SoftKey v1.4 kiếm nó lôi ra là được.
Cám ơn bạn nhiều.
Tuy nhiên mình bị trường hợp như thế này: khi máy có Notification (thường xuất hiện chỗ left softkey) thì thông báo đó bị chữ Lock chèn mất, nghĩa là nó hiện lên chữ Notification rất nhanh xong hiện ra chữ Lock lại ngay (mình cài Lock cho Left Softkey). Bạn có cao kiến gì chỉ giáo cho mình với.

bác ơi cho e hỏi,sao e co up 1 bản rom 6.5,co phan mềm âm thanh srs wow,hổ trợ ko biết như thế nào nhưng sao nghe nhạc loa của e nó bị rè wá

bác ơi cho e hỏi,sao e co up 1 bản rom 6.5,co phan mềm âm thanh srs wow,hổ trợ ko biết như thế nào nhưng sao nghe nhạc loa của e nó bị rè wá

Atom con nào cũng rè loa ngoài bạn ơi. Mở loa ngoài nhỏ lại 1 nấc xem

Mình làm được rồi. Theo cách chỉ dẫn của bạn mình tạo shortcut vào 1 chỗ nào bất kỳ, xong vào SoftKey v1.4 kiếm nó lôi ra là được.
Cám ơn bạn nhiều.
Tuy nhiên mình bị trường hợp như thế này: khi máy có Notification (thường xuất hiện chỗ left softkey) thì thông báo đó bị chữ Lock chèn mất, nghĩa là nó hiện lên chữ Notification rất nhanh xong hiện ra chữ Lock lại ngay (mình cài Lock cho Left Softkey). Bạn có cao kiến gì chỉ giáo cho mình với.

Bạn thay đổi left softkey ở 2 nơi mới được.
1. HKCU\Software\Microsoft\Today\Keys\112. Thay đổi giá trị Default và Open.
2. HKLM\Software\Microsoft\CHome. Tìm khóa SK1Text và SK1URL thay đổi giá trị left softkey luôn chắc là ổn.

Ứng dụng Softkey v1.4 chỉ thay đổi giá trị ở 1 nơi HKCU mà thôi

Chỉnh sửa cuối:
hey i downloaded the rom from the link posted above but when i flashed it , it is still WM 6.1 and not WM 6.5. i have downloaded the file twice but both the times i got WM 6.1 rom.
what am i doing wrong? please help me out.

hey i downloaded the rom from the link posted above but when i flashed it , it is still WM 6.1 and not WM 6.5. i have downloaded the file twice but both the times i got WM 6.1 rom.
what am i doing wrong? please help me out.

frist u must clear all file in C:\Windows\Temps and then copy all file what u have downloaded to same path ...Good luck to u

ATOM & ATOM PURE ROM WM6.5 V02

CE OS 5.2.21500 Build 21500.5.0.0 Khoa_Ha
(Đã sửa Lỗi bật camera treo máy)

Thông tin - ROM Information:

CE OS 5.2.21500 Build 21500.5.0.0 KHOA_HA
Pagepool: 6M
Bản ROM này được port từ Kitchen ROM mới nhất của WM6.5 trên trang xbeta.cn

Đã loại bớt một số phần mềm cũ và thêm vào một số phần mềm lẫn các icon mới

Iphone Diapad fix redial
Windows media Diamond skin (new)
Black Keyboard Skin(new)
HTC Simmanager 6.57(new)
Commanager 6 button (Tất cả các chức năng sử dụng được)
PsshutXP Diamond skin (new)
And add HTC Album, Resco Explorer New Icon and more....

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Link Download:

http://www.mediafire.com/download.php?qwtnj00ziz3

Lưu ý

Phiên bản mới này mình đã test mấy hôm nay cảm nhận chạy rất mượt và nhanh hầu như chưa có lỗi nào. Bluetooth đã gửi và nhận File rất Ok với hầu hết các hãng máy khác nhau mình chưa có tai nghe Bluetooth nên chưa test được chức năng A2DP cho tai nghe. :)
Bản Rom này không biết có hao pin không ? chứ em sài bản 5.2.21222 thấy pin tốn hơn bàn Rom W6.1 của bác Sonback ,Anh Khoa Ha coi xem có vấn đề gì không..thanks ..

i,m already donwload that but the aplication is error,not work on windows xp or
vista is have any place that i can download that??

hôm trước mình đã up bản 21501, nhưng gặp lối treo camera, và hao pin khủng. gặp bản này up ngay, sẽ phản hồi thông tin sau nhé.
Mình được biết KHOA_HA sắp có tin vui (có baby) chia sẻ với mọi người nhé!

hôm trước mình đã up bản 21501, nhưng gặp lối treo camera, và hao pin khủng. gặp bản này up ngay, sẽ phản hồi thông tin sau nhé.
Mình được biết KHOA_HA sắp có tin vui (có baby) chia sẻ với mọi người nhé!

Bạn nên update bản mới hơn là 21234 mình mới đưa lên hôm qua ấy. bản đó rất tốt cả về giao diện lẫn PIN và RAM

mấy anh ơi! cho em hỏi : hiện giờ thì bản rôm nào là tốt nhất,em xài atom lâu rồi nhưng tới hum nay mới tập tẹ sài phần mềm,mong các anh chỉ giáo :d

mấy anh ơi! cho em hỏi : hiện giờ thì bản rôm nào là tốt nhất,em xài atom lâu rồi nhưng tới hum nay mới tập tẹ sài phần mềm,mong các anh chỉ giáo :d

Hiện tại là bản 21234 mới nhất và tốt nhất. Tối nay sẽ có bản 21806 mới hơn và tốt hơn.

Back