• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 CHO ATOM / ATOM PURE (21500) by KHOA HA

Mình cũng đã Up rồi, khởi động hơi lâu 1 tý và thường hay treo khi có cuộc gọi đến.
To Khoa Ha: nếu anh có ý định làm ROM WM6.5 cho Atom nữa theo ý kiến của em thì anh nên chọn Radio là ....RS00052, vì Radio này ổn định và cho sóng mạnh nhất đấy anh à. Và bản ROM WM5 cuối cùng cho Atom trên trang www.seeo2.com cũng dùng Radio ..RS00052.

Chỉnh sửa cuối:
nói chung bản rom này tốt rồi . các bác không phải đòi hỏi nhiều quá. để bác KHOA_HA điều chỉnh thui . Còn theo tôi có bản rom này là quá tốt rồi , nói chung rất ổn định chạy mượt mà êm ái ! lần nữa cảm ơn KHOA_HÀ nha!

thêm 1 cái nữa nè ko bít là do máy tui hay do rom : phần âm thanh ko dc lớn lắm cùng 1 bài hát xài rom cũ thì rất lớn , 6.5 thì ko dc lớn lắm "góp ý" ^^

cám ơn đúng là tôi rốt quá chăng biết gì cám ơn ông đã giải thích . dạo này trang pdaviet nhiều người tây quá !:)) tôi dùng bản rom này tiếng vẫn to như rom 6.1 nghe như wifi !

Mình cũng đã Up rồi, khởi động hơi lâu 1 tý và thường hay treo khi có cuộc gọi đến.
To Khoa Ha: nếu anh có ý định làm ROM WM6.5 cho Atom nữa theo ý kiến của em thì anh nên chọn Radio là ....RS00052, vì Radio này ổn định và cho sóng mạnh nhất đấy anh à. Và bản ROM WM5 cuối cùng cho Atom trên trang www.seeo2.com cũng dùng Radio ..RS00052.

Bản radio RS00052 ở đâu vậy bạn!Share cho tôi được ko?Thank!

Bản radio RS00052 ở đâu vậy bạn!Share cho tôi được ko?Thank!

tất cả bản ROM của bác Sơn sau này điều sài Radio RS00..52
bản Radio cuối cùng cho Atom.hỗ trợ mạng rất tốt chỉ trừ cái vinaphone thỉnh thoảng vẫn "thuê bao quí khách..."khi gọi đến

bản final ROM của Atom có RS 52 đó bạn.tải tại trang see02.com

Thank you KHAO HA.
Hopufully, u can continue to build rom for ATOM like SONBLACK. I don't think he will build it again.
Thank you vẻy much.....
Sorry for I writing english.

Khi chọn chế độ khác với Ring ở chế độ Incoming call thì sau khi ok vẫn trở về lại là Ring ( VD chọn Vibrate chẳng hạn, sau khi ok rồi, mở ra thì vẫn là Ring).
Có bạn nào bị giống mình ko nhỉ?

Khi chọn chế độ khác với Ring ở chế độ Incoming call thì sau khi ok vẫn trở về lại là Ring ( VD chọn Vibrate chẳng hạn, sau khi ok rồi, mở ra thì vẫn là Ring).
Có bạn nào bị giống mình ko nhỉ?

Hi mình cũng giống như bạn vậy, nhưng nếu chọn Vibrate and Ring sau khi Ok thì vẫn có rung và chuông bạn à, chỉ không thay đổi chữ thôi còn chức năng vẫn đổi được. Còn nếu để Vibrate thì vẫn đổ chuông và rung.

touch screen freeze

i have updated my rom to 6.5 but my touch screen now does not work.it was working ok earlier with 21014 sonblack 6.1. so went back to wm5.0 then again 6.5 then to sonblack 6.1 but my screen gets stuck at align screen everytime. i have reset my phone hard and soft many times but i am stuck for good.i love my atom very much and am very sad to see it crippled.:(:(:(

Chỉnh sửa cuối:
Mình đã test bằng tai nghe bluetooth rồi, điện thoại thấy thiết bị tai nghe nhưng không kết nối được (khi dùng rom của anh Sơn Black thì kết nối nghe nhạc bình thường

