• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Skyfire - Trình duyệt Web trên di động [v1.50(15733) - trg 24]

Status
Không mở trả lời sau này.
Bó tay rồi!mình dùng 6220c mỡ thằng skyfire lên không thể kết nối được.cài ngày,tháng,năm ok từ a đến z vẩn không được

Trường hợp của mình cũng giống của bạn. Mình format máy xong sau đó cài vào chạy được mấy hôm lại như cũ. Tốt nhất là ko nên dùng cái này.

Bó tay rồi!mình dùng 6220c mỡ thằng skyfire lên không thể kết nối được.cài ngày,tháng,năm ok từ a đến z vẩn không được

bạn dùng mạng gì ?

wifi hay GPRS .

nếu dùng wifi thỉnh thoảng hay bị mất mạng ngắt kết nối ( phải chấp nhận thui bạn à )

còn GPRS thì ngon mà .

dùng cái này hay đấy đừng xóa .

skyfire này ăn ram dữ lắm thì phải, bản này có gì mới ko vậy?

Một số tính năng cải tiến của Skyfire

* Cập nhật Super Bar, giúp hợp nhất công cụ tìm kiếm, các địa chỉ URL vào một thanh địa chỉ duy nhất.
* Có thể cài đặt Skyfire làm trình duyệt mặc định.
* Thanh tìm kiếm thế hệ mới trên màn hình Homescreen
* Thiết kế lại trang chủ.
* Khởi động nhanh hơn và tăng tốc duyệt trang.
* Chia sẻ liên kết qua SMS
* Mời bạn bè cùng tải về Skyfire thông qua SMS
* Có chức năng lưu giữ hình ảnh.
* Có chức năng tải về tập tin.

Một trong số những tính năng phổ dụng nhất mà Skyfire vượt mặt Safari trên iPhone đó là Skyfire có thể chơi các tập tin flash video. Điều đó có nghĩa, bạn sẽ không gặp trở ngại gì khi duyệt các trang video phổ thông như Youtube, Vimeo hoặc các trang nghe nhạc trực tuyến như Last.FM, Imeem hoặc bất kì trang thông tin đa phương tiện nào khác.
Phiên bản mới nhất của Skyfire giúp người dùng trải nghiệm tốc độ và chất lượng tốt hơn đáng kể khi thưởng thức hình ảnh, video trực tuyến. Đối với các trình duyệt dành cho điện thoại di động, thông thường chất lượng không được đảm bảo như tập tin phát do phải thu nhỏ hoặc phóng to video. Khi thử nghiệm với phiên bản mới nhất của Skyfire, lỗi này dường như đã được khắc phục tốt. Chất lượng tập tin thu được vẫn không thay đổi khi phóng to hoặc thu nhỏ video.
Nhưng một trong những tính năng mới mà nhiều người sẽ chú ý tới khi sử dụng Skyfire đó là trình duyệt này đã hỗ trợ tải tập tin. Vốn dĩ, chỉ các tập tin văn bản như Word hay PDF mới được hỗ trợ tải về nhưng nay, một tập tin âm thanh nén mp3, tập tin đính kèm trong Gmail, hay tập tin có định dạng nén .CAB v.v. đều có thể nhờ Skyfire tải về máy với hệ điều hành Windows Mobile. Skyfire giúp bạn chọn nơi để lưu lại tập tin và hiển thị quá trình tập tin được tải về. Tuy nhiên, người dùng sẽ chỉ có thể tải về một tập tin duy nhất trong cùng một thời điểm.
Vẫn còn những lỗi nhỏ về khả năng hỗ trợ kết nối khi bị mất mạng chưa thật tốt, chưa cho phép nhập các bookmark từ trình duyệt Pocket Internet Explorer tuy nhiên, với nhiều tính năng mới ở phiên bản cập nhật lần này, hẳn người dùng sẽ cảm thấy thật sự thú vị khi được trải nghiệm một trình duyệt tương đối tốt và miễn phí. Hiện Skyfire vẫn chưa hỗ trợ Blackberry và Palm.
Xem thông tin chi tiết và tải về từ trang chủ :http://get.skyfire.com/#

Theo tui thấy hok có trinh duyệt nào qua được UCBrowser hết,kể cả Opera.

Tùy theo mục đích sử dụng bạn nhé ! Do vậy không nên phát biểu bừa ! Skyfire + Wifi hoặc 3G giúp bạn xem phim trực tuyến như trên PC luôn nè , UC chắc là chào thua liền !
Tuy nhiên xét về mức độ tiện dụng , khả năng hỗ trợ phím tắt, khả năng tiết kiệm dung lượng khi duyệt Web thì UC lại là số 1.

Các bạn cho mình hỏi có ai down được =PM này ở những trang như MF,RAP, hay megaupload chưa?

KJR cho mình hỏi có down được =PM này ở những trang như MF,RAP, hay megaupload chưa?

KJR cho mình hỏi có down được =PM này ở những trang như MF,RAP, hay megaupload chưa?

Chưa thể , thường thì nó chỉ dùng để duyệt web với chất lượng cao , hỗ trợ Flash nên bạn có thể xem phim trực tuyến như trên PC thôi !

ai biết cách khắc phục lỗi connecting không cài xong vào nó không cho chọn connection cứ connecting mãi

ai biết cách khắc phục lỗi connecting không cài xong vào nó không cho chọn connection cứ connecting mãi

Gỡ bỏ phần mềm đã cài rồi cài lại là OK bạn nhé ! Lúc cài lại xong mở phần mềm ra thì sẽ cho phép chọn điểm kết nối mặc định !
Sau đó nên vào phần cài đặt chọn chế độ "hỏi trước" chứ đừng để ở chế độ ghi nhớ điểm kết nối cuối vì như vậy khi không tìm thấy điểm kết nối đó ( Wifi chẳng hạn) nó sẽ tự out !

Gỡ bỏ phần mềm đã cài rồi cài lại là OK bạn nhé ! Lúc cài lại xong mở phần mềm ra thì sẽ cho phép chọn điểm kết nối mặc định !
Sau đó nên vào phần cài đặt chọn chế độ "hỏi trước" chứ đừng để ở chế độ ghi nhớ điểm kết nối cuối vì như vậy khi không tìm thấy điểm kết nối đó ( Wifi chẳng hạn) nó sẽ tự out !

mình gỡ ra cài lại nhiều lần rồi mà vẫn không được cài xong vào nó không có hiện phần chọn điểm kết nối cứ connecting mãi mà không connect được thì không vào setting để đổi điểm kết nối được :|

mình gỡ ra cài lại nhiều lần rồi mà vẫn không được cài xong vào nó không có hiện phần chọn điểm kết nối cứ connecting mãi mà không connect được thì không vào setting để đổi điểm kết nối được :|

không dc thì khởi động lại DT vô lại pm xem thử .làm 3 ,4 lần là dc. mình bị vụ này hoài ah

Chơi game trên zing me không kéo thả được,ai biết làm thế nào không?mình chơi nông trại,mở rộng đất nhưng phần phía dưới bị che,không thể dịch xuống được,nhưng lắm lúc bấm liên thiên tự nhiên lại nhảy xuống,thế mới hài.anh em nào dùng cái này chơi nông trại,tìm hiểu rồi phổ biến nhé:D.

Các bạn bị lỗi connecting thì dùng x-plore truy cập vaò c:\data\skyfire\prefs.
Xóa file prefs đi.vào lại sky là ko bị nữa.nếu bị lại các bạn làm lại cách trên.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back