• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SO SÁNH PHÂN TÍCH ƯU NHƯỢC ĐIỂM CÁC BẢN ANDROID HD2 CÓ ẢNH

bác này đọc chẳng kĩ ngta hỏi cái gì đã vội trả lời rùi,cách bác chỉ thay font chữ thì ai chẳng biết,đây là hỏi cách fix lỗi tiếng việt mà vẫn giữ nguyên font chữ cũ kìa
theo mình nghĩ thì k có cách nào đâu,vì lỗi tiếng việt là do font,chỉ có đổi font mới hết thui ^___^

Đúng là cậu chẳng hiểu gì nhiều về font chữ cả ! Tiếng Việt chỉ dùng font chuẩn unicode mà font của nó kg dành Unicode thì chẳng thay font thì fix cái gì, có mà Fịx !

Cho mình hỏi với,chiều nay mình mới up lên android v0.7 được rồi,đang vọc thì bị treo,khởi động lại thì nó lại bị treo ở chứ HTC màu xanh là sao,cà lại cái data.img rồi mà
Ah còn nữa sao mấy bản android này chupi ảnh nó cứ bị kéo dài ảnh ra thế nhỉ,cử phải váo setting chinh ko để wide nhưng mà để thế thì lại ko chụp full màn hình được,có cách nào khắc phục không ah
Mà sao mấy cái game hay em muốn chơi thì lại ko cài đặt được,angry bird,fruit ninja,alphalt5 là sao nhỉ

Chỉnh sửa cuối:
Bản của MDJ hình như toàn phải fix lỗi font Việt, mình copy cả folder đè lên toàn bị mất font chữ kiểu MDJ :( bác matmeo có biết chỉ cần copy file nào vào là fix được lỗi font Việt mà ko bị mất kiểu font chữ của MDJ ko? :D

trong thư mục font chỉ copy file ucsh00d_c thôi

Cho mình hỏi với,chiều nay mình mới up lên android v0.7 được rồi,đang vọc thì bị treo,khởi động lại thì nó lại bị treo ở chứ HTC màu xanh là sao,cà lại cái data.img rồi mà
Ah còn nữa sao mấy bản android này chupi ảnh nó cứ bị kéo dài ảnh ra thế nhỉ,cử phải váo setting chinh ko để wide nhưng mà để thế thì lại ko chụp full màn hình được,có cách nào khắc phục không ah
Mà sao mấy cái game hay em muốn chơi thì lại ko cài đặt được,angry bird,fruit ninja,alphalt5 là sao nhỉ

Thẻ nhớ bác có vấn đề rồi
Cái chụp ảnh chế độ Wide chẳng ảnh hưởng gì đâu bác vào galery ảnh vẫn bình thường có bị méo hình đâu :p. Không cài được một số phần mềm là do cái Kernel Hastarin 8.2 thay các bản r7 thì lại cài được~X(

Fixes Zoom và quay phim 720p

Bác matmeo41087 ơi,

Xin hỏi bác bản android nào thì áp dụng cách fixes như trong post 1 bác giới thiệu vậy? Thấy nói là chỉ tốt với bản có base là Desire nhưng sao thấy trong bản MDJ Clean 2.4 và Matted (Desire Base) vẫn thấy là "Not working: 720p"

Thanks bác,

Bác matmeo41087 ơi,

Xin hỏi bác bản android nào thì áp dụng cách fixes như trong post 1 bác giới thiệu vậy? Thấy nói là chỉ tốt với bản có base là Desire nhưng sao thấy trong bản MDJ Clean 2.4 và Matted (Desire Base) vẫn thấy là "Not working: 720p"

Thanks bác,

Bản MDJ Clean 2.4 dùng Kernel tự chế của lão nên chưa quay dc 720p bác thử Kernel mới của thằng Hastarin fix thử xem có dc ko:-?