ATOM & ATOM PURE ROM WM6.5 V02

CE OS 5.2.21500 Build 21500.5.0.0 Khoa_Ha
(Đã sửa Lỗi bật camera treo máy)

Thông tin - ROM Information:

CE OS 5.2.21500 Build 21500.5.0.0 KHOA_HA
Pagepool: 6M
Bản ROM này được port từ Kitchen ROM mới nhất của WM6.5 trên trang xbeta.cn

Đã loại bớt một số phần mềm cũ và thêm vào một số phần mềm lẫn các icon mới

Iphone Diapad fix redial
Windows media Diamond skin (new)
Black Keyboard Skin(new)
HTC Simmanager 6.57(new)
Commanager 6 button (Tất cả các chức năng sử dụng được)
PsshutXP Diamond skin (new)
And add HTC Album, Resco Explorer New Icon and more....

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Link Download:

http://www.mediafire.com/download.php?qwtnj00ziz3

Lưu ý

Phiên bản mới này mình đã test mấy hôm nay cảm nhận chạy rất mượt và nhanh hầu như chưa có lỗi nào. Bluetooth đã gửi và nhận File rất Ok với hầu hết các hãng máy khác nhau mình chưa có tai nghe Bluetooth nên chưa test được chức năng A2DP cho tai nghe. :)

can i get this róm in al1.dio.???

tất cả bản ROM của bác Sơn sau này điều sài Radio RS00..52
bản Radio cuối cùng cho Atom.hỗ trợ mạng rất tốt chỉ trừ cái vinaphone thỉnh thoảng vẫn "thuê bao quí khách..."khi gọi đến

bản final ROM của Atom có RS 52 đó bạn.tải tại trang see02.com

Bản RS00052 là bản Radio cũ bạn ạ còn bản RS00013 mới là bản mới. Bạn có thể lên mạng tra thông tin. Tớ thấy bản RS00013 này chạy rất ổn định sóng tốt hơn nên dùng bản này mà

Bản RS00052 là bản Radio cũ bạn ạ còn bản RS00013 mới là bản mới. Bạn có thể lên mạng tra thông tin. Tớ thấy bản RS00013 này chạy rất ổn định sóng tốt hơn nên dùng bản này mà

RS00052 là bản radio cuối cùng của atom, còn RS00013 chính thức là của atom exec, có lẽ phần radio của atom và atom exec giống nhau nên xài vô tư :-?

Bạn nào muốn xài bản RS00052 thì chỉ cần copy file nova_pda_033105.mot và vl1d_pda_Ver.mot từ 1 ROM bất kỳ của Sonblack qua thay thế và flash lại là xong.

Chỉnh sửa cuối:
tat nhien la cap roi

Posted via Mobile Device

Máy mình bị hư sync(ko hỉu sao cắm dây sync vào chỉ thấy sạc pin thui, nên mình toàn sync wa bluetooth, nhưng hôm trc up bản rom khác..tự dưng lại sync được...1 lần rùi ko sync được nữa...hix hix)
mình đã up rom này bằng thẻ nhớ, chạy rất tốt, nhưng 1 số chương trình ko chạy dc(Wktask, remote desktop,...)
bạn có thể chỉnh ROM để up bằng thẻ nhớ luôn được k?
cám ơn nhìu!

Máy mình bị hư sync(ko hỉu sao cắm dây sync vào chỉ thấy sạc pin thui, nên mình toàn sync wa bluetooth, nhưng hôm trc up bản rom khác..tự dưng lại sync được...1 lần rùi ko sync được nữa...hix hix)
mình đã up rom này bằng thẻ nhớ, chạy rất tốt, nhưng 1 số chương trình ko chạy dc(Wktask, remote desktop,...)
bạn có thể chỉnh ROM để up bằng thẻ nhớ luôn được k?
cám ơn nhìu!

không hẳn đã hỏng sync đâu bạn mua một cái cab mới rồi cắm thử xem sao khả năng cab hỏng là rất cao.
làm bản rom up bằng thẻ nhớ thì đơn giản thôi bạn có thể tự mình làm được nếu đọc kỹ phần up rom bằng thẻ nhớ trên diễn đàn pdaviet

Back