• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 CHO ATOM / ATOM PURE (21500) by KHOA HA

Bluetooth dùng tai nghe thì điện nhận ra nhưng không kết nối để nghe nhạc được (lúc cho kết nối thì nó cứ trơ trơ ra) - Khoa Ha xem giúp với nha

Bluetooth dùng tai nghe thì điện nhận ra nhưng không kết nối để nghe nhạc được (lúc cho kết nối thì nó cứ trơ trơ ra) - Khoa Ha xem giúp với nha

Mua tặng cho Khoa Ha cái tai nghe bluetooth là ok ngay ấy mà :-?

không hẳn đã hỏng sync đâu bạn mua một cái cab mới rồi cắm thử xem sao khả năng cab hỏng là rất cao.
làm bản rom up bằng thẻ nhớ thì đơn giản thôi bạn có thể tự mình làm được nếu đọc kỹ phần up rom bằng thẻ nhớ trên diễn đàn pdaviet
Thanks bạn đã trả lời!
Nhưng hình như cable của mình ko sao vì...cắm máy của bạn mình vô vẫn sync được bình thường.:-?
Vậy muốn uprom bằng thẻ nhớ thì chỉ cần 2 file diskimg.nb0 + extended.img thui hả bạn?(mình cũng làm như vậy mà)
Nhưng nó hiện màn hình
Device clean boot....
Rết to factory default!!!
rất lâu.
vì thế mình tắt pin ra và khởi động lại <<<vậy bước này mình làm sai phải hem? mình phải chờ cho máy sẽ tự khởi động lại phải ko bạn?

Cám ơn nhìu!

đây là box cua atom chứ không phải atom V
@Khoa_ha: mình set nhạc chuông báo thức nhưng khi báo nó vẫn là chuông mặc định. làm giờ vừa xài đt vừa phải xài thêm đồng hồ báo thức:(:)|

Mình cài chuông báo thức vẫn được mà bạn, bạn phải coppy đoạn nhạc có định dạng .wav thì mới được và bạn cài vào win luôn nhé.

Mình cài chuông báo thức vẫn được mà bạn, bạn phải coppy đoạn nhạc có định dạng .wav thì mới được và bạn cài vào win luôn nhé.

đúng vậy bạn chuyển đoạn nhạc chuông thành đuôi wav rồi copy vào thư mục windows sẽ set được đoạn nhạc đó làm chuông báo thức thôi.

Chúc thành công!

dear Khoa_ha
i searched and found the touch screen registry values but could you guide me as how to update them to phone.i am sure my touch screen will recover once
these entries are updated to my atom.

thanks.

dear Khoa_ha
i searched and found the touch screen registry values but could you guide me as how to update them to phone.i am sure my touch screen will recover once
these entries are updated to my atom.

thanks.

send to me this registry code!
i think your screen was broken you can change it (it is very chip about 17$)

Bản RS00052 là bản Radio cũ bạn ạ còn bản RS00013 mới là bản mới. Bạn có thể lên mạng tra thông tin. Tớ thấy bản RS00013 này chạy rất ổn định sóng tốt hơn nên dùng bản này mà

bác ơi thế bản RS00013 của atom exec cài vào Atom có vấn đề j k?sau này vẫn con úp rom thoải mái chứ bác.
bác cho em cái link ROM nào có RS 00013 đi.em cám ơn

bác ơi thế bản RS00013 của atom exec cài vào Atom có vấn đề j k?sau này vẫn con úp rom thoải mái chứ bác.
bác cho em cái link ROM nào có RS 00013 đi.em cám ơn

Không vấn để gì cả sóng rất khỏe. Bạn down bản rom của mình về trong đó đã có RS000013 rồi đó. Bạn chỉ cần update với option là All là được rồi

Các bác cho mình hỏi chút là sau khi mình up ROM này vào thì máy mình chạy rất mượt nhưng mình xem fim được khoảng 15 phút thì máy nóng lắm , nóng toàn bộ máy màn hình vỏ máy pin phím cứng , nóng ko thể tả được và kết quả bây giờ là máy mình bị rè loa trầm trọng . Mình đã up lại bản ROM khác thì máy ko còn nóng nữa nhưng mà loa vẫn rè . Có bác nào bị giống mình ko . Hic hic

Bản này cũng được nhưng kô có Equalizer trong Program nên nghe nhạc kô được hay lắm và một bất tiện nữa là vào 1 chương trình nào đó lúc OK để trở lại thì nó thoát luôn ra ngoài lại phải mất công vào tủ đầu,Start Menu thì chữ mỏng quá.Có PRO nào chữa được các bệnh đó kô?