có 1 vài game và ứng dụng phải unmout SD card thì mới cài được bạn a`

Thẻ nhớ bác có vấn đề rồi
Cái chụp ảnh chế độ Wide chẳng ảnh hưởng gì đâu bác vào galery ảnh vẫn bình thường có bị méo hình đâu :p. Không cài được một số phần mềm là do cái Kernel Hastarin 8.2 thay các bản r7 thì lại cài được~X(
Thẻ nhớ có vấn đề thì phải format lại ahf bác hay làm thế nào ah.
Thay các bản r7 thì lại là dùng các bản android cũ ah bác
Chụp ảnh thì lúc chụp xong nó đã bị méo rồi xóa ngay chứ vào galery làm gì nữa ah

Thẻ nhớ có vấn đề thì phải format lại ahf bác hay làm thế nào ah.
Thay các bản r7 thì lại là dùng các bản android cũ ah bác
Chụp ảnh thì lúc chụp xong nó đã bị méo rồi xóa ngay chứ vào galery làm gì nữa ah

Chụp ảnh nó méo vậy nhưng vào galery nó ko sao cả. Chưa gì đã xoá >.< phải check lại chứ
Bnar kernel 8.3b fix lỗi zoom camera nhưng chụp ảnh xấu lắm đặc biệt ngược chiều ánh sáng đèn nó cứ thành mầu vàng T_T

Bản MDJ Clean 2.4 dùng Kernel tự chế của lão nên chưa quay dc 720p bác thử Kernel mới của thằng Hastarin fix thử xem có dc ko:-?

Không được bác ạ! Quay thì vô tư, nhưng không lưu được và không thoát camera ra được.

Có lẽ do bản Clean 2.4 nó không hỗ trợ root folder, mà cách remount thì không biết. Híc!

P/S.Đang test thử bản MCCMSE 3.3 (20/11). nghe bảo là zoom camera ok, không bị tình trạng hình chụp quá khổ khi zoom max.

Không được bác ạ! Quay thì vô tư, nhưng không lưu được và không thoát camera ra được.

Có lẽ do bản Clean 2.4 nó không hỗ trợ root folder, mà cách remount thì không biết. Híc!

P/S.Đang test thử bản MCCMSE 3.3 (20/11). nghe bảo là zoom camera ok, không bị tình trạng hình chụp quá khổ khi zoom max.

Bác vào setting > SD & phone Stoge > unmount đi là ok;;)

không phải là unmount SD bác ạ. Cách nó hướng dẫn trong file Readme.txt ấy (CameraFixes) :-??

Ah mình tưởng unmount để cài mấy cái ứng dụng cứng đầu.Cái các câu lệnh trong readme đấy thì bác cài Terminal emulator (ở trong market )vào mà gõ như kiểu ubuntu ấy:D

Bản V.6 đã fix được lỗi quay phim chưa bác chủ thớt nhỉ? mình fix nhưng cứ quay là bị đá ra ngoài. ---> chim cú.

mình nhận xét thật tình thằng core droid 0.7 chụp hình kém quá :|
àh matmeo mình thay lại karel 7x thì cài các ứng dụng bình thường àh

Vừa down bản Matted 1.4 với Ker S6.1. Thật ko ngờ về độ dùng pin và nhiệt độ. Standby chỉ độ 2-5mA còn pin là 25 độ:O Trước đây đều dùng Matted với kernel Hasharin chưa bao giờ được thế. Kết em này rồi =))

mình nhận xét thật tình thằng core droid 0.7 chụp hình kém quá :|
àh matmeo mình thay lại karel 7x thì cài các ứng dụng bình thường àh

Bác có thể vào setting > SD & phone Stoge > unmount là có thể cài được ứng dụng sau khi cài xong thì nhớ mount lại cho nó là chạy ứng dụng ok ko cần thay Kernel :p

Vừa down bản Matted 1.4 với Ker S6.1. Thật ko ngờ về độ dùng pin và nhiệt độ. Standby chỉ độ 2-5mA còn pin là 25 độ:O Trước đây đều dùng Matted với kernel Hasharin chưa bao giờ được thế. Kết em này rồi =))

Bác có thể dùng Dropcap chụp lại màn hình mấy thứ đó post lên cho sinh động hơn ko:D

Back