• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 CHO ATOM / ATOM PURE (21500) by KHOA HA

Phần Ofice mobile không chạy được cái nào cả, chỉ được mỗ mục Note và Tasks, trước kia dùng tạm Rom 6.5 cho Atom Exec cũng vậy. Cso ai bị vậy không ta

Phần Ofice mobile không chạy được cái nào cả, chỉ được mỗ mục Note và Tasks, trước kia dùng tạm Rom 6.5 cho Atom Exec cũng vậy. Cso ai bị vậy không ta

cái này chắc mình bạn bị vì tất cả các phần mềm đó tớ tích hợp cùng ROM khi build nên chắc chắn sẽ không có chuyện không chạy được mà tớ nghĩ chắc bạn nhầm sang bản của TJ gì đó trên xda rồi

Chào Bác khoa ha Mọi thứ đều ổn chỉ riêng phần "Battery power remaining"
có chút vấn đề pin chỉ còn 35% nhưng trong power luôn luon báo 100.
có bac nào bị giống vậy không......

có bản rom mới rồi nhưng chưa dám up,k biết là có ngon hơn bản này k nữa, chuyện báo sai pin máy mình k có hiện tượng như thế,nói chug đối với mình bản rom này tốt lắm rồi,thank bác Khoa Hà nhe!

Hiện tại mình đang dùng bản này, thấy rất là tôt. Tuy nhiên có một điều này mong Khoa Hà giúp với nhé: Ở màn hình Today, khi mình chọn Items hiển thị một số cái khác (Không chọn Titanium) thì 2 Menu bên dưới (như chọn Titanium là Contact và Comm Mgr.) đều là Contact cả. Vậy bạn có thể thay đổi lại để 1 cho khác nhau được không (như bên trái là Lock chẳng hạn).
Cám ơn bạn nhiều vì 1 bản ROM quá hoàn hảo.
P/S: máy mình không có trình chụp màn hình nên không có hình ảnh minh họa, đồng thời kiến thức về PPC còn hạn chế nên diễn đạt mộc mạc 1 tí, mong mọi người thông cảm.

Hiện tại mình đang dùng bản này, thấy rất là tôt. Tuy nhiên có một điều này mong Khoa Hà giúp với nhé: Ở màn hình Today, khi mình chọn Items hiển thị một số cái khác (Không chọn Titanium) thì 2 Menu bên dưới (như chọn Titanium là Contact và Comm Mgr.) đều là Contact cả. Vậy bạn có thể thay đổi lại để 1 cho khác nhau được không (như bên trái là Lock chẳng hạn).
Dùng PM keySwop bạn sẽ chọn 2 hotkey này theo ý muốn..

Cám ơn bạn nhiều vì 1 bản ROM quá hoàn hảo.
P/S: máy mình không có trình chụp màn hình nên không có hình ảnh minh họa, đồng thời kiến thức về PPC còn hạn chế nên diễn đạt mộc mạc 1 tí, mong mọi người thông cảm.

Bạn vào start menu --> Setting --> Personal --> chạy SoftKey.
Muốn phím bên trái là "Phone" chẵng hạn, bạn chọn đường dẫn \Windows\cprog.lnk.

Xin các bác cho biết đường dẫn của các nút chức năng khi sử dụng softkey. Muốn phím bên trái là "Phone" chẵng hạn, bạn chọn đường dẫn \Windows\cprog.lnk. Còn các chức năng khác thì mình k biết.

Xin các bác cho biết đường dẫn của các nút chức năng khi sử dụng softkey. Muốn phím bên trái là "Phone" chẵng hạn, bạn chọn đường dẫn \Windows\cprog.lnk. Còn các chức năng khác thì mình k biết.

Bạn nói cụ thể bạn muốn làm gì thì mới chỉ được.

pro Khoa_ha xem lại cái java nhé!! sao mình chạy Emap mà ko được!
nếu pro có bản đồ nào chỉ đường giống Emap (có hướng dẫn đi đường Sài Gòn) thì share mình với nhé!!
Toàn bản đồ cho GPS mà mình thì lại ko có!
hic hic

Hiện tại bản V01 vẫn ổn định nhất test bản V02 đến giờ vẫn còn vài điểm không ổn nên mình sẽ sửa và sẽ up trong thời gian gần nhất có thể

pro Khoa_ha xem lại cái java nhé!! sao mình chạy Emap mà ko được!
nếu pro có bản đồ nào chỉ đường giống Emap (có hướng dẫn đi đường Sài Gòn) thì share mình với nhé!!
Toàn bản đồ cho GPS mà mình thì lại ko có!
hic hic

Chào bạn mình đang xài thằng này (PGuider 2009 bản 1.0) rất tốt, bạn vào trang chủ : pydod.com để tải về và đăng ký sử dụng nha bạn.Chúc bạn sẽ được toại nguyện.

Nguyên văn bởi THCN
Bạn nói cụ thể bạn muốn làm gì thì mới chỉ được.

Có thể ý bạn ấy muốn hỏi giống như mình, đó là muốn hỏi tên các đường link cho các chương trình để cài làm Softkey, ví dụ như mình muốn thay bằng Lock thì phải tìm đến đường dẫn gì. Rất mong các bạn chỉ giúp.

Có thể ý bạn ấy muốn hỏi giống như mình, đó là muốn hỏi tên các đường link cho các chương trình để cài làm Softkey, ví dụ như mình muốn thay bằng Lock thì phải tìm đến đường dẫn gì. Rất mong các bạn chỉ giúp.

Chịu khó hỏi bác Google tí là ra ngay ấy mà.

Chịu khó hỏi bác Google tí là ra ngay ấy mà.

Kiếm nhiều mà không ra được bạn ơi, mình muốn kiếm đường dẫn tới chức năng LOCK (khóa máy) mà không ra.
Ai làm ơn chỉ giúp với.

Last edited by a moderator:
mình thấy có 1 vấn đề với rom này đó là cửa sổ chỗ hiện lên các cuộc gọi lỡ mà ko tắt được (trong tastmanager -> applications) khiến cho dung lượng bộ nhớ của máy bị giảm nhanh chóng.

Chào bạn ! Mình đang xài Xda_Atom, mình downloand bản Rom 6.5 của bạn về cài cho máy của mình theo hướng dẫn của Bạn mà tại sao khi Uprom xong mà nó cứ còn phiên bản Rom cũ hoài vậy ?
Bạn vui lòng hướng dẫn và chỉ cách khắc phục bệnh này không ?!!! Mình nhìn thấy phiên bản Rom mới 6.5 của Bạn đẹp quá (mình đã Up nhiều lần lắm rồi mà vẫn như thế) Xin cảm ơn Bạn rất nhiều !!!

Back