Các bác cho mình hỏi chút là sau khi mình up ROM này vào thì máy mình chạy rất mượt nhưng mình xem fim được khoảng 15 phút thì máy nóng lắm , nóng toàn bộ máy màn hình vỏ máy pin phím cứng , nóng ko thể tả được và kết quả bây giờ là máy mình bị rè loa trầm trọng . Mình đã up lại bản ROM khác thì máy ko còn nóng nữa nhưng mà loa vẫn rè . Có bác nào bị giống mình ko . Hic hic

loa rè là bệnh của Atom rồi.loa nó dỡ kinh khủng nhất là khi để volumn max.hic
ah bạn chỉnh equalizer để dùng tạm cũng được

Bản này cũng được nhưng kô có Equalizer trong Program nên nghe nhạc kô được hay lắm và một bất tiện nữa là vào 1 chương trình nào đó lúc OK để trở lại thì nó thoát luôn ra ngoài lại phải mất công vào tủ đầu,Start Menu thì chữ mỏng quá.Có PRO nào chữa được các bệnh đó kô?

Thế thì bạn quay về bản 6.1 dùng nhé bản 6.5 nó phải vậy

Linh không down load được bạn ơi !

Minh đang mong chờ để up rom mới . Thanks

loa rè là bệnh của Atom rồi.loa nó dỡ kinh khủng nhất là khi để volumn max.hic
ah bạn chỉnh equalizer để dùng tạm cũng được

Không phải đâu anh KHOA HA ah . Trước đâu Atom của em loa Rất ngon từ khi cài ROM 6.5 này thì xem phim dc 15 phút thì máy nóng dữ dội ( ko phải nóng bình thường đâu anh ) sợ quá nên tắt nguồn luôn chờ cho hết nóng thì mở lại thì phát hiện loa rè kinh khủng . E ko biết có phải lúc máy phát nóng tỏa nhiệt cao làm cho hư loa không nữa .:-?

Không phải đâu anh KHOA HA ah . Trước đâu Atom của em loa Rất ngon từ khi cài ROM 6.5 này thì xem phim dc 15 phút thì máy nóng dữ dội ( ko phải nóng bình thường đâu anh ) sợ quá nên tắt nguồn luôn chờ cho hết nóng thì mở lại thì phát hiện loa rè kinh khủng . E ko biết có phải lúc máy phát nóng tỏa nhiệt cao làm cho hư loa không nữa .:-?

Mình vẫn nghe bình thường đó mà chả bị nóng tý gì. Bạn kiểm tra xem có bật wifi và cắm xạc lúc đó không nhé. vì dùng wifi máy cũng rất nóng
còn vụ loa rè thì không [hải nguyên nhân đó đâu. bạn vào setting phần WOW HD đó tắt đi là được.
Tớ nghĩ lúc đó bạn bật kết nối wifi rồi nên WOW HD tự động chuyển sang chế độ stereo nên mới bị rè thôi

Mình vẫn nghe bình thường đó mà chả bị nóng tý gì. Bạn kiểm tra xem có bật wifi và cắm xạc lúc đó không nhé. vì dùng wifi máy cũng rất nóng
còn vụ loa rè thì không [hải nguyên nhân đó đâu. bạn vào setting phần WOW HD đó tắt đi là được.
Tớ nghĩ lúc đó bạn bật kết nối wifi rồi nên WOW HD tự động chuyển sang chế độ stereo nên mới bị rè thôi

bác Khoa ơi.download k được.em ngồi cả buổi tối ni rồi.hi
ah em chỉ quan tâm cái RS00013 thôi.tại cái RS00052 em đang dùng vina mà thỉnh thoảng người khác gọi đến k được, trong khi sóng vẫn căng đầy
bác cho em tí ý kiến đi.cám ơn bác

ah em chỉ quan tâm cái RS00013 thôi.tại cái RS00052 em đang dùng vina mà thỉnh thoảng người khác gọi đến k được, trong khi sóng vẫn căng đầy

RS00013 rất Ok mình dung hầu như chưa bị rớt sóng bao giờ

Cách down load đã hướng dẫn rồi bạn dùng phần mềm Ultrasurf 9.4 cài đặt nó sau đó chạy chương trình sẽ tự động bật cửa sổ IE bạn chỉ việc copy link vào của sổ này là Ok rồi.
chương trình ultrasurf 9.4 bạn vào google gõ tên chương trinh thì sẽ có đầy link để down phần mềm này
chúc thành công

Back