• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 CHO ATOM / ATOM PURE (21500) by KHOA HA

Quá tuyệt vời, thanks bạn Khoa_ha rất nhiều, thỏa bao nhiêu ngày chờ đợi :)

Nhìn chung bản 21500 này như vậy là tuyệt vời đối với dòng máy atom, chạy nhẹ, mượt mà, tương đối ổn định.

bạn nào đó nói cái menu chữ hơi nhỏ, thì xin trả lời cái menu đó không phải là menu gốc của WM6.5 mà chỉ là 1 ứng dụng của 1 member người Trung Quốc làm và tích hợp vào thôi, bạn có thể bỏ nó nếu không thích.

Giao diện Titanium rất tuyệt nếu như các bạn chịu khó nghiêng cứu. Các bạn có thể tạo thêm Panel quay số nhanh, hay thêm Panel chứa các chương trình ưa thích, và cũng có thể thêm panel wireless manager ra ngoài luôn. Các bạn vào đây nghiêng cứu http://forum.ppcgeeks.com/showthread.php?t=63086
Mình đã làm thành công. Chúc may mắn

@Khoa Ha: nếu có bản ROM sau thì bạn tích hợp cái file Fix_WM6_Sound vào ROM luôn. Nó Fix phần âm thanh sự kiện (System events). ;;)

Nhìn chung bản 21500 này như vậy là tuyệt vời đối với dòng máy atom, chạy nhẹ, mượt mà, tương đối ổn định.

bạn nào đó nói cái menu chữ hơi nhỏ, thì xin trả lời cái menu đó không phải là menu gốc của WM6.5 mà chỉ là 1 ứng dụng của 1 member người Trung Quốc làm và tích hợp vào thôi, bạn có thể bỏ nó nếu không thích.

Giao diện Titanium rất tuyệt nếu như các bạn chịu khó nghiêng cứu. Các bạn có thể tạo thêm Panel quay số nhanh, hay thêm Panel chứa các chương trình ưa thích, và cũng có thể thêm panel wireless manager ra ngoài luôn. Các bạn vào đây nghiêng cứu http://forum.ppcgeeks.com/showthread.php?t=63086
Mình đã làm thành công. Chúc may mắn

@Khoa Ha: nếu có bản ROM sau thì bạn tích hợp cái file Fix_WM6_Sound vào ROM luôn. Nó Fix phần âm thanh sự kiện (System events). ;;)

Ok! Hiện tại đang build bản 21210 mới nhất chắc 2,3 ngày nữa sẽ có cho anh em test thử

Ok! Hiện tại đang build bản 21210 mới nhất chắc 2,3 ngày nữa sẽ có cho anh em test thử

bac Khoa Hà ơi.bản rom quá tuyệt vời.em đang test lại xem có bị lỗi mạng vina k là tuyệt luôn
ah mà em thích cái boot screen mặc đinh của O2,nhìn nó hay hơn.mong bản sau bác sửa lại cho ae với nha.
thanks bác nhiều

Cám ơn Khoa Hà vì 1 bản ROM tuyệt vời. MÌnh xài mạng Vina nhưng không thấy hiện tượng gì. Với mình đây là bản ROM xài cho mạng VINA tốt nhất (với máy mình) cho đến thời điểm này.

I hav seen A ROM 6.5 Build 21210 by XDA2_Haseeb...very nice...I expect the same for my atom.....
ceck that ROM WM 6.5 here

hello sir,
i have replaced my atom battery with replacement 2400mah battery ,brand new but after flashing rom no sound is coming from my atom ,please help

hello sir,
i have replaced my atom battery with replacement 2400mah battery ,brand new but after flashing rom no sound is coming from my atom ,please help

check with headphone and jack headphone

Posted via Mobile Device

check with headphone and jack headphone

Posted via Mobile Device

thanks sir ,
i have find out why the sound stop coming from my o2 atom ,actually my new battery is large(2400MAH capacity) than the standard o2battery and comes with special cover ,so this battery is bit loose in fitting ,so whn i press the battery with my hand sound start working and when again it got loose sound stops ,so now i hve tighten the battery with support ,am i rite sir is it happens like this ,will sound can stop becoz of lôose battery fitting ?
waitng for reply

Mình còn một con ATOM LIFE mà không có ROM mới. Ước gì có ai Burn Rom cho AL.

Bạn Khoa_ha có ý gi không ?;;)

Mình còn một con ATOM LIFE mà không có ROM mới. Ước gì có ai Burn Rom cho AL.

Bạn Khoa_ha có ý gi không ?;;)

Mình không có máy nên không build cho nó. chứ còn vè cơ bản chắc giống nhau thôi

có ai bị lỗi như mình ? today xài ko dc :(( chon vô văng ra màn hình nền
và còn phần nghe nhạc nếu turn off nhac tự tắt luôn hic

Chỉnh sửa cuối:
bác Khoa Hà ơi.cái này có lỗi nhỏ là ở phần vibrate & ring-->k chỉnh được
máy sài cảm giác nóng hơn rom WM 6.1 dù k chạy ct j.chạy nghe nhạc nó nóng dữ
còn lại rất tốt,đẹp,mượt mà,ít tốn ram nhưng có vẻ hơi tốn pin
em góp ý để bác update những bản sau.thanks bác

Không hiểu máy em bị làm sao, sau khi up ROM này + HR nó trở lại ROM 6.1 build 20765 của anh sonblack. Em chẳng hiểu gì cả :((

Không hiểu máy em bị làm sao, sau khi up ROM này + HR nó trở lại ROM 6.1 build 20765 của anh sonblack. Em chẳng hiểu gì cả :((

Bạn kiểm tra lại thư mục C:\Windows\Temp trước khi flash ROM nhé.
Chú ý quan trọng là sau khi các bước flash ROM kết thúc đừng chọt lỗ reset nhé, mà hãy để máy tự động reset và vào Windows (khoảng 30 giây đến 1 phút). như vậy mới sạch sẽ tất cả dấu vết của bản ROM trước.

bác Khoa Hà ơi.cái này có lỗi nhỏ là ở phần vibrate & ring-->k chỉnh được
máy sài cảm giác nóng hơn rom WM 6.1 dù k chạy ct j.chạy nghe nhạc nó nóng dữ
còn lại rất tốt,đẹp,mượt mà,ít tốn ram nhưng có vẻ hơi tốn pin
em góp ý để bác update những bản sau.thanks bác

Sắp có bản 21210 rồi, nghe nói bản này fix lỗi rò rỉ bộ nhớ và tiết kiệm pin hơn.

có ai bị lỗi như mình ? today xài ko dc :(( chon vô văng ra màn hình nền
và còn phần nghe nhạc nếu turn off nhac tự tắt luôn hic

Today vẫn xài bình thường không có vấn đề gì. Còn nghe nhạc nhấn power tắt máy thì nhạc tắt theo là đúng rồi. Bạn vào menu chọt vào icon Display Swich để tắt đèn màn hình khi nghe nhạc là được. Còn nếu muốn nhấn power không bị tắt nhạc thì dùng chương trình nghe nhạc khác, ví dụ như S2P chẳng hạn.

Các bác cho hỏi tí, nếu dùng Pimbackup của bản 6.1 update lên bản này thì có Restore lại được không?
Quên mất chúc mừng VIP Khoa ha với bản Rom mới ấn tượng và tiên phong cho dòng Atom

Back