• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

có bác nào biết cách cài đặt cấu hình wifi thế nào để có thể dùng laptop làm moden wifi phát mà em nó bắt được không chỉ em với, em dùng lap phát wifi binh thường thấy dùng laptop khác thì bắt ngon nhưng dùng điện thoại bắt thì nó chỉ nhìn thấy mà không bắt được

có bác nào biết cách cài đặt cấu hình wifi thế nào để có thể dùng laptop làm moden wifi phát mà em nó bắt được không chỉ em với, em dùng lap phát wifi binh thường thấy dùng laptop khác thì bắt ngon nhưng dùng điện thoại bắt thì nó chỉ nhìn thấy mà không bắt được
Cài connectify me và set như ảnh ở dưới, pass phải có 9 ký tự: http://www.mediafire.com/?bjvxb5guryzf2jf

Chỉnh sửa cuối:
máy em nó báo conect rồi, sóng wifi 4 5 vạch rồi nhưng vẫn không vào mạng được hay tai em cài sai cấu hinh wifi setting ở chỗ nào không nhỉ, bác giúp em chụp mấy cái hình trong wifi setting em xem thử xem có bị sai chỗ nào không nhé, thank bác nhiều
Mình ko cài đặt gì trong option của wifi setting

Sau khi cài driver phải để cho nó nhận hết đã nhé. À, lúc đàu mình root trên win XP cũng ko đc, sau sd win 7 mới đc.

e làm được rồi, anh cần bản backup rom gốc nữa ko, cần thì sáng mai em up lên, hơi năng đó khoản 530mb

bạn atulaphan ơi.sao room 30/7 thi thoảng lại sáng lên bạn nhỉ.dù máy vẫn đang ở chế độ chờ

Chỉnh sửa cuối:
Vừa up xong, ko hiểu sao lại bị mất Recovery (quay lại như rom gốc), root vẫn còn, bt up rom thì recovery phải còn nguyên.

-em up recovery ok, nhưng khi muốn vào lại recovery để up rom thì phải cắm cable vào pc chạy lại file recovery thì nó mới boot vào recovery được, nên bản backup này chắc là do lõi của em, nhưng backup xong chạy lại recovery cũng nhanh mà đúng hem hihi.
- anh có cách nào mỗi lần vào recovery ko phải chạy lại file recovery trên pc ko?

Chỉnh sửa cuối:
-em up recovery ok, nhưng khi muốn vào lại recovery để up rom thì phải cắm cable vào pc chạy lại file recovery thì nó mới boot vào recovery được, nên bản backup này chắc là do lõi của em, nhưng backup xong chạy lại recovery cũng nhanh mà đúng hem hihi.
- anh có cách nào mỗi lần vào recovery ko phải chạy lại file recovery trên pc ko?
Đúng là bản này bị lỗi, hôm qua up bản này mất recovery, đã cài lại nhưng sáng nay lại mất, nên quay lại với bản 30/7.
Bản này chiếm bộ nhớ trong nhiều quá lại bị lỗi, vì vậy ko nên lưu.

Chỉnh sửa cuối:
Tại sao mình cài driver đầy đủ, bật chế độ usb debudibg, vào fast boot, cắm cáp vào mà máy tính ko thấy nhận đt la sao vậy các bác, e dung win xp s3

Bác nào có cái hình ảnh, hay video hướng dẫn e cái, k tài nào nhận driver cả, thử mấy cái cáp luôn rồi

Bác nào có cái hình ảnh, hay video hướng dẫn e cái, k tài nào nhận driver cả, thử mấy cái cáp luôn rồi
Bạn thử trên win 7 chưa? Vì lúc đầu mình cũng root trên win xp mãi ko đc, về nhà root trên win 7 đc ngay.

Chỉnh sửa cuối:
Back